ผู้เขียน หัวข้อ: (กระทู้ถาม) Tata Nano กับราคาประมาณ 220,000.- บาท .... คิดว่ายังไงกัน?  (อ่าน 6689 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
220,000.- พร้อมแอร์ วิทยุ กระจกมองข้าง (2ข้าง) กันชนสีเดียวกับตัวรถ
ดัมม์เบรค 4 ล้อ! ... มีให้เลือก 4 สี ...
แต่ประมาณปี 54 .... :o

Option ประมาณนี้ .. ราคาแบบนี้ .. คิดยังไงครับ?
แพงไป? หรือ พอรับได้?

กลุ่มเป้าหมาย มี 2 ประเภท
1.รถคันแรก ทดแทน กลุ่มผู้ใช้รถมอเตอร์ไซค์มาก่อน
2.รถคันที่ 2 หรือ 3 ของบ้าน ... เอาไว้ใช้ซื้อของ กันแดด กันฝนได้ ..

ตามรูปนี้ครับ

แล้วถ้าเป็นตัวถัง wide body version นี้ล่ะครับ (Nano Europa)

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
เอาข่าวมาจากไหนหรือเท่าที่ได้ยินมาเวอร์ชั่นที่จะขายนอกอินเดียจะเป็นแบบ Nano Europa ไม่ใช่เหรอ
ถ้าแบบ Nano Europa ก็โอเคนะในราคาสองแสนสองแต่เครื่องจะใหญ่กว่า 700 ซีซี รึเปล่าหนอ
ที่อยากให้ตัดออกไปเลย คือ กระจกไฟฟ้า(มาแบบหมุนมือสี่ด้าน) เซ็นทรัลล๊อค พวกอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่อนแรงอื่นๆ ในห้องโดยสารเอาออกไปแล้วไปชดเชยแทนในเรื่องช่วงล่างหรือไม่ก็ยางที่มากับรถดีกว่ากับประกอบรถให้สมราคาก็น่าจะเกิดได้สบาย  เพราะตัวจริงรถมันสูงแต่ล้อนิดเดียวเอง เลี้ยวทีอาจเสียวได้
แต่ถ้าให้เลือกระหว่างเชอร์รี่ คิวคิว กับ ทาทา นาโน ขอเลือกนาโนดีกว่า

เอาข่าวมาจากไหนหรือเท่าที่ได้ยินมาเวอร์ชั่นที่จะขายนอกอินเดียจะเป็นแบบ Nano Europa ไม่ใช่เหรอ
ถ้าแบบ Nano Europa ก็โอเคนะในราคาสองแสนสองแต่เครื่องจะใหญ่กว่า 700 ซีซี รึเปล่าหนอ
ที่อยากให้ตัดออกไปเลย คือ กระจกไฟฟ้า(มาแบบหมุนมือสี่ด้าน) เซ็นทรัลล๊อค พวกอุปกรณ์ไฟฟ้าผ่อนแรงอื่นๆ ในห้องโดยสารเอาออกไปแล้วไปชดเชยแทนในเรื่องช่วงล่างหรือไม่ก็ยางที่มากับรถดีกว่ากับประกอบรถให้สมราคาก็น่าจะเกิดได้สบาย  เพราะตัวจริงรถมันสูงแต่ล้อนิดเดียวเอง เลี้ยวทีอาจเสียวได้
แต่ถ้าให้เลือกระหว่างเชอร์รี่ คิวคิว กับ ทาทา นาโน ขอเลือกนาโนดีกว่า
กระจกมือหมุนครับ .. และ เครื่องก็ไม่เกิน 700 cc.
ขอบคุณสำหรับ Comment ครับ ;D

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
ถ้าราคาขนาดนี้โอเคครับแต่ขอเป็นนาโนยูโรป้านะ สวยมากๆ
ส่วนเรื่องเบรคขอเป็นหน้าดิสได้มั้ยอ่ะ
นอกนั้นโอเค
ส่วนกระจกมือหมุนก็โอเคนะไม่มีปัญหา
ออกแรงกันมั่งจะได้ไม่เป็นง่อย อิอิ

