ผู้เขียน หัวข้อ: :รวบแก๊งรถหรูซิ่ง 220กม.ต่อชั่วโมงที่เชียงใหม่ โดนปรับ 400 แล้วปล่อยตัวไป...  (อ่าน 13744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ข่าวขยะ แค่นี้เป็นข่าว มันก็แค่อยากให้เป็นข่าวให้คนด่าแค่นั้น ไม่ได้มีเรื่องอื่นเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Volta

จะเอาอะไรกับกฎหมายไทยล่ะครับ อ่อนปวกเปียกกันซะขนาดนั้น ทั้งตัวกฎหมายและผู้บังคับใช้กฎหมาย
บนท้องถนนทุกวันนี้ถึงได้มีคนทำผิดกฏจราจรกันเยอะขึ้น

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ 6162002

ค่าน้ำมัน เร่งจาก 0-220 ก็เกิน 400 ละมั้ง -.-

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
220 พวกนี้เค้าขับชิวครับ อาจเพราะเห็นตำรวจ ปกติเกิน 220แน่นอน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ค่าปรับน่าจะคิดตามความเร็ว x ระยะทางที่วิ่ง เช่น ถ้าขับ 100 กม:ชม เป็นระยะทาง 5 กม
ค่าปรับ 100บาท x 5กม = 500 บาท ถ้าน้อยกว่านี้ใช้ 500 บาทเป็นขั้นต่ำ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ปล. ผมเครียดแทนคนโดนปรับจัง ขับรถคันละ 10-30 ล้านโดนปรับ 400 บาท เห๊อะๆ
กับรถเราๆ ไปขับรถคันละ หลักแสน   โดนใบสั่งถึงบ้าน  ค่าปรับ 1,000 บาท ห้าๆๆๆ  ห้าๆๆๆ
 400 บาท ไม่สะเทือนอะไรเขาเลยมั้งเนี่ยครับ ค่ากับข้าวเขายังไม่พอเลยมั้ง กร๊ากๆ 

ดูจากภาพ มียี่ห้ออะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่บ้าง เท่าผมดูออกมี ออดี้ R8 คันนี้ 10 กว่ามั้ง กับ ลัมโบกินี่อเวนทาดอร์ คันนี้น่าจะ เกิน 20 ล้าน

ไม่เห็นอะเวนทาดอร์ นะครับ   มีแต่ กายาโด้ (Gallardo)

ออฟไลน์ sajilki

ปรับอะไรแพงๆปรับเป็นพันเลยเหรอบ้าแล้ว ไม่ต้องจ่ายหรอกทีหลัง ขับ121 125 แม่มนิดๆหน่อยๆ  100เดียวพอแล้ว

ออฟไลน์ Pat.Lee

ที่เยอรมัน มีคนเทส เจ้า R8 บนทางหลวง

ไม่โดนจับเหรอครับ

ไม่โดนครับ
Autobahn ไม่มี speed limitครับ ;D

ความจริงมีน่ะครับ ที่ 130km/h แต่ตอนผมไปเยอรมันมา คนไหนเร็วนี้ก็เร็วจี๋เลย โดยปกติฝรั่งยุโรปจะขับรถเร็วกว่าฝรั่งอเมริกันน่ะเท่าทีผมสังเกตมา

คนเยอรมันขับกันเร็วจริงๆ ครับ เลนซ้ายสุด (เยอรมันขับชิดขวา) ส่วนใหญ่ 160+ ทั้งนั้น แต่ผมเช่ารถขับเที่ยวชิวๆ ตั้งความเร็วไว้ที่ 120 เลยต้องชิดริมใช้เลนร่วมกับรถบรรทุกไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วเรื่องไฟวับวาบโจรก็ปล่อยไปเหมือนกัน?  ไม่เคยจะ multitask ได้เล้ย กากีไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2013, 10:07:12 โดย Ruksadindan »

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าขับรถเร็วโดนปรับ1แสน อยากจะดูว่าใครมันจะกล้า เมาแล้วขับปรับ2แสนติดคุก6เดือน ดูว่าใครมันจะกล้า
นอกจากผู้ที่ชอบทำตัวให้อยู่เหนือกฏหมายเท่านั้นแหละนะ ที่มันจะกล้า

