ผู้เขียน หัวข้อ: ของบ่น website ของบริษัทรถครับ พี่จะใช้ flash กันทำไหมเยอะแยะครับ  (อ่าน 3916 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
คือ วันนี้ผมเข้า web T H N ทั้งสามเจ้า เล่น flash กันหมดทุกเจ้า

ตอนนี้ ผมใช้ aircard ดีแตก ที่โคตรโฆษณาว่าเร็วที่สุด ของทั้งหมดใน ประเทศแล้ว มันโหลดเพจแรก ใช้เวลาเกือบ 5 นาที ของพี่ N ส่วน พี่ T เกือบถึงเช่นกัน h เร็วสุด แต่กว่าจะได้ดูกว่าจะได้คลิ๊กหน้าแรก ล่อไปเกือบ 10 นาที

แล้วเข้าไปแล้วต่อมาพิจารณาดีว่าจะเลือกรุ่นไหน เลือกผิดรุ่น รออีก 10 นาทีว่าจะโหลดเสร็จ

อยากจะบอกว่า พี่ทำหน้า Version lite มาได้ไหมครับ ไม่ต้องเอา flash อย่าคิดว่าเมืองไทยเน็ตเร็วยังกับจรวด
เน็ตโฆษณากับเน็ตใช้จริงมันต่างกันมากกๆๆๆๆๆ วิ่ง 220KB/sec  เอามาหาร แปด แล้วลบไปอีก 5 นั้นคือเน็ตบ้านเราครับ

ขอร้องเลยได้ไหมครับ ใครมีอำนาจสั่งการขอเถอะครับเอาแบบแค่รูปภาพกับ Text ไม่ต้องใช้ Flash

ผมไม่ได้ดูถูกว่าเว็ปห่วย ถ้าไม่ใช้ flash แต่ผมจะบอกว่าเว็ปคุณนะห่วยกว่า ถ้าเปิดแล้วเข้าไปดูข้อมูลไม่ได้

จากProgramโง่
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

พวกมันบ้าพลังครับ

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
          เข้ามายกมือเห็นด้วย!  :D

ออฟไลน์ prai

เน็ตดีแทคช้าหรอคั้บ
ผมว่าไม่นะ ผมเคยลองแต่ไม่ได้ใช้แอร์การ์ดนะ ใช้โทรศัพท์เป็นโมเดมแทน ผมว่าก้เร็วอยู่นะ ถ้าไม่ได้ดูพวกวีดีโอ อย่าโทษแต่เว็บอย่างเดียวคั้บ เพราะโปรแกรมพวกนั้นมันทำมาเพื่อความสวยงามน่าชม ที่มันช้าอาจเพราะเน็ต เพราะเน็ตไร้สายแต่ล่ะพื้นที่มันรับความเร็วไม่เท่ากันคั้บ ขนาดอยู่ในที่บ้านเดียวกัน และอีกอย่างขึ้นอยู่กับสเปกคอมพ์ของคุณด้วยคั้บ.

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เน็ตดีแทคช้าหรอคั้บ
ผมว่าไม่นะ ผมเคยลองแต่ไม่ได้ใช้แอร์การ์ดนะ ใช้โทรศัพท์เป็นโมเดมแทน ผมว่าก้เร็วอยู่นะ ถ้าไม่ได้ดูพวกวีดีโอ อย่าโทษแต่เว็บอย่างเดียวคั้บ เพราะโปรแกรมพวกนั้นมันทำมาเพื่อความสวยงามน่าชม ที่มันช้าอาจเพราะเน็ต เพราะเน็ตไร้สายแต่ล่ะพื้นที่มันรับความเร็วไม่เท่ากันคั้บ ขนาดอยู่ในที่บ้านเดียวกัน และอีกอย่างขึ้นอยู่กับสเปกคอมพ์ของคุณด้วยคั้บ.

ผมว่า จขกท  คงอยากให้มี version lite มากกว่าน่ะครับ   ผมก้อเห็นด้วยนะ ถึงเนทบ้านผมจะเร็ว แต่บางทีแค่ดูข้อมูล ก้อรำคาญ flash อยู่เหมือนกัน

ผมใช้ Opera 10.10 อะครับ
โดยรวมแล้ว ใช้ง่านและดีกว่าในด้าน performance ของมันเมื่อเทียบ IE ครับ(ในความรู้สึกผมนะ)
opera: พิมพ์ตรง address bar ของopera มันจะปรับแต่งได้อีกบานตะเกียงเลย

แต่ยังงัยก็อยากให้มี Ver. lite ของทุกเว็ป มาหน่อยก็ดีนะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
มันไม่มีให้กด skip เหรอครับ
เพราะบางเวปที่มันมี flash เยอะๆ ที่ผมเคยเข้าเค้าจะมีให้กด skip ได้

ปล...ผมไม่ค่อยได้เข้าเวปบริษัทรถเท่าไหร่ครับ เลยไม่ทราบจริงๆ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ส่วนใหญ่ บริษัทรถไม่ค่อยมี skip อะครับ เค้าเอาโค้ด Link Page ไปแปะไว้ใน flash หมด
แต่ที่ผมเคยเข้าแล้วจะมี skip ก็จะเป็นพวกเว็ป บริษัทใหญ่ๆ อะครับ ดีไม่ดี มีเลือก ความเร็วที่เหมาะสมกับเน็ตบ้านเราอีกด้วย
ซึ่งเค้า design มาดีพอสมควร แล้วบางเว็ป จะไม่มี skip แต่จะ check ความเร็วเน็ตแล้วปรับเว็ปเพจให้เหมาะสมกับความเร็วเน็ตของเรา
ไปโดยอัตโนมัติเลยก็มี

ซึ่งเว็ปพวกนี้เทพครับ หายากด้วย แต่ส่วนใหญ่ตอนนี้เล่น flash กันซะจนเกร่อ เป็นขนมเข่งกันแล้ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ในบรรดาเว็บบริษัทรถ

ผมว่ามาสด้าเข้าเร็วสุด ???
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..