ผู้เขียน หัวข้อ: [สงสัยครับ]ในงบ1.5ล้านเนี่ยคิดว่ารถอะไรแต่งแล้วดีสุดครับ  (อ่าน 6947 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
อันนี้อยากรู้เฉยๆครับ ;D
คือว่าสมมุติพี่ๆมีเงิน1-1.5ล้านแล้วอยากได้รถแรงๆสักคัน
แต่ยังไม่กล้าออกFabia RSเพราะกลัวศูนย์
เลยจะออกรถมาแต่งแทน :)
พี่ๆว่ารถอะไรแต่งได้แบบ
-ใช้ในชีวิตประจำวันได้ดี
-Handlingดี
-แรงพอสมควร
-ดูแลรักษาง่ายไม่ต้องเข้าอู่บ่อยๆ
อยากศึกษาด้านแต่งรถกะเขาบ้าง :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
Civic FB MT  ของเล่นเยอะ ครับ 

ปล.ไม่ใช่สาวก ฮอนด้า แต่ถ้าเล่นแรงๆก็คงประมานนี้แหละครับ 

ออฟไลน์ Zx-III

รถเก่าได้ปะครับ หรือรถมือหนึ่งอย่างเดียวจะได้แนะนำให้ถูกนะครับ  ปัจจุบันผมชับcelica g7 โดยรวมhappyกับมันนะครับ ถึงแม้ว่ารถมันจะเก่า แต่ผมชอบdesignมันมาก ราคาก็เอื้อมถึงเเล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2013, 22:10:58 โดย Zx-III »

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
1.5ล้านไปGolf GTI หรือ Scirocco มือสองมั้ย ไม่ต้องแต่งเพิ่มก็กินรถตลาดได้หมดแล้ว ถ้าวันไหนมีงบอยากจูนกล่อง โมเพิ่มก็ยังทำได้อยู่

ถ้ามือ1ที่เห็นเอาไปแต่งกันก็มี Vios,Jazz,Civic m/t ซะส่วนใหญ่

แต่งรถมากให้ความเร็วเพิ่มยังไงมันก็มีผลกระทบต่ออายุการใช้งานอยู่ดีครับ จะให้ไม่เข้าอู่บ่อยๆคงจะยาก รถเดิมๆแหละดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

รถเก่าได้ปะครับ หรือรถมือหนึ่งอย่างเดียวจะได้แนะนำให้ถูกนะครับ  ปัจจุบันผมชับcelica g7 โดยรวมhappyกับมันนะครับ ถึงแม้ว่ารถมันจะเก่า แต่ผมชอบdesignมันมาก ราคาก็เอื้อมถึงเเล้วนะครับ
ได้หมดครับ ;D
อยากเก็บเป็นความรู้ครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Zx-III

ในความคิดผมถ้าเน้นแรงนะครับ im gc8 ทรงclassicแรงด้วย ราคาไม่แพง แต่ สภาพคงช้ำมาเยอะ เจ้าของเก่าน่าจะจัดกันมาหนัก อู่มีให้ซ่อมแน่นอน  / celica g6 gt4 ตัวนี้ก็แรง

นะครับ ขับ4เหมือนim แต่ได้2ประตู https:

//www.facebook.com/media/set/?set=a.556983847689427.1073741825.131588460228970&type=1
 ตามดูรูปmeetingอาทิตย์ก่อนได้ครับจากlink  /  ต่อมา

เน้นสวยก็ celica g7 แต่เครื่อง2zz โมแพงครับ สู้honda integra dc5 เครื่อง k20ไม่ได้นะครับ /รายต่อมา mr-s วาง2zz  / พี่ใหญ่ก็supraครับ / ฝั่งhonda จะเป็นพวก dc5 /

s2000 / ฝั่งnissan silvia จดประกอบเยอะครับตัวนี้ / gtr เก่าแต่เก๋าอิอิ  /ทางmazda ก็มี rx-7 / rx-8 / mx-5 na nb nc   อีกทีก็ฝั่งยุโรปเเล้วนะครับพวก c class e class วาง

เครื่องตัว topของรุ่น เช่น 6สูบเป็นต้น  ฝั่ง bmw  series 3 5   webหารถแต่งมือ2ลองเข้า siamspeed / rcwนะครับ

ออฟไลน์ H.

ขอแหวกแนวเป็น Swift วางโบละกันครัส
H.

