ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีคลิปสอนการขับรถขึ้นลงภูเขา  (อ่าน 27286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
เนื่องจากเป็นฤดูกาลท่องเที่ยวแล้ว และมีผู้ขับรถมือใหม่เกิดขึ้นมากมายจากนโยบายรถคันแรก จึงอยากให้มีคลิปสอนการขับรถขึ้นลงเขาครับ ผมจะได้เอาไว้แชร์ให้เพื่อนเวลามาถามด้วยครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: อยากให้มีคลิปสอนการขับรถขึ้นลงภูเขา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 07:40:37 »
จริงเรื่องวิดีโอสอนขับรถขึ้นเขา-ลงเขา เหล่าสามารถหาได้ตามยูทูปอยู่แล้วครับ ขึ้นอย่กับว่าเราจะค้นหา ใส่ใจดู และทำความเข้าใจหรือไม่

ยกตัวอย่างอันนี้ของมาร์ชครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Re: อยากให้มีคลิปสอนการขับรถขึ้นลงภูเขา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 09:37:39 »
จริงเรื่องวิดีโอสอนขับรถขึ้นเขา-ลงเขา เหล่าสามารถหาได้ตามยูทูปอยู่แล้วครับ ขึ้นอย่กับว่าเราจะค้นหา ใส่ใจดู และทำความเข้าใจหรือไม่

ยกตัวอย่างอันนี้ของมาร์ชครับ

พอดีผมเห็นมีกระทู้ที่ทางแอดมินโพสไว้เกี่ยวกับมารยาทการขับรถ เลยคิดว่าเรื่องนี้ก็ดูมีสาระดีน่าขึ้นไว้ให้อ่านกันครับ