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สงสัยตำรวจเขามีโปรแกรมพิเศษให้มั๊ง คือมากันหลายคัน เลยเหมาจ่ายกันไปปปปปป
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
อัตราโทษปรับ ขับรถเร็วเกินกำหนด ตั้งแต่ 200-500 บาท นะครับ แต่กำหนดไว้ 400 บาท

www.trafficpolice.go.th/fine.php

ตามลิ้งนี้ครับ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ก๊ากกกกกก
สะจายยยยย

ไอ้แก็งค์นี้แหละครับที่ผมเจอเมื่อวานแถวๆชัยนาท ผมไปงานรับปริญญาเพื่อนที่ม.นเรศวร
กำลังขับกลับเวลากลางคืนก็เห็นกลุ่มนี้เปิดไฟไซเรน (ติดในรถประมาณ 3-4 คัน) ขับตามกันมา พอหมดคันที่เปิดไฟไซเรน ผมก็คิดว่าหมดขบวนแล้ว
ผมก็พยายามตีขวาเพื่อแซงรถข้างหน้า บวกกับอยากจะลองตามเหมือนกัน (ไอ้ผมก็ปัญญาอ่อนดีแท้ ขับสวิฟท์จะตามแลมโบ โธ่!!! )
ดูกระจกมองข้างเพื่อแซงขวาก็เห็นไฟรถอยู่ไกลลิบๆ คิดว่าจะออกแซงคันหน้าก็คงทัน กำลังจะออก อยู่ๆไอ้แสงไฟหน้าที่เห็นลิบๆ แป๊ปเดียวแทบจะถึงตัวแล้ว
อยากบอกว่าอันตรายมากจริงๆ กลางวันยังพอว่า แต่กลางคืน มันแทบจะกะระยะไม่ถูกเลย เลยต้องตีเข้าซ้าย เกือบจะไปจูบกะสิบล้อแล้ว

พอขับๆไปสักพักใหญ่ๆ ก็ไปแวะปั้ม PTT (แถวไหนก็จำไม่ได้) เจอไอพวกแก๊งค์นี้อีก!!
กำลังพักรถอยู่ ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรไปเข้าห้องน้ำ ซื้อหมากฝรั่ง ส่วนเพื่อนผม(ผู้หญิง) กรี๊ดกร๊าดอยากเป็นตุ๊กตาหน้ารถกันเชียว แหม่....
ไม่ยอมเข้าห้องน้ำ ไม่ไปซื้อของ นั่งจ้องรถ จ้องคนขับตาเป็นมัน
พอผมกลับมามันก็เล่าให้ฟังว่า พวกคนขับกลุ่มนี้ เหมือนไม่ใช่เจ้าของรถ
มันบอกว่าคนขับหนึ่งในนั้นมาพูดคุยกับคนขับอีกคน เรื่องเทคนิคการขับ ขับยังไง (ทำนองนี้) เป็นศัพท์เฉพาะเพื่อนผมมันฟังไม่ออก
ทำนองว่า ขับๆไปแล้วเคลียร์ระบบยังไง ประมาณนี้ พอจบประโยคคนขับอีกคนก็บอกให้ขับดีๆ ขับระวังๆ
จากนั้นก็ขับออกนอนกปั้มกันไป จบ.....

ผมก็ได้แต่บอกกับแฟนว่า : แฟนจ๋าวันนี้เราขับสวิฟท์ วันหน้าเราจะขับ.......
แฟน : ขับแลมโบ??
ผม : ขับสวิฟท์เหมือนเดิมจ๊ะ!

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ gundam126

เส้นเดียวกัน ตอนไปเที่ยวกับเพื่อน เพื่อนโดนไป1000บาท สงสัยมันขับแค่แคมรี่ไม่ได้ขับรถแบบนี้ใช่ไหม เลยโดนเต็มๆไม่ได้ลดราคา

