ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่า...ทำไมpretty(พริตตี้)ในงานMotor show และ Expo มีแต่งผู้หญิงผิวขาวๆ ครับ  (อ่าน 15320 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่ค่อยเห็นคล้ำๆเลย :D :D ;) ;)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
รู้แต่พริตตี้ซูบารุตู้มมมมมมากครับ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
ผมจะไปดูรถ ผมบอกงี้กับแฟนผม เค้าตอบบอกมาว่าไม่เชื่ออออออออออ!!!

ก็นะนิดหนึ่งเนาะ

คล้ำๆก็น่ารักนะผมว่า หน้าคมๆหน่อย อาจจะแสงเยอะก็ได้ครับในงาน

ออฟไลน์ Fergie

• Newbie
  • *
แพ้ความขาวเหมือนกาน  โอโม่ โอโม่ อิอิ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ค่านิยมของบ้านเราไงครับ

ถ้าไปงานพวกดีทรอยมอเตอร์โชว์ คุณก้อจะเจอพริตตี้ผิวดำเยอะแยะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tonaka

deman มันเยอะครับ

ดังนั้บริษัทรถยนต์ต้องทำตามต้องการของตลาด
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมชอบคนผิวดำ! ยิ่งเข้ม ยิ่งชอบ!....

แต่ไม่ใช่ผู้หญิงนะ คิคิ

(แล้วตูจะบอกทำไมเนี่ย?)

ออฟไลน์ Ruksadindan

รู้แต่พริตตี้ซูบารุตู้มมมมมมากครับ

ตามเคยครับ ชุดเหมือนปีที่แล้วเลยมั้ง

ออฟไลน์ Duyong

• Newbie
  • *
ของดำดีมีประโยชน์นะครับ

keanetona

ผมชอบคนผิวดำ! ยิ่งเข้ม ยิ่งชอบ!....

ผมนึกว่าเฮียจิมชอบแบบนี้เสียอีก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก

เลยมาชอบแบบสูบนอนเลยซินะ เพราะถ้าเป็นสูบตั้งแล้วเสียงไม่เร้าใจ (ยิ่งศูนย์ตายบนของสูบตั้งมีความสูงเท่าไรโอกาสสูบหลุดมันสูง(เดียวสูบแตก))

รถนะ ความหมายคือเครื่องยนต์รถนะ(อย่าคิดอย่างอื่นละ)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เดี๋ยวเค้าเปลี่ยนเป็นดำหมด  จะให้พวกหัวงู ตื้บ จขกท. 555

ออฟไลน์ Backseat Driver

ถ้ามาแบบดำๆคล้ำกันหมด...จะยังดูprettyอยู่รึป่าวล่ะ...ฮะฮะฮะ

เพราะรสนิยมชายไทย ส่วนใหญ่ ชอบแบบ ขาว X ;D

ออฟไลน์ koruru

เออ่ ผมขอถามอีก2คำถามในกระทู้นี้ละกันคับ

คนที่มาเป็น พริตตี้ เนี่ย เขาต้องเรียนจบสายไหนมาถึงจะเป็นได้อ่ะคับ
พริตตี้แบบ ไม่ได้พูดนะ ยืนๆ ข้างรถ ให้ถ่ายรูปอ่ะ

อีกคำถาม คนที่เป็น พริตตี้ ส่วนใหญ่ เป็นคนแบบไหนอ่ะคับเช่นๆ
1.อยากหาประสบการณ์ใหม่ๆ (ยืนให้คนๆๆมาถ่ายๆรูปตัวเองเนี่ยนะ)
2.พวกฐานะค่อยข้างลำบาก อาสัยหน้าตา (อันนี้ก็ต้องเข้าใจเขาด้วย)
3.พวกแบบ ชอบโชว์เป็นชีวิตจิตใจ โชว์ต่างๆนาๆ (อันนี้ก็อยากให้คนสนใจ)
4.พวกแบบ ทางบ้านค่อยข้างมีเงิน แต่ก็ชอบโชว์ เงินไม่ค่อยสนใจหลอก ขอให้ได้โชว์นิดโชว์หน่อยก็พอใจ

เพื่อนคิดว่า ส่วนใหญ่ พวก พริตตี้ เป็นแบบไหนกันคับ
หรือใครคิดว่าเป็นมากกว่าของผม ก็ระบุหน่อยคับ
อยากรู้ความคิดเห็นอะคับ

แต่สำหรับผม ผมว่า ก็มีหมดอ่ะคับ แต่จะมีมากกน้อยก็อีกเรื่อง
และผมคิดว่า คนพอมีเงิน ทางบ้านค่อนข้างมีเงิน ก็คงไม่มาทำอาชีพนี้หลอกนะ ผมคิดงี้

ออฟไลน์ st_citroen

ขาวอย่างเดียวไม่พอ ขอหมวยๆด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ lexus

สงสัยกลูต้าชัวเลยยย

ขาวโอโม่มากกๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko

ผมนึกว่าเฮียจิมชอบแบบนี้เสียอีก

ฝันร้ายแน่ตู...คืนนี้

555+
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Jump

ผมชอบหมดอะ เข้มๆคมๆก็สวยดีนะ
ขาวๆ ก็น่ารักดี สรุปเอาหมด (ถ้าน่ารัก อิอิ)  ;D ;D ;D

