ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับระบบเบรคด้วยครับ  (อ่าน 1492 ครั้ง)

ออฟไลน์ ffhead

• Jr. Member
  • **
สอบถามเกี่ยวกับระบบเบรคด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 21:43:07 »
ถ้าเอาเบรคระบบดิสก์มาใส่แทนระบบดรัมด้านหลังจะมีปัญหากับเบรคมือหรือABSมั้ยครับ และประกันจะหมดมั้ยรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับระบบเบรคด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 22:32:03 »
ถ้าระบุรถด้วยจะดีมากครับ เอาแบบง่ายๆถ้าเอาของตรงรุ่นมาใส่ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้าแปลงเอาของยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้มาใส่นี่ไม่แนะนำ ถึงทำได้ก็ไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับระบบเบรคด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:56:16 »
บอกรุ่นหน่อยจะดีกว่านะครับ แต่ขอเดาแล้วกัน
รถที่ออกแบบมาใช้ดรัมล้อหลังคือ รถที่มีการบรรทุก หรือตัวรถหนักมาก เพราะดรัมเบรคมีพื้นที่การเสียดสีตอนเบรคมากกว่า disk
ส่วน diskเบรค เหมาะกับรถวิ่งความเร็วสูง จะระบายความร้อนดีกว่า.  ความเห็นผมคือถ้าไม่วิ่งเป็นรถแข่งตลอด คงไม่จำเป็น

ออฟไลน์ JYZZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 02:37:10 »
ถ้าเปลี่ยนด้วยอะไหล่ของรถรุ่นนั้น ตามสเปค หรือ รุ่นที่ใช้ร่วมกัน ก็ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

ตอบแบบกว้างๆครับ