ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาเวบโหลดช้าครับผม (ขออนุญาตตั้งในห้องนี้ ถ้าแอดมินทราบแล้ว ลบกระทู้ผมได้  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
อาการเดิมครับ ผมเปิดจาก pc ทั้ง โครม ทั้งไฟร์ฟอก
จะค้างโหลดในหน้าโฆษณานานมาก กว่าจะโหลดหน้าเต็มสำเร็จ
แต่บางครั้งก็เร็ว บางครั้งค้างไปเลย
ถ้าแอดมินทราบปัญหาแล้ว ลบกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

เพิ่มเติมครับ ตอนรอโหลดมันขึ้นว่า กำลังรอ www.1adstaat อะไรประมาณนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 09:59:44 โดย delete »

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
เป็นเหมือนกันครับ

ผมมีวิธีคือ เวลาที่มันโหลดอยู่ให้กดเครื่องหมายกากบาท หรือกดปุ่มที่มันให้หยุดโหลด

แค่นี้หน้าเวปก็จะไม่โหลดค้างนาน แต่รายละเอียดจะออกมาเหมือนโหลดเสร็จเลยลองดูครับ

วิธีบ้านๆ 55+

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นเช่นกันครับ
ท่อนบนช่วงที่มีโฆษณาขึ้นเร็วครับ
แต่ท่อนกระทู้ด้านล่างไม่ขึ้น
หรือขึ้นช้าครับ

ค้างช่วงนี้ครับตามภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 10:14:08 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ล้าง DNS หรือยังครับ ?

กดเรียกคำสั่ง run หรือกดปุ่มวินโดวส์พร้อมกับปุ่ม R แล้วพิมพ์ ipconfig / flushdns กด enter แล้วจะเห็นวินโดว์ป๊อปอัพมาแป็ปหนึ่ง (ถ้า win xp จะนานหน่อย) แล้วหายไป กดปิดเน็ทเบราเซอร์แล้วเปิดใหม่จะทำให้เร็วขึ้นครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอบคุณครับ รับทราบครับและได้แจ้งทางadmin แล้ว
ทาง admin บอกว่าได้นำ addstat ออกไปตั้งแต่ช่วงที่เว็บหน่วงคราวที่แล้ว
แต่อาจจะยังมี cache ค้างอยู่ในเครื่องของท่านๆทั้งหลายนะครับ

ผมให้ admin สืบต่อโดยได้อธิบายอาการที่เจอให้ฟัง ลักษณะการโหลดและการค้าง
อาจจะมีที่ Request Lost ซึ่ง Admin จะปรึกษากับทาง Infrastructure ต่อไปครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8