ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งผลปัญหาจานเบรคเงาไม่เท่ากันครับ  (อ่าน 2771 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
สืบเนื่องจากกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36044.0.html

ผมได้เอาไปเช็คระบบเบรคมาแล้วครับ ผลคือเป็นที่ผ้าเบรคสึกไม่เท่ากันติ้ดนึงตั้งแต่ปัญหาเบรคหน้าขวาผมตั้งแต่แรกครับ ลูกสูบทำงานปกติดี ช่างบอกว่าเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ก็หาย แต่ใช้ไปให้หมดก่อนก็ได้ เพราะมันไม่ได้มากอะไร (ก็จริง เพราะผ่านมาสามปีพึ่งจะเห็นชัดเจน)

ผมประทับใจการบริการของช่างที่ CG0-400 ที่รามอินทรานะครับ ถามปัญหาละเอียด วิเคราะห์ปัญหาละเอียด และตรวจสอบปัญหาเบื้องต้นให้เพื่อความสบายใจ แบบนี้ผมสบายใจที่จะจ่ายค่าบริการให้ครับ ต่างกับที่ Bosch ตรงเกษตร-นวมินทร์ที่ช่างดูปุ้บฟันธงปัญหาปั๊บ ไม่ถงไม่ถามปัญหาเพิ่มเติมซ๊ากกกกคำ อยากให้ชัวก็เข้าเครื่องตรวจสอบเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเก้าร้อยกว่าบาท  :-[

สรุปผมก็ใช้ต่อไปซักพักก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ เพราะเขาบอกว่าถ้าให้แก้ตอนนี้คือเจียร์จานเบรคใหม่ แล้วเปลี่ยนหรือขัดผ้าเบรคเดิมให้เท่ากันครับ

ปิดเคสปัญหา เย่!  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 10:44:03 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: แจ้งผลปัญหาจานเบรคเงาไม่เท่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 17:09:05 »
ดีใจด้วยครับที่เจออู่เก่งเคลียร์ปัญหาได้