ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ไงผลของการเตือนกันจัง  (อ่าน 13222 ครั้ง)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
Re: นี่ไงผลของการเตือนกันจัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 12:20:05 »
ถึงว่าเมื่อวาน ขาออกไปบางนารถเริ่มติดตั้งแต่แยกเพชรบุรี จนถึงแยกที่จะไปดาวคะนอง ผมก็สงสัยว่าทำไมรถติด สาเหตุก็เกิดจากรถชนกันฝั่งตรงข้ามนี่เอง พอเลยจากจุดอุบัติเหตุ ก็โล่งตลอด
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบอุบัติเหตุด้วนนะครับ ถ็าผู้โดยสารด้านหลังคาดเข็มขัดนิรภัย เหตุการณ์คงไม่หนักขนาดนี้

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 13:06:14 »
ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัว และสามี ของผู้ที่เสียชีวิตพร้อมลูกน้อยในครรภ์นะครับ

หดหู่ใจแทน ผมเองก็มีภรรยาและลูกน้อยเหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกเป็นอย่างดี  แต่ชีวิตต้องก้าวต่อครับ คนที่จากไปแล้วเค้าไม่อยากให้คุณตามไปด้วยหรอกครับ

ส่วนตัวขอแย้งเจ้าของกระทู้นิดนะครับ

เรื่องนี่เป็นอุบัติเหตุล้วนๆ ไม่เกี่ยวอะไรกับการเตือนกล้องวงจรปิดเลยนะครับ ในเนื้อข่าวก็แค่แจ้งว่าบริเวณนั้นไม่มีกล้องวงจรปิด ก็เลยดูตอนเกิดอุบัติเหตุไม่ได้

คนขับเก๋งเค้าก็ไม่ได้บอกนิครับว่า เห็นแถวนี้ไม่มีกล้องเลยขับเร็ว แล้วเอามาโยงกันได้ยังได้ยังไงครับ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 13:32:27 »
กล้องจับความเร็ว กับตำรวจไม่ช่วยอะไรหรอกครับ มันอยู่ที่สันดารคนขับล้วนๆ ทั้งคิดว่าตัวเองเจ๋ง ขับเร็วและมุดไปมาอยู่บนถนนหลวง อัลติสก็รถบ้านธรรมดาคันนึงไม่ได้มีตัวช่วยรักษาความปลอดภัยอะไรมากมายนัก ประมาทและคึกคะนองล้วนๆ ที่ชนก็แค่รถพัง แต่อีกฝ่ายสูญเสียทั้งทรัพย์สินและครอบครัว   แย่นะครับทำตัวเป็นภาระของผู้ใช้รถใช้ถนนแบบนี้  >:( >:( >:( >:( >:(

เสียใจกับผู้เสียหายด้วยนะครับ เสียทั้งภรรยาและลูกไปพร้อมกันแบบนี้ คงไม่มีใครทำใจได้แน่ๆ  :'(
Test ..

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 14:31:38 »
ไม่น่าเกี่ยวกับด่านหรืออะไรทั้งนั้นอะครับ วัยรุ่นคะนองล้วนๆ คนเป็นพ่อกำลังเตรียมตัวมาอย่างดีเจอแบบนี้โลกสลายต่อหน้าต่อตาเลยนะ
ไอ้คนชนนี้โดนเละแน่ๆ ถึงรอดคุกได้ก็ไม่น่ารอดปืน
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 14:51:56 »
เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ถ้าเป็นภรรยาผมคงทำใจไม่ได้

ความประมาทและความเร็วแท้ๆเลย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 15:11:21 »
สงสาร สามีผู้เสียชีวิตมากเลยครับสงสารแม่กับลูกด้วย  altis  คงขับมาเร็วแล้วเอารถไม่อยู่แหละครับ วัยรุ่นอยู่ด้วย  แต่เค้าอาจจะขับเร็วเฉยๆแต่ไม่ซิ่ง  แต่เอารถไม่อยู่  แต่ดูแล้วเค้าก็ยังดีที่ไม่หนียังมากราบศพและรู้สึกผิด อย่างมากๆ
ปล. เค้าก็ยังมีความเป็นคนมากกว่า civic 9 ศพนะผมว่าอันนั้นทำเหมือนไม่รู้หนาวรู้ร้อน

smileymee

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 15:26:10 »
ถอนหายใจ...เป็นอุทาหรณ์อะไรได้หลายอย่างเลยครับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวที่สูญเสียด้วยครับผม  :'(

keanetona

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 16:01:27 »
ผมขอไม่พูดเกี่ยวกับเรื่องเตือนละกันครับ แต่ขอพูดในฐานะที่เคยขับชนจนประกันตีซากมาแล้ว

ใครที่ยังซิ่งอย่างไรสติ เลิกเถอะครับ

ขับเร็วได้ แต่ต้องขับอย่างมีสติและเคารพกฎจราจร

และ ควรคาดเข็มขัดนิรภัยด้วยนะครับ ถ้าท้องก็ปรึกษาแพทย์ก่อนว่าจะคาดอย่างไรนะครับ

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 16:28:54 »
Rest in peace :'( ครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 16:40:53 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ รถก็นำเข้า ท่าทางจะมีฐานะ

เมียท้องห้าเดือน ชีวิตกำลังไปได้สวย ดันมาเจอแบบนี้อีก

แถมคู่กรณีเป็นยี่ห้อที่คุ้นเคยอีกละ

สำหรับการเตือนกล้องผมไม่ค่อยสนนะ ถ้าวันนั้นมาอารมณ์วิน ดีเซลเข้าร่าง
กล้องเกลิ้งผมก็ไม่แคร์ละครับ เชิญส่งจดหมายตามสบาย
แต่ยังยึดอุดมการณ์เดิม ถนนโล่ง ค่อยจัด ไม่เล่นพิเรนท์

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 17:04:41 »
ถ้าเป็นผม ผมก็คงทำเหมือนพี่ผู้ชายที่ขับ Nissan Serena แหละครับ T_T

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 17:42:40 »
สงสารผู้ชาย กำลังจะมีครอบครับที่ดี

เฮ้อ...

