ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Eco Car เปิดจองแล้ว ขายในไทยที่แรกในโลก จริงหรือ???  (อ่าน 6950 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
http://carmag7.blogspot.com/2009/10/nissan-eco-car.html

เพื่องส่งlinkมาให้ดูไม่ได้ตามข่าวมานานเลยงงว่าให้จองแล้วแต่ไม่เห็นมีข่าวใหญ่โต
จริงหรือเท็จใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ leonhongkong

• Newbie
  • *
Re: Nissan Eco Car เปิดจองแล้ว ขายในไทยที่แรกในโลก จริงหรือ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 16:03:33 »
ขอบคุณที่เอาข่าวมาบอกครับ

ราคาสงสัย 399,000 แหงๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: Nissan Eco Car เปิดจองแล้ว ขายในไทยที่แรกในโลก จริงหรือ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 19:37:18 »
รู้แต่ชอบล้อคุณน้องมากมาย  ;D ;D

น่าร๊าก........

"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 20:15:18 »
เนี่ย คุณ Sirisak คุณดู พวกนั้นเขาดิ

บอกไปกี่ครั้งต่อกี่หนแล้วว่า มันไม่ใช่ มาร์ชตัวปัจจุบัน ก็ยังอุตส่าห์  มีคนเอารูปรุ่นเปจจุบันลงกัน ทำให้เข้าใจไขว้เขวไปหมด เฮ้อ น่าเบื่อชะมัดเลยเนาะครับ ว่าไหม?

ยังหรอกครับ เปิดรับจองยังไมได้หรอก ราคายังไม่เคาะเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 20:40:21 »
ผมก็คิดว่าน่าจะยังครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 21:19:49 »
เนี่ย คุณ Sirisak คุณดู พวกนั้นเขาดิ

บอกไปกี่ครั้งต่อกี่หนแล้วว่า มันไม่ใช่ มาร์ชตัวปัจจุบัน ก็ยังอุตส่าห์  มีคนเอารูปรุ่นเปจจุบันลงกัน ทำให้เข้าใจไขว้เขวไปหมด เฮ้อ น่าเบื่อชะมัดเลยเนาะครับ ว่าไหม?

ยังหรอกครับ เปิดรับจองยังไมได้หรอก ราคายังไม่เคาะเลย

เห็นด้วยคับพี่ J!MMY เพราะเพิ่งอ่านบทความSpyShot ของคุณ HOMY DEMIO เอง
แล้วก็บอกว่าเปิดจองเอารูปตัวเก่ามาให้ดูแล้วเปิดจองที่ศรีราชา
แล้วทำไมไม่มาเปิดจองที่กทม. ข่าวสักนิดก็ยังไม่มีเลย ถ้าเปิดจองจริงต้อนนี้ก็ต้องเป็นข่าวใหญ่โตกันแล้วผมว่า
สงสัยเอามาสร้างกระแสแน่ๆครับแบบนี้  :-[

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 21:21:49 »
พี่J!MMY ลบกระทู้เลยนะครับ ไม่เป็นจริงเลยไม่อยากทำให้สับสน ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 21:37:52 »
รูป ที่ใช้ในการเปิดรับจอง

มันก็คือ รูปที่เอามาจาก นิตยสาร MAG-X

ซึ่งในตอนนั้น ผมก็เขียนคอลัมน์ถึงรถคันนี้ และนำรูปนี้ไปใช้ใน THAIDRiVER มาแล้ว

ดังนั้น สรุปว่า รับสารไปกระจายต่อกันผิดๆ นั่นเอง

ไม่ลบครับ

จะเขียนตอกหน้ากันไปอย่างนี้แหละว่า ถ้าจะไปกระจายข่าวกันต่อๆ ช่วยกระจายให้มันถูกๆ เข้าใจให้มันถูกๆกันเสียด้วยเถอะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 21:59:36 »
ขืนเอาคันนี้มา ละ ไม่ใช่สามแสนแล้ว มันจะ ล้านสามแสนเอาดิ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
น่ากลัวจะเป็นมิจฉาชีพรึเปล่า ระวังๆไว้หน่อยก็ดี แบบ เกาะกระแส motor expro เสดแล้ว เชิดเงินจองหนี -"- 

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 18:04:25 »
คนนี่ก็เนอะ...ช่างมั่วนิ่มจริงๆ

ใครอยากได้ต้องใจเย็นครับ ปีหน้าล่ะนิสสันถึงจะทำอะไรก็เป็นล่ำเป้นสันจริงๆ
แต่ที่แน่ๆ ราคาโดนใจแน่ครับ