ออฟไลน์ K.pawat

• Newbie
  • *
ก๊ากกกกกก
สะจายยยยย

ไอ้แก็งค์นี้แหละครับที่ผมเจอเมื่อวานแถวๆชัยนาท ผมไปงานรับปริญญาเพื่อนที่ม.นเรศวร
กำลังขับกลับเวลากลางคืนก็เห็นกลุ่มนี้เปิดไฟไซเรน (ติดในรถประมาณ 3-4 คัน) ขับตามกันมา พอหมดคันที่เปิดไฟไซเรน ผมก็คิดว่าหมดขบวนแล้ว
ผมก็พยายามตีขวาเพื่อแซงรถข้างหน้า บวกกับอยากจะลองตามเหมือนกัน (ไอ้ผมก็ปัญญาอ่อนดีแท้ ขับสวิฟท์จะตามแลมโบ โธ่!!! )
ดูกระจกมองข้างเพื่อแซงขวาก็เห็นไฟรถอยู่ไกลลิบๆ คิดว่าจะออกแซงคันหน้าก็คงทัน กำลังจะออก อยู่ๆไอ้แสงไฟหน้าที่เห็นลิบๆ แป๊ปเดียวแทบจะถึงตัวแล้ว
อยากบอกว่าอันตรายมากจริงๆ กลางวันยังพอว่า แต่กลางคืน มันแทบจะกะระยะไม่ถูกเลย เลยต้องตีเข้าซ้าย เกือบจะไปจูบกะสิบล้อแล้ว

พอขับๆไปสักพักใหญ่ๆ ก็ไปแวะปั้ม PTT (แถวไหนก็จำไม่ได้) เจอไอพวกแก๊งค์นี้อีก!!
กำลังพักรถอยู่ ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรไปเข้าห้องน้ำ ซื้อหมากฝรั่ง ส่วนเพื่อนผม(ผู้หญิง) กรี๊ดกร๊าดอยากเป็นตุ๊กตาหน้ารถกันเชียว แหม่....
ไม่ยอมเข้าห้องน้ำ ไม่ไปซื้อของ นั่งจ้องรถ จ้องคนขับตาเป็นมัน
พอผมกลับมามันก็เล่าให้ฟังว่า พวกคนขับกลุ่มนี้ เหมือนไม่ใช่เจ้าของรถ
มันบอกว่าคนขับหนึ่งในนั้นมาพูดคุยกับคนขับอีกคน เรื่องเทคนิคการขับ ขับยังไง (ทำนองนี้) เป็นศัพท์เฉพาะเพื่อนผมมันฟังไม่ออก
ทำนองว่า ขับๆไปแล้วเคลียร์ระบบยังไง ประมาณนี้ พอจบประโยคคนขับอีกคนก็บอกให้ขับดีๆ ขับระวังๆ
จากนั้นก็ขับออกนอนกปั้มกันไป จบ.....

ผมก็ได้แต่บอกกับแฟนว่า : แฟนจ๋าวันนี้เราขับสวิฟท์ วันหน้าเราจะขับ.......
แฟน : ขับแลมโบ??
ผม : ขับสวิฟท์เหมือนเดิมจ๊ะ!

เรื่องเป็นเจ้าของรถรึเปล่าผมไม่แน่ใจ แต่จำได้ว่าในกลุ่มนี้เคยเอารถไปแอบมาเลเซียตอนDSI ตามจับรถจดประกอบ
อย่างว่าละครับ โลกนี้มันสีเทา ;D ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมเข้าใจความรู้สึกหลายๆท่านนะ หัวอกเดียวกัน

ยิ่งใครเคยเจอคนพวกนี้บนท้องถนนด้วยหล่ะก็ ยิ่งขยาด.....................แต่คนเหล่านี้ เค้าไม่ได้ใส่ใจเรื่องราวในมุมมองแบบนี้หรอกครับ เพราะถ้าคิดก็คงไม่ทำ

แต่ที่อยากบอกคือ เขียนความเห็นบนความถูกต้องกันก็จริง แต่ถึงเวลาเจ้าของเว๊ปซวย .....

ผมเคยอ่านเจอเว๊ปไหนจำไม่ได้ ไม่นานนี่แหละ

ประชาชนตาดำๆ ขับรถธรรมดาๆ เจอพวกนี้บนทางด่วน เกือบเอาตัวไม่รอด
ไปเขียนระบายในเว๊บ ใช้คำพูดรุนแรงแต่ไม่หยาบโลนนะครับ เพราะประมาณว่า ลูกเมียนั่งไปด้วย ก็โมโหมาก

โดนเชิญไปเคลียร์ครับ แต่บอกว่านัดเจอปรับความเข้าใจนะครับ.............