อ่อ ไม่เอาผู้ชายนะคร๊าบบบ จะบอกทำไม(เลียนแบบ คนดัง อิอิ)
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ผมว่า หลายคนไม่ขาวอย่างที่คิดนะครับ   (ผมอาจจะเห็นคนขาวจนชินตาก็ได้ ) 
แต่ถ่ายออกมาเดี่ยวๆ แล้วพอดี  ดูเหมือนขาว
ดูด้วยตา ไกลๆ อาจจะคิดว่าขาว แต่มองใกล้ๆ ในระยะห่างกันประมาณ 3 ก้าว ผมว่า สีผิวธรรมดาอ่ะครับ ไม่ได้ขาวอะไรเป็นพิเศษ

ยกเว้นบางคนที่ขาว จริงๆ   อย่างพริตตี้ Subaru ที่กล้วยพูดถึงอ่ะ
ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ gateaux

เออ่ ผมขอถามอีก2คำถามในกระทู้นี้ละกันคับ

คนที่มาเป็น พริตตี้ เนี่ย เขาต้องเรียนจบสายไหนมาถึงจะเป็นได้อ่ะคับ
พริตตี้แบบ ไม่ได้พูดนะ ยืนๆ ข้างรถ ให้ถ่ายรูปอ่ะ

อีกคำถาม คนที่เป็น พริตตี้ ส่วนใหญ่ เป็นคนแบบไหนอ่ะคับเช่นๆ
1.อยากหาประสบการณ์ใหม่ๆ (ยืนให้คนๆๆมาถ่ายๆรูปตัวเองเนี่ยนะ)
2.พวกฐานะค่อยข้างลำบาก อาสัยหน้าตา (อันนี้ก็ต้องเข้าใจเขาด้วย)
3.พวกแบบ ชอบโชว์เป็นชีวิตจิตใจ โชว์ต่างๆนาๆ (อันนี้ก็อยากให้คนสนใจ)
4.พวกแบบ ทางบ้านค่อยข้างมีเงิน แต่ก็ชอบโชว์ เงินไม่ค่อยสนใจหลอก ขอให้ได้โชว์นิดโชว์หน่อยก็พอใจ

เพื่อนคิดว่า ส่วนใหญ่ พวก พริตตี้ เป็นแบบไหนกันคับ
หรือใครคิดว่าเป็นมากกว่าของผม ก็ระบุหน่อยคับ
อยากรู้ความคิดเห็นอะคับ

แต่สำหรับผม ผมว่า ก็มีหมดอ่ะคับ แต่จะมีมากกน้อยก็อีกเรื่อง
และผมคิดว่า คนพอมีเงิน ทางบ้านค่อนข้างมีเงิน ก็คงไม่มาทำอาชีพนี้หลอกนะ ผมคิดงี้

เอาเท่าที่รู้จักนะ  ก้อจบหลากหลายอะครับ ส่วนนึงก้อทำมาตั้งแต่เรียน จริงๆ แล้วคือไม่จำกัดว่าเรียนอะไรหรอกครับ  แต่เท่าที่สังเกตุ สายสังคม จะมากกว่าสายอื่น  อาจเพราะไม่ต้องเรียนหนักด้วยละมั้ง
ฐานะก้อคละๆ ไป ผมเจอตั้งแต่ เด็ก ตจว มาอยู่หอ จนระดับลูกเศรษฐีมากกกก  แต่ที่ไม่เคยเจอ คือ พวก ฐานะทางบ้านลำบาก ส่งตัวเองและน้องเรียน แม่ก้อแก่ พ่อไม่สบาย อันนี้ไม่คยเจอจริงๆ ครับ
แต่ถ้า ส่งเพื่อนกินเหล้า กะส่งผัวเล่นยาละก้อเพียบ

จริงๆ แล้ว ผมว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีนะ ได้รู้จักพบปะผู้คนหลายแบบ เรียนรู้ที่จะวางตัวและกล้าแสดงออก  ได้พวกนี้ไป จบสายงานไหนมา ก้อเอาไปเข้ากับคนได้ดีครับ ดีกับตัวเองมากกก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
SHITTTTTTTTT!!!!!

อ้วกกกกกกกกกก มากกกกกกกกกกกก Chubby Girl ขนาดนั้น

GreenG

ขอบคุณครับกับทุกค.เห็น

ออฟไลน์ #PETH#

จริงๆ ผู้หญิงผิวเข้มจะดู Sexy มากกว่าผู้หญิงผิวขาวในสายตาผม
ยกตัวอย่าง Nicole Scherzinger

มาเล่าให้ฟังในฐานะคนเคยเป็น1ในกรรมการคัดเลือกพริตตี้รถยี่ห้อหนึ่งละกัน

คือเค้ามีประวัติมาให้เราดูพร้อมรูปถ่ายก่อน แล้วค่อยพาตัวจริงมายืนหน้าห้องให้เราเห็น
กรรมการมีหลายคนมากเป็นสิบคน ทั้งชายหญิง ไทยญี่ปุ่น ระดับผู้บริหารใครว่างก้อมาคัดเลือกกัน

