ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามสินเชื่อรถมือสองเจ้าไหนดอกถูก ไม่ยุ่งยาก บริการดีที่สุดครับ  (อ่าน 5533 ครั้ง)

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
คือพอดีว่าไปเจอ C เซกเม้นท์ ปี13 ราคาถูก เลยมีแนวความคิดว่าจะซื้อรถมือสองสักคัน จะสอบถามไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ
รบกวนสอบถามสินเชื่อรถมือสองเจ้าไหนดอกถูก ไม่ยุ่งยาก บริการดีที่สุดครับ ไม่คิดหยุมหยิม และบริการประทับใจมากที่สุดครับ
ถ้าเพื่อนๆจะกรุณาตอบหลังไมค์ก็ได้นะครับ  ถ้ากระทู้นี้ผิดกฏเวป ก็ลบได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ คือผมเคยถามสินเชื่อของ กรุงเ่ก่า เขาคิดอัตราดอกเบี้ย4% ตายตัว ถ้ารถราคาเกินสามแสนต้องบังคับทำประกันชั้น1 ด้วยครับ

อ้อ..เคยได้ยินโฆษณาไฟแน้นท์ที่ ตจว.โฆษณาว่า ดอกเบี้ยร้อยละบาทเป็นไปได้ไหม ถ้าจริงน่าสนใจเลยทีเดียวครับ

อยากจะเรียนถามทุกท่านที่เคยมีประสบการณ์มาแชร์กันหน่อยครับ ขอบคุณมากครับผม
/\

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ดอกเบี้ยร้อยละบาท เป็นไปได้ครับ แต่ผมว่าต่อเดือนนะ  ;D

ผมเคยขายรถให้ลูกค้าไป เขาเอา บ.คลังเศรษฐการณ์มา ก็ดีนะครับ ไม่เรื่องมากเท่าไร
กรุงศรี ออโต้  , ธนชาติ ได้ทั้งนั้นครับ Process เดียวกันหมด เอาว่าเจ้าไหนดอกถูกก็จัดเจ้านั้นแหละ
เรายอมวุ่นวายกับเขาครั้งเดียว แต่ดอกเบี้ยจะอยู่กับเราไปอีกหลายปีนะ

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
กู้แม่ซื้อครับดอกถูกอาจจะถึง 0% แถมยังสามารถผ่อนผันได้ในเดือนที่เงินช็อต  ;D (ล้อเล่นนะครับ อย่าคิดมาก)

ออฟไลน์ puo

ดอกเบี้ยร้อยละบาท เป็นไปได้ครับ แต่ผมว่าต่อเดือนนะ  ;D

ผมเคยขายรถให้ลูกค้าไป เขาเอา บ.คลังเศรษฐการณ์มา ก็ดีนะครับ ไม่เรื่องมากเท่าไร
กรุงศรี ออโต้  , ธนชาติ ได้ทั้งนั้นครับ Process เดียวกันหมด เอาว่าเจ้าไหนดอกถูกก็จัดเจ้านั้นแหละ
เรายอมวุ่นวายกับเขาครั้งเดียว แต่ดอกเบี้ยจะอยู่กับเราไปอีกหลายปีนะ

-  ขอบคุณครับ เคยเจอกับตัวอีกเคสนึง มีคนมาซื้อรถต่อจากน้องชาย เอาไปเข้าของทิส...   ขนาดรถคันที่ขายมีประกันชั้น๑ แล้ว  บ.ไม่ยอม  บอกต้องทำใหม่กับ บ.ของเขาที่จัดไว้ให้เท่านั้น เฮ้อ....

ออฟไลน์ puo

กู้แม่ซื้อครับดอกถูกอาจจะถึง 0% แถมยังสามารถผ่อนผันได้ในเดือนที่เงินช็อต  ;D (ล้อเล่นนะครับ อย่าคิดมาก)

- -'   555

ออฟไลน์ nok

มีใครเคยใช้หรือมีข้อมูลของ กรุงไทย ลิชชิ่ง บ้างครับ (ฝากด้วยครับ)

ออฟไลน์ tommaris

กรุงศรี (ใช่ที่เมื่อก่อนเป็น capital ไม๊)
เกียรตินาคิน
2 ที่นี่น่าจะเวิร์คสุดมืออาชีพ ไม่ยุ่งยากบริการดี
ดอกเกียรตินาคินอาจต่อรองได้ถูกกว่า

ถ้าไม่อยากให้ชีวิตงานเข้าบ่อยๆ ห่างๆ ธนชาตไว้ - สินเชื่อ/ประกัน
(ธนชาตเอาไว้ตัดเช็ค กับเปิดกระแสฯได้เช็คถูก)