ผู้เขียน หัวข้อ: สมรภูมิรักติดล้อ - Nissan Juke Official Trailer  (อ่าน 8516 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
Re: สมรภูมิรักติดล้อ - Nissan Juke Official Trailer
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:30:20 »
รู้สึกว่าโฆษณามันจับกลุ่มวัยรุ่นเพิ่งเรียนจบปริญญาตรีใหม่ๆ จะใช่กลุ่มเดียวกับลูกค้าเป้าหมายของ Juke หรือคะ

เพราะรู้สึกว่ารถราคาค่อนข้างสูง น่าจะเหมาะกับกลุ่มลูกค้าที่ทำงานมาซักพักแล้วมากกว่า
ผมว่าเขาเน้นกลุ่ม จบใหม่ ทำงานในเมืองใหญ่และรวย มากกว่าครับ ดูจากนักแสดง ก็รวยอยู่แล้ว สภาพการจารจรติดขัด แถมยังส่งแฟนไปขึ้นเครื่องด้วย ก็ฐานะค่อนข้างดีนะ(หมายถึงรายได้น่าจะเกิน3หมื่นต่อเดือนเป็นอย่างต่ำ) คนฐานะทั่ว(จบไใหม่ 15000)น่าจะเป็นลูกน้อง ฝักใฝ่ทำงาน ไม่มีเวลาขนาดนั้น ยิ่ง ตจว. สนามบินกับที่ทำงานบางทีำไกล  ไปรัสเซีย ก็คงสนามบินสุวรรณภูมิแหละ

สรุป คนจะซื้อ ต้อง วัยรุ่นจบใหม่  ฐานะค่อนข้างดี  อาศัยอยู่ในเมืองใหญ่(เช่น กทม.)  วางคอนเซ็ป น่าจะประมาณนี้  ซึ่งผมไม่เห็นด้วยนะ  รถคันนี้มันจะ จบมานาน แต่ยังรักชีวิตแนวๆเหมือนวัยรุ่น ไม่ต้องการซ้ำซาก ขับออก ตจว. ลุกยๆ ก็ได้ แบบนี้มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:35:45 โดย superden »

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
Re: สมรภูมิรักติดล้อ - Nissan Juke Official Trailer
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 12:31:13 »
ถ้าออกมาราคาไม่เกิน เก้าแสน จะเอา เฟียสต้าน้องสาว ไปเทิร์นเลย สุดจะทนกับรถห่วยได้โล่ห์อย่างฟอร์ดละ
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:09:53 »
ลิ้งเก่าตายแล้วครับ ต้องลิ้งใหม่ถึงดูได้