ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมมี่หน่อยครับว่าถ้ารถเราชนกับรถประเภทนี้ใครผิดครับ  (อ่าน 3101 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ถามพี่จิมมี่หน่อยครับว่าถ้ารถเราชนกับรถประเภทนี้ใครผิดครับ........
เคยเจอรถทำไฟถอยหลังเป็นสีแดงครับ  ไม่แค่นั้นมันทำไฟเลี้ยวเป็นสีขาว เปลี่ยนไฟหลังที่สีแดงๆและไฟเบรคเป็นสีส้ม เจอครั้งนึงจะบ้าตาย วันนั้นขับรถไปกินข้าวแถวมีนบุรี ขับตามหลังมันมาตลอดทางเพราะรถติด เลยงงกับไฟของมันว่าอะไรกันแน่เนี่ย......ขับตามมันไฟหลังสีส้ม พอมันเปลี่ยนเลน ไฟสีขาวขึ้นซะงั้น แถมพอมันไปติดไฟแดงพอดีแล้วมันดันขับเลยเส้นกั้นมั้งนะ ไฟสีแดงดันขึ้นมา...... เราก็นึกว่ามันเบรคที่ใหนได้ดันถอยหลัง เราตามหลังมันอยู่เลยงงกะมันว่าใส่ไฟสีบ้าอะไรเนี่ย ถ้าเกิดชนกับมันขึ้นมาใครจะผิดเนี่ย ระหว่างเรากับมัน.....ปล.แล้วมันดันไปกินข้าวร้านเดียวกับผมอีก ผมเลยกะจะดูหน้าว่าเด็กพิเรนที่เปลี่ยนสีไฟซะมั่วขนาดนี้เนี่ยหน้าตาเป็นใง แต่!อึ้งครับเจอผู้ชายอายุน่าจะ50ได้แล้วนะ เป็นคนขับใส่ทองซะเต็มตัวเลย......รถที่เปลี่ยนไฟมั่วขนาดนี้เนี่ยเป็นรถแอคคอร์ดตัวล่าสุดน่ะครับ โหลดซะต่ำพอสมควร แถมติดสติ๊กเกอร์ซะเต็มรถเลย ไม่ใช่ติดสติ๊กเกอร์ประเภทบอกสำนักแต่งอะไรนะครับ แต่เป็นสติ๊กเกอร์แบบว่า....รถสิบล้อติดกันเช่นอันนี้ที่ผมจำได้แม่น 500แก้ผ้า1500ลงลิ้น(หยาบคายไปไหมเนี่ย)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าเราชนเค้ายังไงเราก็ผิดครับ

อย่างมากเค้าก็โดนตำรวจปรับข้อหาแต่งรถนี้แหละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เราชนท้าย โดยทั่วไปเราผิดครับ เพราะเป็นการกระทำโดยประมาทของเรา

แต่ถ้าคุณจะเอาให้ถูกให้ได้ในกรณีที่เกิดความเสียหายมากๆ อันนั้นต้องฟ้องศาลครับ
แล้วพิสูจน์ให้เห็นว่า อุบัติเหตุที่เกิดขึ้น เกิดจากการที่เค้าปรับแต่งสีไฟสัญญาณ ส่งผลให้เกิดการเข้าใจผิด มิได้เพราะการกระทำโดยประมาทของคุณ

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันปัญญาต่ำมากครับ
ต้องโทษสำนักโจรที่แต่งไฟให้มันด้วยแหละ

เออคือว่าเค้าตั้งใจทำหรือเค้าใส่หลอดไฟผิดช่องครับ ???

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เออคือว่าเค้าตั้งใจทำหรือเค้าใส่หลอดไฟผิดช่องครับ ???

คงตั้งใจทำล่ะครับ

เพราะล็อกหลอดไฟแต่ละช่องไม่เหมือนกันครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13