ผู้เขียน หัวข้อ: จะสิ้นปีแล้ว อยากชวนคุณจิมทำ Car summaryที่สุดแห่งความประทับใจประจำปีครับ  (อ่าน 5829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ผมเชื่อว่ามีหลายท่านที่สงสัยว่า  ขณะนี้ทำเนียบ top10ของคุณจิม ณ เวลานี้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง  และอีกไม่กี่วันปี2009 ก็จะผ่านพ้นไป  อยากชวนคุณจิมทำรายการพิเศษ ว่ารถสุดยอดประทับใจในแต่ละด้านคือใคร  เช่น สุดคุ้ม, สุดแรง,สุดห่วย(จะมีหรอ),สุดteenเอ้ย ไม่มี  อะไรทำนองนี้น่ะครับ   ถ้าจัดมาให้ได้จริงๆ จักเป็นพระคุณยิ่งครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Headlightmag Car of the Year กันเลยดีไหม?

ออฟไลน์ penthouse

• Newbie
  • *
ก็ไม่เลวนะครับ ลองจัดเป็นสำนักจัดอันดับดูบ้างก็ดีเหมือนกัน

มีหลายเรื่องอยากทำจังเลย....ครับ

แต่ ตอนนี้ เอาแค่งานตัวเองให้เสร็จก่อนเถอะ

SLK บอกจะเสร็จในวันนี้ ก็ยังไม่เสร็จเล้ยยยย ยังนั่งจิ้มกันต๊อกๆแต๊กๆ อยู่เชียว

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
Headlightmag Car of the Year กันเลยดีไหม?

ก้อดีนะคับพี่จิม
อยากเห็นเหมือนกันคับ ประมานว่า1-3ในแต่ละกลุ่ม^^

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
ไอเดียดีมากครับ แต่พี่จิมมี่จะจัดลำดับยังไงดีล่ะ แบ่งเป็น
1. รถที่ถูกใจที่สุด ในแต่ละ segment แบบไม่เทียบราคา
2. รถที่ไม่อยากคืนกุญแจที่สุด ชนิดไม่แบ่งชนชั้น วรรณะ
ดีมั้ยครับ เพราะแนวการรีวิวของพี่จิมมี่จะไม่ฟันธง

ยากนะ ลูกแก้ว

แล้วจะได้อ่านกันเมื่อไหร่ละเนี่ย?
SLK ยังไม่เสร็จ ซีรีส์ 7 รอ 730Ld มาทำ Full Review ไปเ้ลย
Altis 2.0 ก็ยังไม่จบสักที...

ปลายปี ก็ได้ S40 มาขับอีก...

ออฟไลน์ penthouse

• Newbie
  • *
คุณ Jimmy รับ Staff เพิ่มหน่อยได้มั้ยครับ ผมเห็นบาง Web เค้าให้คนสมาชิกที่มีศักยภาพพอที่จะทำได้ ก็ปล่อยให้เค้าทำ โดยทางเจ้าของ Web เป็นผู้คัดเลือก เปิดรับสมัครดูก็ได้นะครับ แล้วคุณ Jimmy ก็เพิ่ม ID สำหรับคนที่ทำคัมลัมภ์ใหม่ไป เสนอเฉยๆ นะครับ เผื่อจะนำไปพิจารณาดู

jaesz

• บุคคลทั่วไป

เอาแบบให้ Member Vote เลยดีไหมครับ

คุณ Jimmy รับ Staff เพิ่มหน่อยได้มั้ยครับ ผมเห็นบาง Web เค้าให้คนสมาชิกที่มีศักยภาพพอที่จะทำได้ ก็ปล่อยให้เค้าทำ โดยทางเจ้าของ Web เป็นผู้คัดเลือก เปิดรับสมัครดูก็ได้นะครับ แล้วคุณ Jimmy ก็เพิ่ม ID สำหรับคนที่ทำคัมลัมภ์ใหม่ไป เสนอเฉยๆ นะครับ เผื่อจะนำไปพิจารณาดู

เอาแค่น้องๆในทีม The Coup ที่มีอยู่ทุกวันนี้ เรายังดึงศักยภาพของพวกเขาออกมายังไม่เต็มที่เท่าไหร่เลยครับ

รอให้พวกเขาโชว์ฝีมือเต็มที่กว่านี้อีกนิดดีกว่า และขอให้ผมพอจะหารายได้มาจ่ายพวกเขาได้มากกว่านี้อีกหน่อยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ gateaux

ผมว่าคงใช้เวลาทำน่าดูนะนั่น  ถ้าทำง่ายๆ ก้อจะดูไม่น่าเชื่อถือ  แต่ถ้าลงรายละเอียดให้น่าสนใจ จะเอามือที่ไหนมาเพิ่มหว่า

ออฟไลน์ barnaminov

• Newbie
  • *
คุณจขกท ถ้าจะทำ Car summary จริง เอาแบบสุดเสียวด้วยดีมั้ย (บริการหลังการขายนะ) อิอิ  ;D

ออฟไลน์ mumu

• Newbie
  • *
ผมว่าทำทุกปี

ทำให้ต่อเนื่องเป็นวัฒนธรรม

เมื่อเวลาผ่านไป ห้าปีสิบปี

จะได้ประโยชน์มาก  ทั้้งคนซื้อรถใหม่

และ used car ครับ

เชื่อไหมครับ  มันทำให้ผมเห็นภาพ

เหมือนรางวัลสีสันอวอร์ด ของวงการดนตรีครับ

ดีครับผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

แอบถามพี่จิมมี่นิดนึงมี S40แล้วมี V50ด้วยไหม ;)

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
ถ้าทำได้.......ก็จะดีมากเลยครับ  ;D เพราะไอเดียท่านจิมบรรเจิด  ;D

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าได้ก็ ok เลยนะครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

ยากนะ ลูกแก้ว

แล้วจะได้อ่านกันเมื่อไหร่ละเนี่ย?
SLK ยังไม่เสร็จ ซีรีส์ 7 รอ 730Ld มาทำ Full Review ไปเ้ลย
Altis 2.0 ก็ยังไม่จบสักที...

ปลายปี ก็ได้ S40 มาขับอีก...

คิกๆ  ;D พี่จิมมี่ไม่ต้องรีบทำหรอกครับ ไว้สิ้นปี 2010 ค่อยทำก็ได้ครับ เพราะคิวรีวิวพี่ก็แน่นจนเอาขึ้นไม่ทันแล้วนี่
ดีมั้ยครับ หรือไว้ต้นปี 2011 ค่อยทำก็ยังไหว ไว้ต้อนรับปีใหม่ไง