ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจจะทำ App เกี่ยวกับข่าวสาร รถ ครับ อยากได้ idea เพิ่มเติม จากเพื่อนๆ สมาชิก ครับ  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
ผมกะจะเสนอเป็น Project ครับ แล้วสิ่งที่ผมสนใจมากสุดคือ รถ [ ชอบอ่านข่าวรถครับ ]  แต่ก็ไม่ได้รู้เรื่องรายละเอียดทางวิศวกรรมอะไรเท่าไหร่ครับ

เลยอยากหาไอเดียจาก พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ครับว่าในเรื่องที่เกี่ยวกับรถ คนชอบรถ มีอะไรที่น่าสนใจพอจะทำเป็น app และคนสนใจที่จะใช้บ้าง

- ที่ผมคิดได้ตอนนี้ คือ หา location ของพวก carcare หรือ อู่ซ่อมรถ จากจุดที่เราอยู่ว่ามีอะไรบ้าง ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้ากระทู้นี้ผิดกฎลบได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ทำอะไหล่เชียงกงดีกว่า ... รวบรวมร้าน สุดยอดแต่ละยี่ห้อ แหล่งหาของแปลก เครื่องแปลก ให้คนที่อนุรักษ์รถที่ไม่ใช่ตลาดไปหาของเองได้ ...
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ ArM 159

• **
  • 46pictorial
    • www.facebook.com/46pictorial
โปรแกรมคำนวนอัตราการบริโภคน้ำมันครับ    ;D ;D ;D
Photographer : 46pictorial

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
โปรแกรมหา ปั๊ม E85 ครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
โดยทั่วไปน่าจะมี
1.ข่าวเกี่ยวกับรถยนต์ แยกตามยี่ห้อ ทำเครื่องใหม่ มีรุ่นไหนออกใหม่ จิปาถะ ข่าวสาร
2.ค้นหาศูนย์บริการ หรือ อู่ซ่อม (เครื่อง สีตัวถัง แอร์ แก๊ส ฯลฯ แยกประเภทให้) ใกล้บ้าน
3.ราคารถใหม่ แยกตามยี่ห้อ
4.ยอดขายรถแยกประเภท ประจำเดือน
5.บทความสั้น ๆ เกี่ยวกับการดูแลรถเบื้องต้น เช่นเช็คหม้อน้ำ ลมยาง น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่อง สายพาน ฯลฯ

คิดได้เท่านี้ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
อีกไอเดียนึง แอพหาปั้มแกสครับ

ออฟไลน์ Peter Parking

• **
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ จะเอาไปประกอบการตัดสินใจครับ