ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ  (อ่าน 24819 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
พอดีอ่านรีวิวคุณจิมมี่ เห็นด้วยอย่างมากค่ะในหลายเรื่อง

คอนโซลหน้า เราว่าสวยนะแปลกดี แต่ไม่น่าใช้อย่างมากเพราะมันชันลง
มันเหมือนกะบะสมัยเก่า เวลาจะกดเหมือนมันต้องชำเลืองมากๆ
คอนโซลที่น่าใช้ควรจะเป็นแบบลาดเอียง เพราะเวลาใช้มันมีความรุสึกได้วางอุ้งมือลงไปด้วย
นอกนั้นดีหมดค่ะ น่าใช้มาก มาสด้า 3 มีเหนื่อยแน่ค่ะ
เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรคะ

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
Re: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 23:19:16 »
พอดีอ่านรีวิวคุณจิมมี่ เห็นด้วยอย่างมากค่ะในหลายเรื่อง

คอนโซลหน้า เราว่าสวยนะแปลกดี แต่ไม่น่าใช้อย่างมากเพราะมันชันลง
มันเหมือนกะบะสมัยเก่า เวลาจะกดเหมือนมันต้องชำเลืองมากๆ
คอนโซลที่น่าใช้ควรจะเป็นแบบลาดเอียง เพราะเวลาใช้มันมีความรุสึกได้วางอุ้งมือลงไปด้วย
นอกนั้นดีหมดค่ะ น่าใช้มาก มาสด้า 3 มีเหนื่อยแน่ค่ะ
เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรคะ

ถ้าราคาของ Mazda 3  2014   2.0 skyactive ตามที่ได้ทราบมาเป็นแบบนั้นก็คงจะจริงละครับ แต่ถ้าเป็นรุ่น 1.8 ซึ่งยังไม่ทราบราคาและออปชั่นและยังไม่รู้จะมาเมื่อไหร่อันนี้ต้องรอดูอีกที

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: ไปลองอัลติสตัวใหม่มา ขอติเรื่องเดียวค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 23:35:45 »
ผมมองว่าคนที่ลำบากไม่น่าใช่ mz3
เพราะคิดว่าคนซื้อคนละกลุ่มกับอัลติสแน่ๆ

ที่ลำบากน่าจะซีวิคมากกว่าครับ แพ้ทุกกระบวนเลย

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 00:38:10 »
ผมว่ามาสด้าไม่เหนื่อยหรอกครับ
มาสด้าเองคงไม่คิดจะแข่งกับอัลติส
ผมคิดว่าเค้าให้ความสำคัญกับการเติบโตของยอดขายตัวเองมากกว่า
หรือแข่งกับตัวเอง

อีกด้านหนึ่ง ผมได้ไปลองอัลติส ผมกลับเห็นตรงข้ามกับคุณ
ข้อเสีย นอกจากคอนโซลที่ไม่สวยและหนาแล้ว
การขับขี่ เช่น เบรกหัวทิ่มนิดๆ ช่วงล่างตึงตังเมื่อผ่านหลุม ฝาท่อ
และการเก็บเสียงที่ไม่ดีนัก ด้วยปัจจัยเหล่านี้ ผมขอดูตัวเลือกอื่นครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 00:46:42 »
.
.
.
ถ้าผมจะซื้อรถคลาสนี้ แค่เอาไปทำ taxi ก็ตัดก่อนเป็นข้อแรกแล้วครับ
รถราคาไม่ใช่ถูกๆ แต่คนขายไม่คำนึงถึงเรื่องภาพลักษณ์เลย แย่ครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 00:58:25 »
altis ใหม่มันก็สวยดีนะครับ ผมว่าภายในมันก็ไม่ได้ขี้เหร่มากมายอะไร ภาพรวมดีกว่าตัวเดิมมากๆ

ถ้าเอาเฉพาะตัวรถวัดกัน ไม่รวมอย่างอื่น ผมกลับมองว่า ALTIS ต่างหากที่น่าจะลำบากหากเทียบกับ MZ3 ;D
แต่การซื้อรถราคาขนาดนี้เราจำเป็นต้องเอาอย่างอื่นมาพิจารณาด้วย
MZ3 จึงน่าจะแพ้ในด้านยอดขายอย่างแน่นอน ไม่ต้องเดา ไม่ต้องสืบ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 01:00:27 »
ผมมองว่าคนที่ลำบากไม่น่าใช่ mz3
เพราะคิดว่าคนซื้อคนละกลุ่มกับอัลติสแน่ๆ

ที่ลำบากน่าจะซีวิคมากกว่าครับ แพ้ทุกกระบวนเลย
ภายในปีนี้ซีวิคเค้าเตรียมสวนกลับอย่างแรงในตัง mc แล้วครับ
หน้าตา-วัสดุดูดีขึ้น เรื่องออพชั่นก็เห็น City เป็นตัวชิมลางแล้ว ว่าจัดหนักมาก
Civicเองคงไม่ให้มาน้อยไปกว่านั้น

