ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟแนนท์ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thai_CowBoy

• Newbie
  • *
เพื่อนฝากถามครับ
เค้าจะซื้อ honda city 2009  มือสองนี่จัดไฟแนนท์ ที่ไหนดีครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องไฟแนนท์ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 18:21:48 »
รถมือ 2 กู้ได้มาก น้อย อยู่ที่รายได้ของผู้กู้ครับ ...

เช่น ... ถ้าผ่อนรถ 6,000 บาท /เดือน แล้วผู้กู้มีรายได้ สุทธิ 25,000+ อันนี้จะกู้ได้เต็ม หรืออาจจะมีดาวน์นิดหน่อย

แต่ถ้าผ่อนรถ 6,000 แล้วเงินเดือนแค่ 15,000 สุทธิ อันนี้ อาจกู้ได้ไม่เต็มครับ ต้องมีเงินดาวน์ .....

ป.ล.ถ้าจะดูมือ 2 แนะนำลองไปดูมือ 1 ก่อนครับ ดอกถูก ดาวน์น้อย ..... มีให้เลือกหลายยี่ห้อครับ ...

ออฟไลน์ suksan4

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องไฟแนนท์ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 19:08:47 »
เดาว่า "เพื่อน" คุณ Thai_CowBoy ได้แหล่งซื้อรถ และเลือกรถ พอใจสภาพ และราคาแล้ว (ถ้าไม่ใช่ ต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่) กำลังจะขอสินเชื่อ...

1. เลือกบริษัทสินเชื่อที่น่าเชื่อถือ
2. ติดต่อขอสิ้นเชื่อพร้อมเอกสาร
3. ทำสัญญาเช่าซื้อ เงินดาวน์เท่าไร ระยะเวลาผ่อน และจำนวนเงินค่างวด
4. เมื่อบริษัทไฟแนนซ์อนุมัติ จะจ่ายเงินให้กับผู้ขายรถ และโอนกรรมสิทธิ์รถเป็นของบริษัท ระบุชื่อผู้เช่าซื้อเป็นผู้ครอบครองในสมุดคู่มือทะเบียนรถ

รายละเอียดต่างๆ ลองขอคำแนะนำจากผู้ขายดูครับ