ถ้าราคาขนาดนี้โอเคครับแต่ขอเป็นนาโนยูโรป้านะ สวยมากๆ
ส่วนเรื่องเบรคขอเป็นหน้าดิสได้มั้ยอ่ะ
นอกนั้นโอเค
ส่วนกระจกมือหมุนก็โอเคนะไม่มีปัญหา
ออกแรงกันมั่งจะได้ไม่เป็นง่อย อิอิ

เท่าที่ผมจำได้ ... Drum 100% ครับ

ออฟไลน์ BnN

ฮ่วย
แต่เอาจริงๆดรัมเบรคอาจจะใช้งานได้โอเคก็ได้นะครับผมว่า

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
2 ถ้วนน่าสน  ;) ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ดูแล้วก็น่าสนใจอยู่นะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้า 2 แสนถ้วน แล้วเป็น Europa โอเค
เพราะถ้าเกินนี้ เลิกขาย จบแน่ๆ

ออฟไลน์ Tonaka

ขอเป็นดิสเบรคหน้าหน่อยเถิ๊ดดดด....
阿蘇山

ออฟไลน์ joufo

มีไฟตัดหมอกด้วยแฮะ  ;D

ออฟไลน์ euro

• Full Member
กลัวว่าเวลาเอาเข้ามาขายจริงๆๆ ก็ติโน้นตินี่ เทียบกับยี่ห้อนี้ยี่ห้อนั้น เมืองไทยทำตลาดยาก ติดหลายเรื่อง

ออฟไลน์ nicsjerry

ค่ายอินเดีย ชน กะค่ายญี่ปุ่นในตลาดรถไทย ถึงจาราคานี้ก้อเหอะ  มันยังคงเหนื่อย อยู่ดี   

ออฟไลน์ Ruksadindan

ให้ใช้แทนแมงกะไซกันแล้วกันครับสำหรับครอบครัวเล็กๆ ไม่ต้องซ้อนสาม ซ้อนสี่

GreenG

• บุคคลทั่วไป

เห็นด้วยเลย ตัดออกไปกระจกไฟฟ้า ขอแค่ พวงมาลัย EPS ก็พอ เซ็นทรัลล๊อกติดเองได้ครับ

เบรคดรัมก็ได้(ผ้าเบรคไปอัดเอาได้)

แต่ถ้าได้ดิสต์ก็ดีครับ

2 แสนแจ่มสุด

ออฟไลน์ gateaux

TaTa เท่าที่ผมดูมา งามทุกกระเบียดนิ้วจริงๆ   Pretty นะ ไม่ใช่รถ  ;D

ออฟไลน์ vellcap

1.ขอดิสก์เบรคล้อหน้า  
2.ไฟตัดหมอกทั้งหน้าและหลังไม่ต้องให้มา
3.มือเปิดประตูสีดำ  
4.กันชนหน้า-หลังสีดำ
5.วิทยุ-CD  ลำโพง ไม่ให้มาก็ได้  แต่ทำช่องลำโพง,ช่องเครื่องเสียง 1 DIN+ฝาปิดทิ้งไว้,เดินสายไฟรอ
6.ล้อแม็กไม่ต้องให้มา ขอแค่ล้อเหล็กขอบ 14+ น็อต 4 รูแบบทั่วไป
7.แอร์เป็นแบบ ธรรมดาๆพอ Heater และ ปรับทิศทางลม ไม่ต้องให้
8.เบาะนั่งหนังเทียม  
9.แยกเป็น 2 - 3 รุ่น รุ่นถูกก็ตัดอุปกรณ์ไม่จำเป็นออกให้หมด   รุ่นกลางก็ให้อุปกรณ์บางอย่างมา(ABS,วิทยุ-cd,ลำโพง 2 ตัว,เบาะผ้า,วัสดุภายนอกสีเดียวกับตัวรถ)   รุ่น top อยากให้อะไรก็ให้มาเลยครับ

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
น่าสน ครับ ซื้อมาขับในหมู่บ้าน และขับไปรับหลานๆที่โรงเรียนก็น่ารักดีนะครับ