ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ e-class w212 ประกอบในประเทศจะมาไทยหรือครับ????  (อ่าน 6487 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ตามนั้นครับ แล้วจะมี e 250 cdi ป่าวคับ

ป.ล แล้วชุดแต่ง amg ของรถรุ่นนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ จะแพงเท่าของ c-class ป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 00:07:00 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
Re: เมื่อไหร่ e-class w212 ประกอบในประเทศจะมาไทยหรือครับ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:09:00 »

เดานะครับ  ว่าน่าจะกลางๆปีหน้าน่ะครับ  คงมาใกล้ๆ motor show ตอนเมษา ....  รออยู่เหมือนกัน  แต่เป็น CGI ^^"

แต่ตอนนี้กำลังสงสัยว่า เป็นเครื่อง 1800 แล้วใช้ Turbo Charge .....  มันจะไม่ทำให้เครื่องรับภาระมากเกินไปเหรอครับเวลากดแช่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 03:11:34 โดย FcA »
ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ earth_e60

Re: เมื่อไหร่ e-class w212 ประกอบในประเทศจะมาไทยหรือครับ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 06:14:26 »

เดานะครับ  ว่าน่าจะกลางๆปีหน้าน่ะครับ  คงมาใกล้ๆ motor show ตอนเมษา ....  รออยู่เหมือนกัน  แต่เป็น CGI ^^"

แต่ตอนนี้กำลังสงสัยว่า เป็นเครื่อง 1800 แล้วใช้ Turbo Charge .....  มันจะไม่ทำให้เครื่องรับภาระมากเกินไปเหรอครับเวลากดแช่

มีแต่เกรย์ มาแล้วหนิครับ แต่ยังไม่เคยเห็นคนขับตัวเป็นๆ

1800 เทอร์โบ ผมเห็นมันก็เป็นแบบนี้ มาทุกรุ่น อิอิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:29:07 »
เครื่องยนต์ Turbo เดี๋ยวนี้ วัศดุที่เอามาใช้ทำเครื่องยนต์เค้าก็ออกแบบมาให้ทนขึ้นเยอะอยู่แล้วครับ

รถยุโรปสมัยนี้ติด เทอร์โบ กันหมดแล้ว ผมว่ามันก็เป็นแนวคิดที่ดีนะครับ ใช้พลังงานได้ถึงขีดสุดจริงๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:56:52 »

มีแต่เกรย์ มาแล้วหนิครับ แต่ยังไม่เคยเห็นคนขับตัวเป็นๆ

1800 เทอร์โบ ผมเห็นมันก็เป็นแบบนี้ มาทุกรุ่น อิอิ

Supercharge ไม่ใช่หรือครับ?

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 14:02:10 »

แม่แน่ใจอ่ะครับ แต่เห็นใบสเป็กมันเขียนแบบนั้นน่ะครับ ...  ผมก็สงสัยเหมือนกันเพราะรุ่นก่อนๆอย่าง SLK ก็เป็น Super Charge

ปล. ใครมีข้อมูลเรื่องตัวประกอบในมั่งอ่ะครับ  ผมได้แต่เดาว่า คงเปิดจองมอเตอร์โชว์ตอนเมษา แล้วรับรถที่หลัง  .....  ไม่รู้จะมีออฟชั่นอะไรหายไปมั่ง
ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 16:07:28 »
คุณพ่อเพิ่งคุยกับเซลล์ของธนบุรีมาเมื่อกี้ ถามรายละเอียดเรื่องสั่ง 250 CGI ประกอบนอกพอดี เลยได้ข้อมูลมาเพิ่ม

ตัวประกอบในเขาบอกว่ามันจะเป็น E300 นะครับ ไม่รู้ว่ายังมี 250 CGI อยู่เหมือนเดิมรึป่าว แต่หลักๆเลยคือ E300 มีแน่ ตอนนี้ก็เริ่มประกอบแล้วครับ ถ้าสั่งตัวประกอบในตอนนี้ เขาบอกว่ามกราก็ได้แล้ว ถ้ามีสีที่ต้องการใน stock พอดี ส่วนออปชั่นไม่รู้ว่ามีการตัดหรือเพิ่มอะไรบ้างนะครับ ที่แน่ๆ E300 มันเป็นเครื่อง V6 เกียร์จะไปอยู่หลังพวงมาลัยเหมือน S-Class และ ML และก็เป็นเกียร์ 7G-TRONIC