อีกไม่กี่วัน คนโดนปาด ออกมาบอกขอโทษเขียนแรงไป
แต่.............คนปาดไม่ได้มาเขียนขอโทษนะครับ

โลกความเป็นจริงมันก็เป็นอย่างนี้ หาช่องเอาตัวรอดเถิดครับ ใครจะว่าไงก็แล้วแต่
แลกกับคนพวกนี้ไม่คุ้ม

สรุปที่เขียนไม่ใช่อะไร เดี๋ยวคุณจิม งานเข้าอีก

ผิดถูกขออภัย ผมก็คนขับรถธรรมดาๆ คนนึงเหมือนหลายๆท่านในที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2013, 11:54:44 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ HYDE--

เค้าไม่สนใจหรอกครับ
บางคน ขับ Porsche มาจอดหน้าป้ายห้ามจอด แล้วก็ปล่อยให้โดนล็อคล้อโชว์ไว้อย่างนั้นทั้งวัน

เด็ก ABAC ม.กรุงเทพ ม.ธรรมศาสตร์ หลายๆคน ขับแข่งกันแบบนี้ ทุกวัน เป็นเรื่องปกติ จะปรับก็ปรับไป
โดนปรับสิเท่ห์ ดังด้วย เอาไปอวดเพื่อนอีกตะหาก

ต้องเปลี่ยนค่านิยมครับ เพราะคนไทย โดนจับแบบนี้ นอกจากไม่รู้สึกผิดแล้ว ยังคิดว่าเป็นเรื่องเท่ห์ เรื่องตลก เรื่องน่าชื่นชม เรื่องน่าเอาไปอวด

ออฟไลน์ mckyparty

สร้างภาพแล้วผมว่า ค่าปรับยังไม่มีมาตรฐาน หรือแม่มยิ่งเร็วยิ่งถูกฟะ

ออฟไลน์ Fat Pig

• **
ขับความเร็วเกินกำหนด ไม่ว่าเท่าไรก็โดนปรับเท่ากัน แค่ 400 บาท เค้าก็ถือว่าจ่ายค่าสนาม ถ้าเป็นเมืองนอก หรือประเทศที่เจริญแล้ว อัตราค่าปรับ จะขึ้นอยู่กับความเร็วที่เกิน ยิ่งมากยิ่งโดนหนัก ถึงขั้นจำคุก ยกเลิกให้อนุญาตขับขี่

แต่นี่ก็เป็นอีกกรณี Thailand only

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ทำไมเวลาในข่าวบอก บ่ายโมง วันที่ 19 ธันวา แต่ในภาพ ตัวเลขมันระบุเลยว่าเป็นวันที่ 16 / 12 เวลาบ่ายสาม ผมว่าข่าวนี่เขียนไม่ตรงคับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ถ้าไม่เอาใบสั่งก็แค่ 100 เดียวเอง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ jumpon77

ไทยแลนด์โอลีครับ......
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ lovehome

• **
โดนกล้องอย่างน้อยก็ 500 แล้วครับ 400 ถูกจัง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รถพวกนี้หนีไฮทอร์คคันแดงๆไม่ได้เลยหรอเนี่ย ;D
  55555 เขาเรียกว่าสมยอมอ่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับความเร็วเกินกำหนด ไม่ว่าเท่าไรก็โดนปรับเท่ากัน แค่ 400 บาท เค้าก็ถือว่าจ่ายค่าสนาม ถ้าเป็นเมืองนอก หรือประเทศที่เจริญแล้ว อัตราค่าปรับ จะขึ้นอยู่กับความเร็วที่เกิน ยิ่งมากยิ่งโดนหนัก ถึงขั้นจำคุก ยกเลิกให้อนุญาตขับขี่

แต่นี่ก็เป็นอีกกรณี Thailand only

สนามที่มีชาวบ้านธรรมดาไม่ใช่นักแข่งไปด้วยน่ะสิครับ -...-

ออฟไลน์ siwakorn

เห็นเรื่องความเร็วแล้วอดไม่ได้ เส้นทางเระจำผม ปากช่อง-มหาสารคาม ความเร็วปกติ 110-120 รอบที่แล้วขับกลับบ้านที่ปากช่อง มาตามไมล์ 120เปะ ความเร็วจริงไม่ถึงแน่ๆ ผมโปนเรียกครับ ตร บอกไม่ให้เกิน 110 ปรับไป 300 ต่อเหลือ200 ก็ไม่ได้ ไส่เห็นใจนักศึกษาบ้างเลยตังก็ยังหาเองไม่ได้ เห้อ ถ้าโดนเกิน 120 จะไม่เถียงสักคำ แต่โดนเกิน 110 รับไม่ได้จริงๆ กฎหมายก็เมื่อไรจะแก้ให้สูงกว่า 90 สักที กำหนดเป็นเส้นๆไปเลยก็ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปรับโหดมาก น่าจะมีกฏปรับตามฐานะ