ผู้เขียน หัวข้อ: " ส่วนต่าง " ในรายงานยอดขายเดือน พ.ย. ของ TOYOTA มันหมายถึงอะไรครับ  (อ่าน 5068 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=896:toyota----2009&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

จากรายงานยอดขายรถ เดือน พ.ย.  ในส่วนของยอดรวม ม.ค.-พ.ย. แต่ละบรรทัด ตัวเลขตัวสุดท้าย " ส่วนต่าง "

มันคืออะไรครับ ?  พยายามนึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก ว่า มันหมายถึงอะไร

บางบรรทัด มันต่างกันเป็นแสนกว่า ทั้งๆ ที่ ยอดขายแค่เกือบแสนเท่านั้น

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ส่วนต่าง ของที่สองหรือที่สาม เมื่อเทียบกับที่หนึ่งครับ...เอาที่หนึ่งเป็นตัวตั้งและเปรียบเทียบ

ทุกตลาดรถยนต์เอาอันดับสองเทียบหนึ่ง สามเทียบหนึ่ง แต่อันแรกผมสงใจจริงๆว่าทำไมส่วนต่างตลาดรวมของ Honda ถึงได้ 8654 คัน

ไม่เข้าใจว่าเทียบกับอะไรครับ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 19:44:48 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

เอ้อ...ใช่แฮะ จริงๆ ด้วยครับ

พอดี ไปดู 3 บรรทัดแรกอยู่นาน คิดเท่าไหร่ก็คิดไม่ออก

ที่แท้ เพราะส่วนต่างของ Honda มันผิด

อ้อ อีกอย่างนึง

ยอดขายแยกตามรุ่นของ Honda ยังไม่เห็นมาเลยนะ

ตั้งแต่ ณ สิ้นเดือน ต.ค. (รายงานออกตอนกลาง พ.ย.)

ไม่รู้เดือนนี้ จะหายอีกหรือเปล่า ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ยอดขายแยกรุ่น จากฮอนด้า นั้น โดยปกติแล้ว
ผมจะเข้าใจเป็นการส่วนตัวว่า

จะมีหรือไม่มี

อยู่ที่ความขยัน ของพี่ๆ พีอาร์ ครับ

Hahahahaha

ออฟไลน์ joufo

สงสัยครับ

แล้ว "รถเพื่อนการพาณิชย์" ของฮอนด้าคือรุ่นอะไรเหรอครับ เห็นมีอยู่ในตารางด้วย

สงสัยครับ

แล้ว "รถเพื่อการพาณิชย์" ของฮอนด้าคือรุ่นอะไรเหรอครับ เห็นมีอยู่ในตารางด้วย

ผมสงสัยว่า น่าจะ CR-V นะครับ 

ยอดขายรวม 11 เดือนที่ระดับ 4,xxx คัน หรือเฉลี่ย 4xx คัน/เดือน ไม่ใช่น้อยๆ เลย

ตัวเลขมันใกล้เคียงยอดขาย CR-V เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แม้ว่าความจริง CR-V ควรถูกเรียกว่า รถนั่งส่วนบุคคล
แต่สำหรับ การจัดอันดับยอดขายในลักษณะนี้ของประเทศไทย ฮอนด้า จะจีัด CR-V เอาไว้ในหมวดรถเพื่อการพาณิชย์ ครับ

ออฟไลน์ joufo

อย่างนี้ ซื้อ ซีอาร์วี มา เอากระจกออก ทำเป็นตู้ทึบแทน ก็จดทะเบียนเป็นป้ายเขียว ได้สิครับ  ;D ;D