ผู้เขียน หัวข้อ: คืออย่างนี้นะครับ มีเรื่อง Swift จะถามเกี่ยวกับระบบสตาร์ท  (อ่าน 6458 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
หน้าตามันเป็นยังไงหรือครับในตัวท้อป GL เป็นบิดๆ หรือเป็นกดๆ
แล้วเวลาใช้งานกุญแจฉลาดไม่ได้ ใช้ระบบแตะแบบโตโยต้า หรือระบบแกะเสียบแบบนิสสัน, มาสด้าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
เข้ามารอฟังคำตอบด้วยคน

อ้อ ขอโทษจขกท.ด้วยครับ ขอถามอีกคำถามในกระทู้นี้เลยนะครับ

- > Swift ตัวนี้รองรับ E20 หรือเปล่า  ?

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตัวสตาร์ทเป็นตัวบิด
และมีกุญแจสำรองฉุกเฉิกครับ

ขอบคุณครับ คุณ HOMY ตอบไวดีจริงๆ
เง้อ จะทำยังไง 2 ก็ดี สวิฟท์ก็เด่น

อาเล้ง

• บุคคลทั่วไป
^
^
อนิจจา กรรมของคนมีตังค์

กระผมไม่มีตังค์ ก็ยังคงต้องนั่งรถเมลล์มันต่อไป T-T

ออฟไลน์ jee

• Newbie
  • *
จากข้อมูลที่ได้อ่านมาทั้งหมด รวมกับที่ได้เห็นตัวจริง ผมเชียร์ swift นะครับ

แต่ก็ยังอยากรอดูเฟียสต้าอยู่เหมือนกัน ว่าจะเวิร์กจริงไหม

ออฟไลน์ Satanic za'

เฟียสต้า เช่นกันครับ รอจนเก็บเงินได้ 3 แสนกว่าแล้ว รอดาวน์อยู่เนี่ย เมื่อไหร่จะมาก็ไม่รู้ เหอๆ

ออฟไลน์ lexus

ตลาดรถเล็กร้อนแรงจิง

อยากได้ๆๆๆ

ใครรู้มั่ง เฟียสต้ามากลางปีเป็นต้นไปจิงป่าว ถ้าจริงจะได้ตัดสินใจง่ายหน่อย เพราะรอไม่ไหว และราคาคงไม่ถูกกว่า 690000 ในรุ่นท้อปเป็นแน่แท้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นี่ เจ้าลูกแก้ว

พี่ว่าพี่บอกเจ้าไปแล้วไม่ใช่เหรอ ว่า ฟิเอสต้า มันจะมา "กลางปีหน้า" ย้ำจนหัวตะปูแทบหักแล้ว!

ออฟไลน์ gateaux

ผมชอบที่ Start แบบกดมากกว่า แบบิด ดูเหมือนของเล่นเด็กไงก้อไม่รู้ โดยเฉพาะ ของ MZ 3

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *

พี่ว่าพี่บอกเจ้าไปแล้วไม่ใช่เหรอ ว่า ฟิเอสต้า มันจะมา "กลางปีหน้า" ย้ำจนหัวตะปูแทบหักแล้ว!

ห้าห้าห้า ขำพี่จิมมี่อ่ะ ย้ำหัวตะปูแทบหัก คิดได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
กำ แล้วทำไมมันเป็นแบบบิดไปได้ล่ะนั่น แต่ผมว่าเป็นแบบกดเหมือนในเทียน่านี่เวิร์คดีนะครับ

แต่มันเสียตรงที่ พ่อผม ลืมดับเครื่องตอนลงจากรถนี่สิครับ ดีนะมีคนรูจักเดินมาบอก

5555+++

ออฟไลน์ JIRATH

ของผมเป็น key less เหมือนกันครับ  แต่ถ้าลืมดับเครื่องแล้วกุญแจอยู่กับตัวมันร้องนะ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ srattha

จากข้อมูลที่ได้อ่านมาทั้งหมด รวมกับที่ได้เห็นตัวจริง ผมเชียร์ swift นะครับ

แต่ก็ยังอยากรอดูเฟียสต้าอยู่เหมือนกัน ว่าจะเวิร์กจริงไหม

ใจตรงกันเลยครับ

ค่าาาา คุณพี่ขาาาาา
สงสัยหัวตะปูจะหักจริงๆ แล้วล่ะ