ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้ ข้างในมีมัลแวร์ คับ Chrome แจ้งเอง  (อ่าน 33915 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เฉพาะกระทู้นี้นะครับ

BMW 3gt สนใจครับ

ออฟไลน์ F|yingSpur★

• Newbie
  • *
Re: กระทู้นี้ ข้างในมีมัลแวร์ คับ Chrome แจ้งเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 13:54:35 »
อันนี้ด้วยครับ
"Juke version สยามประเทศ"
+ HAPPINESS ONLY REAL WHEN SHARED +

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: กระทู้นี้ ข้างในมีมัลแวร์ คับ Chrome แจ้งเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 14:38:02 »
ขอบคุณมากครับ รับทราบครับ ดำเนินการแก้ไขกันอยู่ครับ

ตอนนี้ลบกระทู้ต้นเหตุทั้ง 2 ทิ้งไปแล้ว ไม่ทราบว่า ถ้าลองเข้าตามลิงค์เดิมต่อไปนี้ ยังเจออยู่ไหมครับ

ลองกด ที่  2 ลิงค์ นี้ แล้วพบอะไรบ้างครับ

กระทู้แรก คือ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33705.0.html
พี่ลบไปแล้ว

กระทู้ที่ 2 คือ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=33699.0
พี่ลบไปแล้วเช่นกัน

มันต้องแสดงขึ้นมาว่า "หัวข้อที่คุณต้องการค้นหาได้หายไป หรือคุณไม่ได้รับอนุญาต"

ออฟไลน์ F|yingSpur★

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 14:50:40 »
มันต้องแสดงขึ้นมาว่า "หัวข้อที่คุณต้องการค้นหาได้หายไป หรือคุณไม่ได้รับอนุญาต"

^
^
ขึ้นตามด้านบนครับผม
+ HAPPINESS ONLY REAL WHEN SHARED +

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 15:27:48 »
ขอบคุณมากครับ

น้องผู้ดูแลเว็บ ได้สแกนหลังบ้านทั้งหมด หลังจากลบกระทู้แล้ว และไม่พบ malware ในเว็บของเราแต่อย่างใด

สิ่งที่อยากจะขอฝากคุณผู้อ่านทุกท่านไว้ในช่วงนี้ก็คือ

โดยปกติแล้ว Goolgle chrome จะแจ้งเตือนแบบนี้ขึ้นมา
เพราะในกระทู้มีลิงค์ที่เรียกไป/นำไปเว็บไซต์ที่ต้องสงสัยว่าติด malware

ถ้าเจอ ไม่ต้องตื่นตกใจ ถ้าพบแบบนี้อีกให้แจ้ง ตั้งกระทู้ มาที่ หมวด suggestion แบบนี้ถูกต้องแล้วครับ
เราจะลบ และในกรณีนี้ อาจจำเป็นต้องขอลบก่อนโดยไม่แจ้งหรือชี้แจง

อีกประเด็นหนึ่งคือ ตอนนี้ ขอรบกวนว่า หลีกเลี่ยง การนำรูปภาพจากเว็บอื่น
ที่คุณไม่แน่ใจว่าจะติด Malware หรือเปล่า มาแชร์ บนเว็บไซต์ของเราครับ
เพราะรูปภาพเหล่านั้น อาจมาจากเว็บที่ติด Malware ได้ ครับ
หรือ ถ้าจะลองเอาชื่อเว็บ ไปเสริชดู ก็จะพบครับ ว่าเว็บไหนติด Malware บ้าง

ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกช่วยกันระวังในเรื่องนี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 15:58:05 »
ทำงานกันไวมากๆครับ
ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D