ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่ารถหลายยี่ห้อจะเพิ่มราคาขึ้น 5000++ ปีหน้า(2014) จริงหรอครับ??  (อ่าน 4747 ครั้ง)

ออฟไลน์ star_tak2000

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่ารถหลายยี่ห้อจะเพิ่มราคาขึ้น 5000++ ปีหน้า(2014) จริงหรอครับ??
เซ็งเลยว่าจะซื้อพอดี  :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ได้ข่าวว่ารถหลายยี่ห้อจะเพิ่มราคาขึ้น 5000++ ปีหน้า(2014) จริงหรอครับ??
เซ็งเลยว่าจะซื้อพอดี  :'(
Swift คันนึงละ
ไม่แถม ป.1 แล้วด้วย  :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
หลายค่ายครับ เพราะปี 56 หลายค่ายให้ราคาพิเศษ หลังเปิดตัวก็ปรับราคาเป็นปกติ

แต่ ต้นปีก็เป็นแบบนี้ครับ เดี่ยวยอดน้อยลงก็อัดแคมเปนเพิ่มครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
หลายค่ายครับ เพราะปี 56 หลายค่ายให้ราคาพิเศษ หลังเปิดตัวก็ปรับราคาเป็นปกติ

แต่ ต้นปีก็เป็นแบบนี้ครับ เดี่ยวยอดน้อยลงก็อัดแคมเปนเพิ่มครับ

รถใหม่ๆสดๆ เล่นตัว พอรถใกล้เปลี่ยนโฉม ทั้งลดทั้งแถม ใช่ไหมครับท่าน  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ลองรวมใจกันไม่ซื้อสักพักแค่ 10 เปอร์เซนต์ของคนทั้งประเทศ ถ้าไม่รีบใช้  ในนี้ก็มีรถกันทั้งนั้น บ้านนึงก็ไม่ต่ำกว่า 3 คันเป็นอย่างน้อย

เดี๋ยวโปรงานๆก็มา  ;D

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เป็นเรื่องปกติ ของ ต้นปีครับ ปีใหม่ ดอกเบี้ย ใหม่(แพงกว่า ปลายปี) ของแถมน้อย เพราะส่วนใหญ่ เทขายช่วงปลายปี
เพื่อเร่งทำยอด อีกหน่อย ก้จะออกมาประกาสว่า แต่ละ ค่าย ขายได้เท่าไร ได้อันดับที่เท่าไร ของรถแต่ละประเภท

ออฟไลน์ OHMMY

ทำไมถึงคิดจะขึ้นราคากัน มีแต่เค้าคาดการณ์กันว่ากำลังซื้อปีหน้าจะลดลงจากปีนี้ ด้วยนโยบายต่างๆตลอดปีนี้ทำให้หลายๆคนตัดสินใจซื้อรถภายในปีนี้แทน
ถ้าเป็นรุ่นใหม่โมเดลเชนจ์ แล้วปรับราคาเพิ่มจากรุ่นเดิม อันนี้พอเข้าใจ แต่ถ้ารุ่นเดิม ข้ามปีใหม่ปรับราคาขึ้นพร้อมใส่ชุดแต่งกับอ้อปชั่น อันนี้คิดว่าไม่ควรค่ะ :-\

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้ารุ่นใหม่อันนี้เข้าใจ แต่ถ้ารุ่นเดิมขึ้นราคา For What !!

คงใช้อวัยวะส่วนอื่นที่ไม่ใช่สมองในการคิดหละมั้ง ;D

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ปีนี้ยอดขายก็ใช่จะว่าดี ขนาดลดราคากระตุ้นตลาดก็แล้ว ผมว่าคอยดูเถอะราคาที่ขึ้นไว้เป็นส่วนลด เช่น ขึ้นราคาหมื่นนึง แต่มีโปรลดราคาให้ลูกค้าหมื่นนึง แบบมึนๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ราคาที่ต้องขึ้นหนะ บริษัทรถไม่มีใครเขาอยากขึ้นกันนักหรอก

แต่ ดูราคาเหล็กรีดร้อน ราคาชิ้นส่วน ต่างๆ ที่มีการตกลงไว้กับผู้ผลิตชิ้นส่วน
ฯลฯ กันเสียก่อนไหมครับ?

ไม่แน่ว่า บางทีอาจต้องมีการจ่ายค่าปรับเกิดขึ้น ในกรณีที่ไม่สามารถสั่งชิ้นส่วนได้ในปริมาณที่ตกลงกันไว้ด้วย

มันหลายปัจจัยครับ

อย่าเพิ่งด่า กันแบบองุ่นเปรี้ยวคะนองปากกันนักเลย
บางคนนี่เห็นมาหลายทีแล้ว รับปีใหม่กันเลยทีเดียว!

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ที่ทราบมาก็  swift กับ yaris ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!