ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมเปลี่ยนโช๊ค จะดีกว่าเดิมไหมอะครับ  (อ่าน 4599 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ตามหัวข้อข้องบนเลยครับ   กะเปลี่ยน กับ accord g8 2.4 ล้อเดิมยางเดิม  ถ้าเปลี่ยนโช๊คแล้วการเกาะถนนเวลาเข้าโค้งจะเกาะดีขึ้นไหม  แล้วแรงสะเทือนจะมากกว่าเดิมเยอะไหม

อยากให้เข้าโค้งแน่นๆเหมือนพวก BMW BENZ จะได้ไหม

แนะนำโช๊คทีครับว่าใส่อะไรดี  และราคากี่บาท

รบกสนทีครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: ถ้าผมเปลี่ยนโช๊ค จะดีกว่าเดิมไหมอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 00:34:54 »
อันดับแรกให้ไปหา กันโคลงหน้าหลังมาใส่ครับ ผมใส่ด้านหลังของคุณแซม ขนาด 19 มิล เข้าโค้งแล้วเหวี่ยงน้อยลงแบบเห็นผลชัดๆ แข็งขึ้นนิดเดียวแทบไม่รู้สึก
ตอนนี้ข้างหน้าเขาไม่ได้นำเข้ามา ถ้าจะเอาขนาด bmw benz ผมว่ายากครับ การเซทรถกับช่วงล่างต่างกันเยอะ

ถ้าใส่กันโคลงแล้วรู้สึกยังไม่พอ อาจจะไปหาโช๊คพวก kayaba nes sr หรือพวกมอนโรเพิ่มครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
Re: ถ้าผมเปลี่ยนโช๊ค จะดีกว่าเดิมไหมอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 00:36:16 »
ถ้าเอา ฟิลลิ่งแบบ สามห่วง หรือ ใบพัดสีฟ้า เลยนี่ยากครับ

แต่แบบว่า ให้แน่นขึ้น ก็ จัด กันโคลง ก่อนเลยครับ เห็นผลครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 00:55:38 »
เปลี่ยนโช๊ค+สปริง มันก็จะดีขึ้นครับ แต่ให้เหมือนเลยคงยากครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:35:50 »
ให้แน่นแบบ Benz BMW ไม่น่าทำได้ครับ ผมก็ใช้ G8 อยู่เหมือนกัน
เปลี่ยนโช้คแต่ง ดีขึ้นแน่นอน ที่ใช้กันเยอะๆ ก็คงจะเป็น KYB New SR
หรือไม่ก็ ลองหาชุดสตรัทเลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ hispza

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:16:16 »
ลองดูตามร้านอะไหล่หลังวัดโสมมั้ยครับ โช๊ค Bilstein อาจจะมีตรงรุ่นราคาถูกกว่าโช๊คแต่งตามร้านทำช่วงล่างหลายขุมเลย พ่อผมไปซื้อโช๊ค Bilstein คู่หน้ามาเปลี่ยนให้ w202 แค่ 4200 บาทเองแต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร เค้าบอกว่าถ้ารถญี่ปุ่นลองถามหรือเอามาเทียบดูได้ครับ ผมกะจะหาโช๊ค+สปริงมาใส่วีออสอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:36:43 »
เกาะกว่าเดิมได้แต่มันจะแข็งกว่าเดิมถ้าชอบนิ่มๆเหมือนเดิมอย่าเปลี่ยนสตัด

ออฟไลน์ Bier

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:51:30 »
แนะนำโช๊คแก๊ส Amada AMD ตรงรุ่น ไม่ต้องเปลี่ยนสปิงครับ  ;)