ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องไฟตัดหมอกหลังอีกแล้วครับ แสบตามากแม้ไม่เห็นเอง  (อ่าน 4855 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member

http://www.facebook.com/yarissociety?ref=nf#/photo.php?pid=844386&op=2&o=all&view=all&subj=158980727723&aid=-1&oid=158980727723&id=1069252785
นี่ครับ เต็มๆเลย ดูมันทำ ใครเล่น FB ก็ร่วมมือกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
สงสัยไม่กลัวแค่รถข้างหลังไม่เห็นอ่ะครับ แต่คงกลัวเครื่องบินบินมาลงชนจากบนฟ้าเลย...กะให้เห็นไกลหลายกิโล...
Beauty is in the eye of the beholder...

สงสัยไม่กลัวแค่รถข้างหลังไม่เห็นอ่ะครับ แต่คงกลัวเครื่องบินบินมาลงชนจากบนฟ้าเลย...กะให้เห็นไกลหลายกิโล...

แค่ไม้ขีดยังเห็นได้ไกล 16 กิโลเลยพี่

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
เห็นแล้วเบื่อจริงๆครับ ขนาดปกติมืดๆไปจอดหลังรถที่ LED เยอะๆบางคันวันนี้ยังแสบตาเลย แล้วภาษาอะไรกับพวกชอบเปิดไฟตัดหมอก
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ไฟ LED ถ้าติดพอดีๆ ก็สวยนะครับ

แต่ถ้าแบบในรูป ผมว่าไม่ไหวนะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Nut_K

ผมเกลียดไฟท้ายแบบ LED มากเลยอะ

โดยเฉพาะเวลาเบรค

โอ้โห

แสบตามากๆ

คือจะบอกเป็นนัยว่า
ช่วยไปด่ามันหน่อยครับ
มันเถียงผมด้านๆอ่ะ

ต้องใช้พลังมหาชนบ้าง

ออฟไลน์ Satanic za'

เห็นแล้วมันน่าเอาสเปรย์สีดำไปพ่นจริงๆ

ออฟไลน์ JIRATH

ถ้าคิดในแง่ดี  :  เปิดแค่ตอนถ่ายรูปโชว์เพื่อน

ถ้าคิดในแง่ร้าย  :  เปิดทำไม..
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Nioka

เคยเจอวีออสแถว บางแสน ผมขับตามรถจากเบอร์ด๊อกไปเกือบถึงแหลมแท่น

เปิดไฟตัดหมอกตลอดทาง นึกในเจอเปิดหา ....อะไรวะ ถนนนั้นสว่างมากๆ เปิดไฟตลอดทาง

พอไปถึง4แยกไฟแดงใกล้ๆ แหลมแท่น ผมก็ไปจอดข้างพร้อมบีบแตรกะจะถามเลยเปิดไฟตัดหมอกทำไมครับ

สักพักในรถก็เปิดไฟข้างใน เห็นหญิงสาวสองตัว กำลังควักเครื่องสำอางมาแต่งหน้า ไม่ได้สนใจเสียงแตร เลย

ผมเปิดกระจกพร้อมกดแตรอีก3-4ที ก็ไร้วีแววที่หล่อนจะหันมา นั่งแต่งหน้าอยู่อย่างนั้นจนไฟเขียว แล้วเค้าก็ขับไปอย่างสบายใจ

ถ้าวั้นนั้นอารมณ์ไม่ดีกะตามไปตีไฟตัดหมอกให้แตกเลย (แค่คิดนะไม่ทำจริงหลอก ^^ )

พอดีว่าไปคนละทางผมเลี้ยวขวาเค้าตรงไปต่อ หึหึหึ

เคยเจอวีออสแถว บางแสน ผมขับตามรถจากเบอร์ด๊อกไปเกือบถึงแหลมแท่น

เปิดไฟตัดหมอกตลอดทาง นึกในเจอเปิดหา ....อะไรวะ ถนนนั้นสว่างมากๆ เปิดไฟตลอดทาง

พอไปถึง4แยกไฟแดงใกล้ๆ แหลมแท่น ผมก็ไปจอดข้างพร้อมบีบแตรกะจะถามเลยเปิดไฟตัดหมอกทำไมครับ

สักพักในรถก็เปิดไฟข้างใน เห็นหญิงสาวสองตัว กำลังควักเครื่องสำอางมาแต่งหน้า ไม่ได้สนใจเสียงแตร เลย

ผมเปิดกระจกพร้อมกดแตรอีก3-4ที ก็ไร้วีแววที่หล่อนจะหันมา นั่งแต่งหน้าอยู่อย่างนั้นจนไฟเขียว แล้วเค้าก็ขับไปอย่างสบายใจ

ถ้าวั้นนั้นอารมณ์ไม่ดีกะตามไปตีไฟตัดหมอกให้แตกเลย (แค่คิดนะไม่ทำจริงหลอก ^^ )

พอดีว่าไปคนละทางผมเลี้ยวขวาเค้าตรงไปต่อ หึหึหึ

นั่นแหละครับ ลักษณะนามเหมาะสมมาก

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
เรื่องนี้ไม่ไหวจะเคลีย

แต่เคยโมโหคันนึง ยาริสหรือวิออสนี้ละ  เปิดสว่างโล่ทิ้มตามาก  โมโห เลยแซง แล้วปาดหน้าพร้อมกับเปิดไฟตัดหมอกท้ายที่มีอยู่1ดวงน้อยนิด(อัลติสโฉมก่อน)สาดใส่มันบ่าง

ถึงแม้อัลติสรุ่นผมจะมี1ดวงก็สร้างความลำคาญและอันตรายได้บ่าง   แต่ของเจ้ารถตัวปัญหานี้ ผมว่า มันก่อให้เกิดอันตรายมากกว่าลำคาญ เสียด้วยนะ

ยังไงขอความกรุณาทุกท่าน ที่มีไฟตัดหมอกหลังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
เมื่อวานก็เจอวีออสเปิดแบบเนี้ยะ 

หงุดหงิดมากเลย แสงมันแยงตาเพราะเราต้องขับตามหลัง

ยังนึกเลย น่าจะขับชนท้ายซักทีแล้วให้ประกันจัดการไป ( พอดีขับกระบะอยู่ )

ออฟไลน์ #PETH#

เมื่อวานเห็น E60 เปิดไฟตัดหมอกหลัง เห็นแล้วทรมานสายตาอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ muying

ขับตามหลังแล้วเปิดไฟสูงใส่ไล่จี้ตูดไปเรื่อยๆเลยครับ  ทำบ่อยมาก  และจะไม่ยอมแซงด้วย   จนพวกปิด เราก็ลดไฟ

ออฟไลน์ gateaux

เจอจนเอือมครับ

แถมวันก่อนเจอซีนอนสีฟ้า แยงตา 2 คันรวด ภาวนาให้ Mang ขับสวนให้ไฟแยงตาขับไปทิ่มกันเอง