พริตตี้แต่ละคนก้อจะมาแนะนำตัวเอง เดินวนรอบนึง ทดลองพูดแนะนำรถดูบ้าง อะไรบ้าง พอนึกออกใช่มะ
นั่นแหละ พวกผมก้อลงคะแนนไป ตามหมวดตามหัวข้อ เช่นหน้าตา บุคลิกภาพ การพูดจา ไหวพริบ อะไรเทือกนี้

ดังนั้น หากอยากเป็นพริตตี้บอกได้เลยว่าหน้าตาหรือความสวยไม่ใช่เหตุผลหลัก มันต้องหลายๆอย่างประกอบกัน
บางคนสวยแต่พูดไม่ชัด ประหม่าเกิน เลือกมาก้อไม่ไหว พลาดตอนวันงานมันเสียภาพลักษณ์บริษัทนะ
บางทีตัวเตี้ยเกิน หรือสูงเกินไป บางทีมันก้อต้องคิดด้วย ว่าเวลาเอาพริตตี้มาเข้าแถวเรียงหน้ากระดานกัน ความสูงมันไม่ควรต่างกันมากนัก
หน้าตาก็ควรจะไปในแนวทางเดียวกัน เวลาใส่ชุดพริตตี้มันจะได้สวยเหมือนๆกัน
ซึ่งแนวทางมันก้อขึ้นอยู่กับว่า รถยี่ห้อนั้นๆจะนำเสนออะไร อยากได้แนวน่ารัก ใสๆ แบ้วๆ หรือดูทะมัดทะแมง ก้อว่ากันไป

จริงๆเวลาบริษัทรถยนต์เค้าเปิดรับสมัครพริตตี้ เค้าก้อจะมีลงตามหนังสือพิมพ์ เวปไซต์ หรือไปประกาศตามมหาลัยอยู่แล้ว
คนที่มั่นใจว่าหน้าตาดี พูดได้เก่ง หรือเคยเป็นพริตตี้สินค้าอื่นมาก่อน ก้อแห่กันมาสมัครกันเยอะแยะมากมายนั่นแหละ

เรื่องหน้าตาน่ะ สำคัญน้อยที่สุดจริงๆ เพราะหน้าตาดีไปก้อช่วยแค่ดึงตากล้องมาถ่ายเยอะ ไม่ได้ช่วยเรื่องยอดจองหรอกนะ
เอ่อ หน้าตาที่ว่าสำคัญน้อยสุดก้อจริง แต่มันก้อต้องไม่ต่ำกว่ามาตรฐานนะ  ;D

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
ขาวสิครับ

เพราะผมแพ้ความขาว  555++

อ้อ ลืมไป เห็นมีคนถาม

เรื่องการศึกษา สำคัญเหมือนกันนะ ยี่ห้อดังๆมักจะเลือกพริตตี้โดยดูการศึกษาด้วยระดับนึง เพราะมันเป็นภาพของตราสินค้าเหมือนกัน
สมุมติว่าสวยพอๆกัน คนนึงเรียนราชภัฎ อีกคนเรียนจุฬา ไม่ต้องบอกเลยว่าใครมีโอกาสมากกว่ากัน แต่ก้ออย่างที่บอก มันต้องดูหัวข้ออื่นๆประกอบด้วย

คนเป็นพริตตี้ส่วนใหญ่เป็นคนแบบไหน?

เป็นคนที่อยากหารายได้ด้วยตัวเองไงครับ ไม่ต้องรบกวนพ่อแม่ เงินไม่ใช่น้อยๆนะครับพริตตี้เนี่ย บางคนจบป.ตรีทำงาน3-5ปียังเงินเดือนไม่เท่าพริตตี้เลย
แล้วคิดดูสิว่าถ้าคุณมีโอกาสที่จะมีรายได้ขนาดนี้ตั้งแต่ยังเรียนหนังสืออยู่ คุณจะลองสมัครดูมั๊ย ;)
บางคนพอเป็นแล้ว อาจจะอยากดัง อยากเข้าวงการต่อหรือไม่ อันนั้นขึ้นอยู่กับตัวเค้าแล้วล่ะครับ น้องที่ทำงานเก่าผมบางคนสมัยเรียนก็เคยเป็นพริตตี้มาก่อน
ตอนนี้เป็นพนักงานกินเงินเดือนธรรมดาซะงั้น เธอบอกว่างานพริตตี้มันน่าเบื่อ พวกหน้าหม้อก้อเยอะ เปลืองตัวด้วย แสบตาแสงแฟลชอีก บลาๆๆ
ก้อแล้วแต่มุมมองนะ

ทุกอย่างมันมีสองด้านเสมอแหละ :D

ออฟไลน์ VenusF

เห็นรูปแล้วนอนไม่หลับเลย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมไม่เคยมองส่วนอื่น

มองใต้กระโปรงตลอด

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ nuttapatJazz

อุ้ววว!!ลืมพิมพ์คำว่า ฝา

::) ::)

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13