ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีคำว่า "new" ขึ้นเฉพาะกระทู้ที่ใหม่จริงครับ  (อ่าน 9569 ครั้ง)

ออฟไลน์ pdz

• Newbie
  • *
  • ... as good as it gets ...
เป็นคนที่ชื่นชอบเวปนี้คนนึงครับ ติตตามทุกวันเลย ยังไงวันนี้ขอฝากความคิดเห็นซักเรื่องนะครับ

ผมไปดูกระทู้ย้อนหลังหน้าแรกตั้งแต่เปิดตัวเวป ก็ยังมี tag คำว่า "new" ต่อท้่ายเลยครับ แม้ว่ากระทู้จะมีการตอบล่าสุดเดือน กพ 52...
จริงๆ ผมว่ามันมีคำนี้ต่อท้ายอยู่ทุกกระืทู้เลยนะครับ ก็เลยขอเสนอว่าน่าจะขึ้น tag คำนี้เฉพาะกระทู้ใหม่มากกว่า

ไม่แน่ใจว่ามีท่านไหนแสดงความเห็นไปรึยัง ถ้ามีแล้วก็ขออภ้ัยที่โพสต์ซ้ำนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าคุณล็อกอินครั้งแรก

มันจะขึ้นหัวข้อ New ทั้งหมด ให้กับกระทู้ที่คุณยังไม่เคยเปิดอ่านมาก่อนครับ ไม่ว่ากระทู้นั้น จะเก่าแค่ไหนก็ตาม

เมื่อไหร่ที่เปิดอ่านแล้ว หรือตอบแล้ว อย่างใดอย่างหนึ่ง กระทู้นั้น คำว่า New จะหายไปเองครับ

และแต่ละคน จะขึ้นหัวข้อ New สำหรับ User ท่านนั้นๆ แตกต่างกันไป ตามแต่ระบบจะแจ้งให้ทราบครับ

อันนี้เป็นปกติ ของบอร์ดแบบนี้ครับผม