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Cruze Diesel พ่วงเทอร์โบ

ออฟไลน์ Noom_mtb

ถ้าผมเป็น จขกท นะครับ มีงบล้านห้า ผมจะมองโจทย์แยกไปเลยว่า ขอมีของหนัก กะของที่ใว้ใช้ประจำวัน อย่างละคัน เพราะงบที่กล่าวมาทำได้
s1000rr, cbr1000rr, gsxr1000rr, r1, hayabusa, zx10, หรือ zx14 ซักคัน แล้วหา eco car หรือกระบะซักคันไว้ใช้ อีกซักคัน
เดิมๆไม่ต้องโมอะไรเพิ่ม 2แบบ 2style ในงบไม่เกิน 1.5 ล้านสบายๆ  อันนึงแรง animal animal (จนอาจเป็นดาบสองคม หากขาดสติ)
อีกอันก็ตอบสนองการใช้งงานได้แบบทนๆใช้กันยาวๆไม่ต้องห่วงเรื่องบำรุงรักษา 

ออนไลน์ PAN

ความจริง Focus 2.0 กับ Cruze diesel น่าสนใจนะครับ แต่"ดูแลรักษาง่ายไม่ต้องเข้าอู่บ่อยๆ" อันนี้ไม่สามารถคอนเฟิร์มได้ครับ ยิ่งเจ้า Cruze diesel ตอนนี้ยิ่งลดราคาเยอะอยู่ น่าสนทีเดียว(แต่ไม่รู้จะมีปัญหาเหมือนตัว1.8ไหม) เครื่่องแรง แต่งสวย ขับดี ครบๆ  ส่วน Focus 2.0 ก็ครบๆเช่นกัน ยิ่งถ้าซื้อตัว5ประตู เอาไปแต่งแบบ Focus ST นี่สวยจบเลย ;D

หรือถ้าอยากแหวกแนวลองพวกรถกระบะก็OKนะครับ Colorado D-max Ranger BT-50 ตัวท็อปสุด เอามาแต่งเพิ่มโหดๆดี ใส่กล่อง จูน remap etc. แรงทะลุโลก - -" :o :o

ออฟไลน์ dazetos

MX-5 nb โม 4 ลิ้น
ถ้าได้ลองขับเครื่อง 4 ลิ้นแล้วเปิดหลังคา
คุณจะได้สัมผัสกับสุ้มเสียง และการควบคุมที่ยอดเยี่ยม  ;D

ออฟไลน์ joe560-4

clk 230 kom w208 แรงพอได้+ค่าอะไหล่ไม่แพง ราคาประมาณ 1 ล้านนิดๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

subaru impreza เครื่องคอแดง (หน้าหมูดุดี)  >:(

ออฟไลน์ Coat145

vigo d-max ranger ดันราง หัวฉีด ecu ทำช่วงล่าง เเรงจริง สวนเเคมรี่ผมที่เกือบๆ200มาเเร้วเเบบชิวๆ 555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ LaTeX

Lancer Ex2.0GT ใส่ชุดแต่งมาให้แล้วครับ
แต่จะแต่งเพิ่มผมก็ว่าสวยสุดในงบ1.5Mอยู่ดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าย้อนเวลาได้จะขอ Civic FD 2.0EL MC นี่แหละ
จับใส่ Mugen แท้ +แม็ก 18 +โหลดนิดหน่อย
นอกนั้นก็เปลี่ยนหม้อพัก ยัดกรองเปลือยน่าจะเรียกแรงม้าได้สัก 2-3ตัว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tha10050

NA จี๊ดๆ สักคน คับ  ส่วนตัว คงไม่พ้น FD 2 Type r ของซิ่งครบชุด คับ น่าจะดีสุดคับเพราะ มี FD อยู่แล้ว ถ้าจับมัน แปลงร่าง แต่งเต็ม สุดๆ น่าจะ ไม่เกิน 1M คับ (สรุป รถตัวเองนี่แหละคับแต่งแล้วดีสุด คุ้นมือสุด รู้ใจสุด 55)

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
R34 ครับ จบ
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ YenChar

- FD 2.0 มือสอง
แต่งเพิ่ม จูนเพิ่ม

- แนวรถกระบะมั้ย?? ดีแม็กซ์ดันราง มีม้า 200+
ทำช่วงล่างครบๆ เกาะเหมือนกันนะ ถ้าใจถึง จูนหนักๆก็มี 250-300 ม้าไว้ควบเล่น
แต่ต้องเกียรธรรมดานะ

- ครูสดีเซล จูนกล่อง
อาจจะแรงไม่เท่ากระบะ แต่ฟิลลิ่งรถเก๋งก็มั่นใจกว่า ดูดีกว่า คล่องตัวกว่า