ส่วนประกอบนอกก็ยังสั่งได้อยู่ถ้าต้องการ อยากเพิ่มออปชั่นอยากได้สีแปลกๆก็สั่งได้ แต่รอหน่อย 5-6 เดือน อย่างเช่นที่ถามไปคือ 250 CGI สีเดียวกับตัว E500 เบาะสี natural beige อันนั้นรอ 6 เดือนครับ

และก็ 250 CGI เป็นเครื่อง Turbocharged ครับ ยืนยันข้อมูลจาก http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_W212
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 16:22:44 โดย pholathee »

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 19:57:25 »
คุณพ่อเพิ่งคุยกับเซลล์ของธนบุรีมาเมื่อกี้ ถามรายละเอียดเรื่องสั่ง 250 CGI ประกอบนอกพอดี เลยได้ข้อมูลมาเพิ่ม

ตัวประกอบในเขาบอกว่ามันจะเป็น E300 นะครับ ไม่รู้ว่ายังมี 250 CGI อยู่เหมือนเดิมรึป่าว แต่หลักๆเลยคือ E300 มีแน่ ตอนนี้ก็เริ่มประกอบแล้วครับ ถ้าสั่งตัวประกอบในตอนนี้ เขาบอกว่ามกราก็ได้แล้ว ถ้ามีสีที่ต้องการใน stock พอดี ส่วนออปชั่นไม่รู้ว่ามีการตัดหรือเพิ่มอะไรบ้างนะครับ ที่แน่ๆ E300 มันเป็นเครื่อง V6 เกียร์จะไปอยู่หลังพวงมาลัยเหมือน S-Class และ ML และก็เป็นเกียร์ 7G-TRONIC

ส่วนประกอบนอกก็ยังสั่งได้อยู่ถ้าต้องการ อยากเพิ่มออปชั่นอยากได้สีแปลกๆก็สั่งได้ แต่รอหน่อย 5-6 เดือน อย่างเช่นที่ถามไปคือ 250 CGI สีเดียวกับตัว E500 เบาะสี natural beige อันนั้นรอ 6 เดือนครับ

และก็ 250 CGI เป็นเครื่อง Turbocharged ครับ ยืนยันข้อมูลจาก http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_W212

โอ  ข้อมูลมาแล้วว  ขอบคุณครับ

แต่ อืมมม  E300 V6 เครื่องใหญ่กว่านำเข้าอีกแฮะ .....  ผมเดาว่าคงมี 250  แหละน้าาาา   แต่ถ้าไม่มี E300 จะราคาโดดไหมนี่ -*-

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 20:26:32 »
สงสัยไปเอาเครื่อง V6 ของ S300 มาใช้ชัวร์ๆเลย งานนี้ผมว่าคงลดต้นทุนสต๊อกอะไหล่มั้งครับ เพราะเอาเข้าจริงๆเลย E-Class W211 ผมเห็น E240 V6 เยอะพอสมควรเลย แสดงว่าเครื่องโตยังขายได้ดีอยู่

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:39:33 »
อุเม่ E300 W212 มันก็ใช้เครื่องบล้อคเก่าจาก E280 3.0 W211
ผมรู้สึกว่าจากอัตราการกินของเครื่องตัวนี้กับพละกำลังที่ให้กลับมาไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไรเลย

น่าจะเอา E350 มาเลยซะดีกว่านะ และยิ่งถ้าเอา W212 วางเครื่อง 3.5 V6 ฝาแดง เหมือนใน SL350 ได้นั่นประเสริฐสุดแล้ว

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:41:08 »

แล้ว Turbocharged กับ Supercharged มันต่างกันยังไงอะครับ