ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต รถสีทองจะเป็นที่นิยมและโดนเก็บเงินสีพิเศษแบบ Accord ไหมครับ  (อ่าน 11214 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบสีทองมากครับ

รู้สึกว่าเป็นสีที่สวย สง่า ดู Vintage นิดๆ
สีไม่แรงแบบสีแดง
ไม่เข้มแบบสีดำ
ไม่ทำสียากแบบสีขาว (มั้ง)

และที่สำคัญ คือ สีมันเป็นมงคลมาก เหมือนสีเงิน
คือความหมายตรงตัวแปลว่าทองคำ ร่ำรวย เฮงๆ

แต่น่ากลัวว่าในอนาคต สีนี้จะโดนเก็บตังไหมนะครับ

และไม่รู้ว่าพวก Eco B-seg จะมีสีนี้ไหมครับ (หมายถึงเป็นสีปกติแบบสีขาว สีเงินครับ)

อันนี้สวยสุด สีทองแท้ ;)

อันนี้ผมไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ สีน้ำตาลทอง แต่ก็พอรับได้ :D

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
Honda ทำสีนี้มาสง่าจริงๆๆๆๆ เพราะ สีทองรุ่นเดิมมันเข้มเกินไป

ออฟไลน์ Freekick042

เมื่อไหร่สีม่วงวาวๆจะมาบ้าง

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
สีทองมันก็มีมานานแล้วนี้ครับ แต่ทองเข้มหรืออ่อนเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้าจำไม่ผิด สีทองใหม่ใน accord เป็นสีมุกนะครับ เลยเก็บเงินเพิ่ม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
สีทอง accord สวยจริงครับ จริงๆแล้วชอบตั้งแต่สีทองกับรุ่นท้ายก้อนเดียวแล้วละครับ  :)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ muza

ผมตรงข้ามกะ จขกท นิดนึงนะครับ
ผมไม่ชอบ สีทองเลยอะ
มันดูแก่ อะครับ

แต่ พอ ใช้สี นี้กับ Accord ผม ว่ามัน ดู สวยลงตัว
กว่า สีขาว จริงๆ ครับ
อาจเพราะว่า เห็น แต่ สีขาวจนเอียน แล้วก็ได้

GreenG

สีทองมันก็มีมานานแล้วนี้ครับ แต่ทองเข้มหรืออ่อนเท่านั้นเอง
สีทองนี้สวยครับ เหมือยจะเป็นอันเดียวกับสีของ accord G5 ครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

ดูดีนะครับ แต่ส่วนตัวไม่ถูกใจสีทองสักเท่าไร ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สวยครับ แต่มันสวยเพราะด้วยรูปทรงและขนาดของมัน
ลองคิดถ้าสีนี้ไปใส่ในBRIOสำหรับผมคิดว่าคงดูไม่เวิร์คอ่ะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สีทองรุ่นนี้สวยนะครับ สวยกว่าทองของG8เยอะ ตอนแม่เพื่อนผมเปลี่ยนG8 เซลล์บอกว่า G8สีทอง ราคาต่ำกว่าทุกสีเพราะไม่นิยม พอเปลี่ยนเป็น G9 เลยเอาสีเทาแทน เสียดายแทนเลย แต่ถ้าเป็นรถผมคงเอาสีขาว เพราะชอบภายในดำ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สีทองเมื่อก่อนนี้นิยมมาก (โดยเฉพาะกับ Toyota สมัย 2001 - 2005 นิยมมาก)
และเริ่มเก็บตังค์ตั้งแต่ยุ่นใน Alphard แล้วครับ (เป็นสีออกมุกนะครับ)

ส่วนตัวว่าข้ากับนิสสันและโตโยต้ามากกว่าแหะ ฮอนด้าเคยมีบ้าง
(โดยเฉพาะ Accord G7 ที่เห็นถี่กว่าพอสมควร แต่ G8 เงียบสนิท)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่าสีทอง ของ Honda  สวยนะ  สีทองของ Civic FD  ก็สวยนะ(ตัวก่อนไมเนอร์)   แต่ G8  เหมือนเข้มไปไม่ค่อยสวย   สีแบบนี่มันดูอาเสี่ยมากเลย

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมว่าไม่ได้ครึ่งสีขาวทุกวันนี้แน่ 8)

ออฟไลน์ rut191

ชอบสีทอง ฟอจูนเนอร์กับ วีโก้อ่ะครับทองอ่อนๆ สวยมากๆ

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
ชอบแอคคอทรุ่นนี้ครับ เสียดายไลฟสไตล์ตัวเองไม่เหมาะในการใช้งานครับ  :-*

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมว่ากระทู้คุณมันบ่อยเกินไปแล้วน่ะครับ หน้านี้มีของคุณ 3 กระทู้แล้ว

ตั้งวันเว้นวันเลยน่ะครับ ไงลดลงนิดก็ดีน่ะครับ  :-[

ออฟไลน์ keamglad

ถ้าจากในรูป accord สีทองสวยดีครับ

แต่ถ้าเฉดอื่น หรือไปอยู่ในยี่ห้ออื่น อาจจะดูสูงอายุไปนิด วัยรุ่นอาจจะชอบสีขาว ดำมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉดทองของ G9 ผมว่าสวยและดูดีมากครับ

แต่ผมชอบเฉดน้ำตาลของ CHEVVY มากๆ Trail Coro Cap

น้ำตาลของ J32 MC ก็สวยครับ เหมาะกับรถเก๋ง ขนาดกลาง หรูๆ ดูดี

แต่ถ้า Chevvy เหมาะกับ SUV PPV  ความชอบส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ทองเชมเปญตัวนี้ มีมุกไงครับ ส่งผลให้ต้องเก็บเงินเพิ่ม
ส่งผลต่อสีดำคริสตัล (มุก) ด้วยฮะ เพราะมันดันมีคำว่ามุกเหมือนกัน

ถ้าจะไม่เก็บสีดำ ลูกค้าก็จะถามอีก อ้าวทำไมสีดำมุก ไม่เก็บ  ;D

GreenG

ทองเชมเปญตัวนี้ มีมุกไงครับ ส่งผลให้ต้องเก็บเงินเพิ่ม
ส่งผลต่อสีดำคริสตัล (มุก) ด้วยฮะ เพราะมันดันมีคำว่ามุกเหมือนกัน

ถ้าจะไม่เก็บสีดำ ลูกค้าก็จะถามอีก อ้าวทำไมสีดำมุก ไม่เก็บ  ;D

อ๋อ สีมุกนี่เอง ขอบคุณทุกคนครับ :D

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเดี๋ยวก็ต้องวนกลับมานิยมใหม่ตามแฟชั่น แต่แอคคอร์คสีทองนี้สวยจริงๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมก็ชอบสีทองมากๆครับ แต่ๆละรุ่นรถสีทองจะสวยไม่เหมือนกันต้องดูอีกที   ส่วนตัวผมเอาเข้าจริงซื้อรถสีขาวมาซะงั้น คันหน้าอยากได้สีสดๆ เช่น แดง น้ำเงิน น้ำตาล

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวคิด ว่าสีขาวมุก (หรือสีอะไรก็ตามที่ต้องเก็บเงินเพิ่ม)
เป็นแค่ต้องการกำไรเพิ่มขึ้นของค่ายรถมากกว่า

ไม่เชื่อว่าขั้นตอนการทำสีมันจะซับซ้อนกว่าสีอื่นๆ ซักเท่าไหร่หรอก