ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์ รถที่คุณเคยขับหรือเคยนั่ง ที่คิดว่ามันดึงหลังติดเบาะสุดๆ ครับ  (อ่าน 10577 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
สมัยเรียนอยู่ตั้งแต่ปี1 ผมเคยไปลองจับๆคลำๆ bmw750il e32 ที่ประกาศขายเอาไว้ ด้วยความที่ผมชอบอะไรแปลกๆใหญ่ๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยอยากขอลองสักครั้งถ้าถูกใจจะได้อ้อนพ่อขอแม่ให้เอาไว้ใช้ขับไปเรียน เครื่องv12โบราณๆกับรถตัวถังใหญ่ๆหนักๆ แทบไม่น่าเชื่อว่ามันจะพุ่งจนผมสะดุ้ง เพราะตอนแรกดูจากบุคลิกรถก็เข้าใจว่ามันคือรถที่น่าจะแรงแบบเนิบนาบเรื่อยๆ แต่ความจริงมันก็คือวิญญาณน้องๆซุปเปอร์คาร์ที่อาศัยร่างชายชราอยู่แท้ๆ :o

เป็นรถอีกคันที่เคยอยากมีไว้ในครอบครองครับ ตอนนั้นที่อยากได้เพราะจะเอาไปติดแก๊สไว้ใช้ แต่สมัยนั้นเทคโนโลยีแก๊สยังไม่ได้ไฮเทคมากมายเหมือนสมัยนี้ ไปถามช่างที่ไหนก็ส่ายหัวเป็นแถว ลำพังค่าขนมที่ช่วยทำงานกับที่บ้านคงจะดูแลไม่ไหว ตอนนั้นน้ำมันลิตรไม่ถึง20ยังไม่กล้า ตอนนี้ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ 555

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
เคยขับรถของเพื่อนไปเชียงใหม่ benz R230 e55 amg v8 kompressor เปลี่ยน kompressor ของ kleemann เห็นเพื่อนบอก 500 แรงม้า เป็นรถแรงที่สุดเท่าที่เคยขับ ประทับใจที่สุดด้วย แต่คงซื้อไม่ไหว ;D

ออฟไลน์ groovy

เขียนผิดไปนิด SL55 AMG v8 Kompressor  ;D

ออฟไลน์ artzzz001

สาย 8 ครับหลังติดเบาะสุดแล้ว เวลาเปลี่ยนเกียร์ มีกระชากด้วย เป็นรถที่หลังติดเบาะที่สุดในชีวิตผมแล้วครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Mazda rx7 fd3s แต่ง veilside fortune เครื่อง 13B Modify 700 ม้า++

ของญาติ ดึงเหมือนกับมาคนเอาเท้ามาถีบที่หน้าอกจนหลังติดเบาะ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ jumpon77

เชพโลเล็ต ลูมิน่าครับเคยลองขับแล้วหลังติดเบาะครับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
นั่งหลังติดเบาะทุกคันครับ ไม่งั้นเมื่อย อิอิ :D ;D

ออฟไลน์ Minny

BMW M5 E60 เดิมๆ ของเพื่อนค่ะแต่ลองเอามาขับเอง แรงดึงรู้สึกได้ไม่ยังเท่ากระบะแต่ง แต่เร้าใจกว่าเยอะค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ JIRATH

เคยคิดว่ารถตัวเองกระชากแล้ว Vw Passat CC 2.0T เครื่องตัวเดียวกะ GTI

ไปขับ IS350 ของเพื่อน เหยียบทีเล่นเอาแทบอยากจะขาย Passat CC ทิ้งเลยทันที
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Ruksadindan

BMW M5 E60 เดิมๆ ของเพื่อนค่ะแต่ลองเอามาขับเอง แรงดึงรู้สึกได้ไม่ยังเท่ากระบะแต่ง แต่เร้าใจกว่าเยอะค่ะ
มะใช่แฟนละเหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ apinui

เครื่ีองบินครับ ....

ตอนเทคออฟ โคตรดึงอะ ...

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
ที่เคยสัมผัสมาก็ VW Golf Gti MkVI นี่แหละครับ ดึงอย่างดุร้าย แถมเสียงเกียร์ตอนเปลี่ยนดังปรึบ ! ยิ่งขับอะดรีนาลีนออกมาได้อย่างท่วมท้น

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
รถเครื่องบินครับ ช่วงบินออกตัว ดึงหลังติดเบาะๆแทบหลุด

ออฟไลน์ HYDE--

R35 ครับ ติดเบาะจริงๆ แบบดึงจนเย็นวาบไปทั้งตัว ขนลุกอ่ะครับ
แต่ถึง 160 ก็ถอนครับ ยังไงเมืองไทยถนนยังไม่พร้อมขนาดนั้น

นั่งรถพี่เพื่อนครับ เพื่อนเป็นคนขับ สุดๆจริงๆ แต่สะเทือนตับสุดๆเหมือนกัน  ;D

R35 +1 ครับ แรงจริงๆ ทางสั้นๆก็ถึง 180 ได้ ผมขนลุกวาบ แต่มันไม่รู้สึกหวิวเลย รถแน่นหนึบมากๆ
แรงอย่างเดียวไม่พอ ตอนเบรคนี่ก็เทพสุดๆเช่นกันครับ