ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ(ต่อ) เรื่อง ‘หนู’ ครับ  (อ่าน 8672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
Re: ขอความช่วยเหลือ(ต่อ) เรื่อง ‘หนู’ ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 16:19:40 »
ทำไมเปิดกระโปรงแล้วหนูไม่กัด (เอ หรือต้องถามหนู)

ตามความเห็นของเพื่อนๆบางคน คือ หนูจะไม่ชอบที่เปิดโล่งครับ  :)
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
Re: ขอความช่วยเหลือ(ต่อ) เรื่อง ‘หนู’ ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 16:22:55 »
เครื่องไล่หนู ปล่อยคลื่นเสียง อัลตร้าโซนิค (ไม่รู้เจ้าไหนดีนะครับ แต่ถ้าเครื่องทำมาดีๆ หนู มันรำคาญเสียง)

เกรงว่าวิธีนี้จะยากครับ เพราะ ลานจอดอยู่กลางสวน .. จะลากปลั๊กสามตาไป ก็เกรงจะมีปัญหากรณีฝนตก
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 16:33:16 »
เครื่องไล่หนู ปล่อยคลื่นเสียง อัลตร้าโซนิค (ไม่รู้เจ้าไหนดีนะครับ แต่ถ้าเครื่องทำมาดีๆ หนู มันรำคาญเสียง)

เกรงว่าวิธีนี้จะยากครับ เพราะ ลานจอดอยู่กลางสวน .. จะลากปลั๊กสามตาไป ก็เกรงจะมีปัญหากรณีฝนตก

บางรุ่นใช้ไฟ 12V DC ครับ หาแบตลูกเล็กอีกลูกไปวาง แต่ก็จะลำบากนิดนึง บางคนก็พ่วงแบตกับรถไปเลย พอบิดกุญแจให้ตัดไฟเครื่องไล่หนู
(บางคนบอกไล่ไม่สำเร็จ แต่ บางยี่ห้อไล่สำเร็จ 555 เคยอ่านมาเยอะครับจำไม่ได้ว่าร้านไหนแจ่ม)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 18:14:06 »
อัพเดทสถานการณ์ เย็นวันนี้

จับตัวได้แล้วครับ!!!   ;) ;) ;).  ตอนนี้ อยู่ในช่วงฝากขัง รอสืบสวนขยายผลผู้น่วมขบวนการ

สาเหตุที่จับได้เพราะ ผู้ต้องหาแอบมุดเข้ามากิน ‘ขนม’ (Bayer) ที่ผมจัดเตรียมไว้ให้ ภายในห้องเครื่อง ช่วงกลางวันแสกๆ

และยังมากินกล้วย ในกับดักอีก เลยติดแหงกอยู่ในกรง  ???

คาดว่า จะพบผู้ร่วมขบวนการเพิ่มอีก