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 23:48:20 »
ไม่น่าเกี่ยวนะครับ คนจะขับเร็วมันก็ขับเร็ว ชนแล้วก็เป็นงี้ มีคนตาย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 05:46:16 »
เอาละ มาปิดประเด็น

1. เรามารณรงค์ เรือง การคาดเข็มขัดนิรภัยบนเบาะหลังกันเถอะครับ
คนไทยมักละเลยเรื่องนี้ แล้วผู้เสียชีวิตส่วนใหญ่ มาจากเบาะหลังก็ไม่น้อยไปกว่าเบาะหน้าเลย

2. คนที่ขับ Toyota Corolla Altis รุ่นนี้ทั้งหลาย

ผมได้เคยเตือนไปแล้วในรีวิวว่า พวงมาลัยของรถรุ่นคุณ มันเบาหวิว และไวมาก
มันอันตรายใช้ได้เลยละ...ยังจะขับกันเร็วๆ ซิ่งๆ อีก....อยากให้ดูเคสนี้ไว้เป็นตัวอย่าง
สุดท้าย ต้องมานั่งก้มลงกรามขอโทษคนอื่น คุ้มกันไหม?

เพลาๆตีนขวากันหน่อยเถอะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 07:15:21 »
ประมาทแท้ๆ เป็นใครก็ทำใจลำบากมากครับ ถ้าผมเป็นสามีผู้หญิงคนนั้น ผมก็จะทำ ผมอยู่ไม่ได้เลยครับ  :'( ผมว่าออกกฏหนักๆไปเลย ขับรถเร็วโดนข้อหาหนักอย่างน้อยก็เป็นผลดีต่อหลายๆฝ่าย ไอ้คนขับรถเร็วๆทำไมไม่นึกถึงคนอื่นบ้าง คุณขับเร็วไม่มีใครว่า แต่ขับเร็วแล้วแทรกเนี่ยมันน่าาตบกะบาลจริงๆ มันเดือดร้อนคนอื่นเค้าไปหมด เนี่ยละผมถึงยังไม่อยากขับรถ ประสบการณ์ผมก็ไม่มี อายุยังน้อย ยังมีอนาคตที่ดี นี่คือสิ่งที่ผมเลือกคอนโดมากกว่ารถ คุ้มค่ากว่ากันเยอะมากจริงๆ

นี่ก็เป็นอุทาหรณ์สำหรับพวกชอบขับรถเร็วๆสันดานเสียนะครับ ไม่นึกถึงชีวิตตัวเอง ก็ขอให้นึกถึงผู้ร่วมทางด้วย ฝากด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 07:32:52 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:26:49 »
ประมาทแท้ๆ เป็นใครก็ทำใจลำบากมากครับ ถ้าผมเป็นสามีผู้หญิงคนนั้น ผมก็จะทำ ผมอยู่ไม่ได้เลยครับ  :'( ผมว่าออกกฏหนักๆไปเลย ขับรถเร็วโดนข้อหาหนักอย่างน้อยก็เป็นผลดีต่อหลายๆฝ่าย ไอ้คนขับรถเร็วๆทำไมไม่นึกถึงคนอื่นบ้าง คุณขับเร็วไม่มีใครว่า แต่ขับเร็วแล้วแทรกเนี่ยมันน่าาตบกะบาลจริงๆ มันเดือดร้อนคนอื่นเค้าไปหมด เนี่ยละผมถึงยังไม่อยากขับรถ ประสบการณ์ผมก็ไม่มี อายุยังน้อย ยังมีอนาคตที่ดี นี่คือสิ่งที่ผมเลือกคอนโดมากกว่ารถ คุ้มค่ากว่ากันเยอะมากจริงๆ

นี่ก็เป็นอุทาหรณ์สำหรับพวกชอบขับรถเร็วๆสันดานเสียนะครับ ไม่นึกถึงชีวิตตัวเอง ก็ขอให้นึกถึงผู้ร่วมทางด้วย ฝากด้วยครับ
เห็นด้วย ซื้อคอนโดดีกว่า :D

popdemonic

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 22:23:55 »
เสียใจกับครอบครัวผู้เสียสูญด้วยครับ ผมผ่านเคยอยู่ในสถานการณ์คนขับอัลติสมาแล้วครับ

ไม่สนุกเลยครับ ขึ้นโรงขึ้นศาลกันวุ่นวาย เงินทองก็เสีย เครียดอีก ทุกวันนี้ยังมีแอบขับเร็วบ้างครับ

ยอมรับ ขอแค่ได้ทีสองทีก็พอแล้วครับ ให้ไปมุดบ้ามุดบอแบบสมัยก่อน ไม่เอาแล้วครับ เข็ด