- ถ้าไม่ชอบรถกระบะ เอา PPV ดันรางก็ได้ จูนไม่ต้องเยอะเพราะเกียรออโต้

ออฟไลน์ login777

• Newbie
  • *
fd  k20a
ชุดเเต่งเเล้วแต่ชอบเลย FD2 Mugen rr si

ออฟไลน์ AMG GT

Civic FD ไม่ก็ FB 1.8 ครับ  ไม่ก็ accord g9 2.0

ออฟไลน์ kitto26

ไป อิมเพรสซ่า ครับ จบเลย จากประสบการณ์ที่ใช้จริง

อย่าไปเทียบกับกระบะ ต่อให้กระบะไปจูนแรงแค่ไหน แต่วัตถุประสงค์มันคนละอย่างกันแล้ว

อิมขับสนุก เกาะถนนมากๆ แรงม้าแรงบิด ถ่ายลง 4ล้อ ฟิลลิ่งขับมันส์กว่าเยอะ

แนะนำหมู ไม่ก็เหยี่ยวแล้วเอามาทำต่อดีๆนี่ขับสนุกยาวเลย

ค่าบำรุงรักษาก็ไม่ได้แพง ก็เหมือนรถบ้านๆทั่วไป แถมขับสนุกกว่าเยอะ

ขับไปเขาใหญ่นี่มันส์สุดๆ ไปลองขับลองนั่งก่อนแล้วจะติดใจ อิอิ

แต่ถ้าขับในเมืองรถติด มีคนนั่งด้วยน้อย ก็ไปพวก scirocco เลยหล่อแรงเท่ห์ ขับสบายเกียร์ออโต้

แต่ถ้าอยู่ชานเมือง รถไม่ค่อยติด นั่งกันหลายคนได้ ไปอิมเพรสซ่าครับ ช่วงล่างจะแข็งหน่อย แต่นานๆไปจะชินและจะรู้สึกว่าไม่เห็นแข็งเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 12:40:16 โดย kitto26 »

ออฟไลน์ Equcha

ไป อิมเพรสซ่า ครับ จบเลย จากประสบการณ์ที่ใช้จริง

อย่าไปเทียบกับกระบะ ต่อให้กระบะไปจูนแรงแค่ไหน แต่วัตถุประสงค์มันคนละอย่างกันแล้ว

อิมขับสนุก เกาะถนนมากๆ แรงม้าแรงบิด ถ่ายลง 4ล้อ ฟิลลิ่งขับมันส์กว่าเยอะ

แนะนำหมู ไม่ก็เหยี่ยวแล้วเอามาทำต่อดีๆนี่ขับสนุกยาวเลย

ค่าบำรุงรักษาก็ไม่ได้แพง ก็เหมือนรถบ้านๆทั่วไป แถมขับสนุกกว่าเยอะ

ขับไปเขาใหญ่นี่มันส์สุดๆ ไปลองขับลองนั่งก่อนแล้วจะติดใจ อิอิ

แต่ถ้าขับในเมืองรถติด มีคนนั่งด้วยน้อย ก็ไปพวก scirocco เลยหล่อแรงเท่ห์ ขับสบายเกียร์ออโต้

แต่ถ้าอยู่ชานเมือง รถไม่ค่อยติด นั่งกันหลายคนได้ ไปอิมเพรสซ่าครับ ช่วงล่างจะแข็งหน่อย แต่นานๆไปจะชินและจะรู้สึกว่าไม่เห็นแข็งเลย

ตามนี้เลยครับ ไม่เหยี่ยวก็หมู แต่ถ้าไม่ชอบเสียงซู ก็ข้ามไป Evo 9 ครับ  ;D

ออฟไลน์ xenon

Evo-9 รถสวยๆซัก 1M.

ไม่พอใจทำเพิ่ม งบซักสามแสน

สับเกียร์กันไม่ทันเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เน้นสวย ดูดี G8 มือ2
เน้นเท่ แรง ดุ PPV มือ2

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ร้อยปากว่าไม่เท่าตาเห็น
ร้อยตาเห็นไม่เท่ามือคลำ
ร้อยมือคลำไม่เท่าขับเอง....

ไม่เกินล้านห้า ไม่จุกจิก ไม่วุ่นวาย ขอรถสภาพไม่โดนมา น่าใช้
เสียอย่างเดียวคือ กินน้ำมันดุ ถ้ารับได้ ชีวิตก็มีโอกาสเล่นรถพวกนี้ครับ

ส่วนตัวผม รอไปกระทิง อย่างเดียวแล้วครับ สู้ๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011