ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามการจอดรถที่ ลา วิลล่า อารีย์(BTS อารีย์)  (อ่าน 37532 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมจะไปเลี้ยงส่งเพื่อนที่ Fuji ที่ ลา วิลล่า อารีย์(BTS อารีย์) ครับ

อยากทราบครับ ว่า

ลา วิลล่า อารีย์(BTS อารีย์) จอดรถตรงไหนครับ

คิดค่าจอดเท่าไร

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
รู้สึกจะฟรี 15 นาที  สแตปม์ฟรี 1 ชั่วโมง

ค่าจอดชั่วโมงละ 50 บาท

ไม่แน่ใจว่าจำถูกไหมนะครับ เคยไปครั้งเดียวไม่มีที่จอดเลย + ค่าจอดแพง เลยวนรถออกไปกินข้าวในเมืองแทน
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

GreenG

รู้สึกจะฟรี 15 นาที  สแตปม์ฟรี 1 ชั่วโมง

ค่าจอดชั่วโมงละ 50 บาท

ไม่แน่ใจว่าจำถูกไหมนะครับ เคยไปครั้งเดียวไม่มีที่จอดเลย + ค่าจอดแพง เลยวนรถออกไปกินข้าวในเมืองแทน

ไม่มีที่จอดนั่งรถเมล์ไปดีกว่า ใกล้บ้าน

ออฟไลน์ panerai

2ชม.แรก 20 บาท ชม.ต่อไปชม.ละ 30 บาท
ถ้าลืมปั้มบัตร ชม.ล่ะ 50 บาท
ตอนเย็นๆรอนานหน่อยน่ะครับรถมหาศาล

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ถ้าไม่มีที่แนะนำปั๊มเชลฝั่งตรงข้ามเลยครับ

GreenG

2ชม.แรก 20 บาท ชม.ต่อไปชม.ละ 30 บาท
ตอนเย็นๆรอนานหน่อยน่ะครับรถมหาศาล

ตายแน่ๆ

ถ้าไม่มีที่แนะนำปั๊มเชลฝั่งตรงข้ามเลยครับ
ชม ละเท่าไรนะครับ

ออฟไลน์ panerai

ตายแน่ๆ

ปั้มเชลล์ เนียนได้ เนียนเอาครับ ถ้าไม่เกรงใจเด็กปั้ม แต่มันจะจอดได้แค่ 4-5 คัน เองน่ะครับ

ออฟไลน์ golf32

ตายแน่ๆ

ไปช้าหน่อยไม่ต้องจ่ายครับ ปั๊มเปิด 24 ชมครับ แต่ให้พอเป็นพิธีครับ ;)

GreenG

เดียงไปจอดบ้านเพื่อนเอาครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
La Villa จอดรถได้ครับ แต่ค่าจอดค่อนข้างสูง แต่ถ้ามีตรา Stamp จะจอดฟรีตาม ค่าใช้จ่ายภายในนั้นครับ ผมแนะนำว่าไปหาที่จอดที่อื่นดีกว่าครับ แล้วนั่ง BTS ต่อ ตัวอย่างเช่น โรงพยาบาลราชวิถี ตรง BTS อนุเสาวรีย์ชัย เป็นต้นครับ ยกเว้น Century นะ เพราะค่าจอดพอๆกับ La Villa เลย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าไปลาวิลล่า
ถ้าไม่จำเป็น อย่าเอารถไปครับ เว้นแต่ใช้บริการ Wallet Parking
ที่อาจจะไม่ค่อยถนอมรถคุณเท่าไหร่

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ fishfinger

จอดไหนก็ได้แต่อย่าจอดตรงป้ายรถเมละกัน เย็นๆเห็นรถดีๆจอดกันเต็ม

รถก็ติด อยากจะให้รถเมย์ถูซะให้หมด ???

ออฟไลน์ Deaw

อย่าไปจอดตรงที่จอดรถด่วนล่ะ เดี๋ยวจะโดนแบบผมจอดแป๊ปเดียวเกือบร้อย

GreenG

ถ้าไปลาวิลล่า
ถ้าไม่จำเป็น อย่าเอารถไปครับ เว้นแต่ใช้บริการ Wallet Parking
ที่อาจจะไม่ค่อยถนอมรถคุณเท่าไหร่

ตามนี้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ถ้าที่จอดสำหรับTruecardว่าง จอดได้นะครับถึงจะไม่มีบัตรก็ตาม พี่ยามแกไม่เรียกดูครับ

ออฟไลน์ ที่จอดรถอารีย์

• Newbie
  • *
ขออนุญาตแนะนำที่จอดนะคะ มีบริการรับส่ง
ราคาจอดสบายๆชม.ละ30
เข้าไปดูแผนที่จอดหรือหมุดในเพจที่จอดรถอารีย์ได้คะ
https://www.facebook.com/minorparking/