ผู้เขียน หัวข้อ: ขอไอเดียแต่งรถสีบรอนเงินให้สวยลงตัวหน่อยครับ  (อ่าน 56234 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
พี่ๆ HLM แต่งรถสีบรอนเงินอย่างไรให้ดูลงตัว เห็นแล้วต้องเหลียวหลังเหมือนรถสีขาว มีวิธีการอย่างไรบ้างครับ

เชิญแสดงความเห็นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

รถคันเก่าผลสีบอร์นเน้นแต่งโทน บอร์น-ดำ คับ

รถสีบอร์นล้อดำ ฟิลม์ดำ ประมาณนี้

ฝาหน้าเคฟล่า อะไรแบบนี้

คือต้องเลือกไปเลยว่าจะแต่งโทนไหนก็ให้เป็นโทนเดียวกันหมดอ่ะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
จะเอา w204 ไปทำเหมือนกันบรอนเข้ม

ไม่คาร์บอน ก็ต้องดำด้านไปเลยนะผมว่า

ล้อถ้าบรอนด์ต้องเงา แต่ถ้าดำด้านๆจะดีกว่า

แต่งยากเหมือนกัน แต่ไม่ต้องล้างบ่อย ;D

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
ผมว่ารถสีบรอนซ์ต้องล้อสีดำครับ

ผมว่ามันสวยดีนะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ต้องดูว่ารุ่นไหนครับ บางรุ่นต้องแต่งซิ่งถึงจะสวย บางรุ่นแต่งเดิมๆจะสวย แต่ส่วนมากหลักๆก็เห็นเปลี่ยนล้อ สีดำ สีกันเมทาลิค สีเทาเข้มๆ โหลดให้พอดีซุ้ม หรือติดสติ้กเกอร์คิดตี้สีชมพูตัวโตๆที่ท้ายรถ รับรอง แม้แต่กกวางยังเหลียวครับ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ choomodify

ของผมคันเก่า เน้นแนว เรียบหรู อยู่สบายครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
เน้นล้อไว้ก่อนครับ วงโตเท่าที่รับได้ ให้สีเข้มกว่าตัวรถ

บางชิ้นทั่เป็นโครเมี่ยม ก็เปลี่ยนเป็นดำด้านหรือดำเงาก็ได้ครับ

ใส่พาร์ทต่างๆ มีผสมกับคาร์บอนบางส่วน ต้องค่อยๆ เลือกดูครับ

ออฟไลน์ YenChar

1. ล้อดำ ฟิลม์ดำ ชุดแต่งแนววัยรุ่นๆหน่อย แต่อย่ารก เอาพอดีๆ
สวยเรียบ แต่ดุ

2. ล้อบรอนเงิน + ท่อคู่ เคลือบให้เงา แค่นี้จบ
สวยเรียบๆ แนวรถบ้าน

3. ล้อโต ท่อคู่ ชุดแต่ง+โหลดนิดๆพอดีซุ้ม ขัดเงาๆ แต่งแนว VIP

รถสีนี้ มีแค่ 3 แนว
1. ดุโหดแนว Racing
2. บ้านๆเดิมๆ
3. VIP Style

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
เป็นผมคงจับคู่กับล้อสีเทา Gun Metallic Grey คิดออกแค่นี้

ออฟไลน์ Emission

• Newbie
  • *
ผมแต่งเลียนแบบแนว GTR ครับ

คือ พวกสีล้อเทากัน (Gun metal) เหมาะกับรถสีเงินมาก

สีเงินเป็นรถที่ ล้างไม่บ่อย ฝุ่นจับหนายังไงก็ถ่ายรูปสวยครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 11:23:08 โดย Emission »

ออฟไลน์ Emission

• Newbie
  • *
รูปนี้รถผมครับ

- ติดฟิล์มสีเขียวใส แนว JDM // ร้อนอบอ้าว แต่ไม่แสบผิวนะครับ อิอิ
- ล้อสีเงิน Hyper-silver ทำความสะอาดง่ายมากๆ
- ล้อโต ออฟเซ็ตสวยๆ ก็แจ่มอยู่ครับ

ออฟไลน์ suaii

• Jr. Member
  • **
บรอนเงินเป็นสีที่แต่งสวยได้ยาก แต่รักษารักได้ง่าย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อันนี้ไม่ได้ว่าใครนะ แต่อยากจะหยุดบางอย่างไว้ บางอย่างที่พวกคนแก่ๆเริ่มไว้ผิดๆให้รุ่นน้องๆ

บรอนซ์=Bronze=ทองแดง

ถ้าจะหมายถึงสี Silver เขียนสีเงินเลย ไม่ต้องมีบรอนซ์เงิน
ซึ่งถ้ามีสีแบบนั้นอยู่ในโลกจริงมันต้องอมชมพูแดงแบบสีทองแดงด้วยครับ

ส่วนรถสีเงิน แต่งให้สวย ไม่ยากครับ อย่าลืมดิว่า AMG หลายรุ่นก็สีเงินและดูสวย
ล้อสีเทาอมน้ำเงิน ช่วยได้ ฟิล์มบานหลังดำ บานหน้าใส่ช่วยได้ ไม่ต้องใช้อะไรให้มากชิ้นเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถ จขกท. เป็น EX 1.8 หรือเปล่าครับ (ถ้าไม่ใช่ขออภัย)
แต่ถ้าใช่ก็จัดชุดสเกิร์ตของ EX 2.0 สปอยเลอร์ GT แบบ Carbon fiber สีดำ
ล้อใส่สัก 18นิ้วสีดำไม่ก็เทาดำอย่าง Lenso Project D Soec e นี่ก็สวยใช่ย่อย +โหลดนิดหน่อย
ฝากระโปรงคาร์บอน จะเปลี่ยนหรือหุ้มก็แล้วแต่
จัดฟิลม์ดำทั้งคัน
ก็คือเน้นสีเงินตัดกับสีเข้มๆอย่างดำหรือเทาดำนั่นละครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อโตๆสีดำ Brembo สีเหลือง

ออฟไลน์ patzahut

รถ จขกท. เป็น EX 1.8 หรือเปล่าครับ (ถ้าไม่ใช่ขออภัย)
แต่ถ้าใช่ก็จัดชุดสเกิร์ตของ EX 2.0 สปอยเลอร์ GT แบบ Carbon fiber สีดำ
ล้อใส่สัก 18นิ้วสีดำไม่ก็เทาดำอย่าง Lenso Project D Soec e นี่ก็สวยใช่ย่อย +โหลดนิดหน่อย
ฝากระโปรงคาร์บอน จะเปลี่ยนหรือหุ้มก็แล้วแต่
จัดฟิลม์ดำทั้งคัน
ก็คือเน้นสีเงินตัดกับสีเข้มๆอย่างดำหรือเทาดำนั่นละครับ

เป็น EX 1.8 ครับ

ขอบคุณแนวทางจากพี่ๆครับ

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
สีเงินแต่งแล้วงามแบบเรียบหรูดีครับ
W211 ผมก็ใส่  part amg ล้อแท้งามๆ เตี้ยพองาม ล้างรถบ่อยๆ แค่นี้ก็ดูงามขึ้นจมแล้วครับ