ละก็เรื่องติ Altis นอกจากคอนโซลแล้ว ผมมีอีก 2 เรื่องครับ
-พื้นที่ภายในแทบจะเท่ากับรุ่นเก่า (อาจจะ)กว้างขึ้นแต่ไม่รู้สึก ทั้งๆที่ตัวรถใหญ่ขึ้น ฐานล้อยาวขึ้น 10cm
-ไหงรุ่นใหม่นี้เก็บเสียงล้อและช่วงล่างแย่ลงกว่าเดิม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 01:29:05 »
.
.
.
ถ้าผมจะซื้อรถคลาสนี้ แค่เอาไปทำ taxi ก็ตัดก่อนเป็นข้อแรกแล้วครับ
รถราคาไม่ใช่ถูกๆ แต่คนขายไม่คำนึงถึงเรื่องภาพลักษณ์เลย แย่ครับ
ภาพลักษณ์ ถ้าเป็นตัว Altis ก็หรูหราไงครับ อดทนด้วย
คงเป็นคุณแหละที่ไปมองมันไม่ดี

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 01:34:19 »
อัลติสหรูหรา ...... เหอะ คิดอยู่คนเดียวเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:10:18 »
.
.
.

ที่เยอรมัน Benz E-Class กับ BMW Series 5 เป็นแท๊กซี่วิ่งกันให้เกลื่อน ไปเยอรมันถ้าไม่เห็นแท๊กซี่เบนซ์แปลว่าคุณไปผิดประเทศแล้ว อย่างนี้ก็แปลว่าใครที่ใช้ Benz กับ BMW ก็ใช้รถแท๊กซี่เหมือนกันดิครับ 

ออฟไลน์ Graham

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:34:17 »
คนซื้อ altis คงไม่ได้ซื้อเพราะคิดว่ามันหรูนะ ส่วนใหญ่เป็นประเภทเน้นความคุ้มค่า เพราะ taxi นี่แหละช่วยการันตีว่ารุ่นนี้มันทนสุดๆ ซ่อมก็ง่าย อะไหล่ถูกๆเยอะมาก สำหรับผมๆมองว่า มาถูกทางด้วยซ้ำ คิดเล่นๆ taxi ใน กทมกี่คัน สร้างยอดขายได้มหาศาล นี่ยังไม่รวมรถบ้านอีก หลายคนชอบมองว่า ยี้ altis taxi ไม่เอาดีกว่า แต่ผมและอีกหลายคนมองว่า เออดีว่ะ อึด ถึก ทน ซ่อมถูก ส่วนตัวผมก็ไม่ได้มองว่าภาพลักษณ์มันแย่กว่ารถ secment เดียวกัน ถ้าจะวัดภาพลักษณ์ผมดูที่ secment รถเป็นหลัก
Altis=civic=mz3
Camry=accord=teana

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 04:41:32 »
คนซื้อ altis คงไม่ได้ซื้อเพราะคิดว่ามันหรูนะ ส่วนใหญ่เป็นประเภทเน้นความคุ้มค่า เพราะ taxi นี่แหละช่วยการันตีว่ารุ่นนี้มันทนสุดๆ ซ่อมก็ง่าย อะไหล่ถูกๆเยอะมาก สำหรับผมๆมองว่า มาถูกทางด้วยซ้ำ คิดเล่นๆ taxi ใน กทมกี่คัน สร้างยอดขายได้มหาศาล นี่ยังไม่รวมรถบ้านอีก หลายคนชอบมองว่า ยี้ altis taxi ไม่เอาดีกว่า แต่ผมและอีกหลายคนมองว่า เออดีว่ะ อึด ถึก ทน ซ่อมถูก ส่วนตัวผมก็ไม่ได้มองว่าภาพลักษณ์มันแย่กว่ารถ secment เดียวกัน ถ้าจะวัดภาพลักษณ์ผมดูที่ secment รถเป็นหลัก
Altis=civic=mz3
Camry=accord=teana

เห็นด้วยครับ C-Segment ที่ดูๆอยู่ตอนนี้ยังไม่ได้รู้สึกว่าคันไหนหรูหราจริงสักคันนอกจากงานดีไซน์ที่อาจเน้นมาดหรู เช่น ซิลฟี เป็นต้น ส่วนตัวซื้ออัลติสเพราะเน้นคุ้มค่าทนทานใช้งานง่ายครับ เสียตรงไหนซ่อมตรงนั้น อยากได้รถหรูถ้าเป็นผมไปออกเบนซ์ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 04:46:46 »
สำหรับผมขอติ  Altis หลายเรื่องเลยครับ  รถระดับ Altis ราคาแพงกว่าแต่ออฟชั่นยังแพ้ City ซึ่งผมมองว่า ไม่คุ้มค่าครับ และคอนโซลตั้งชันเกินไปเหมือนรถกระบะเลย 
ผมคิดและคาดว่าให้ Civic MC อัดออฟชั่นมาแบบเต็มที่ครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 05:08:32 »
.
.
.
ภาพลักษณ์ ถ้าเป็นตัว Altis ก็หรูหราไงครับ อดทนด้วย

ใช่ครับ ก็เป็นผมไงผมบอกว่าคนอื่นหรอ??
แล้วไอ้ที่มองว่าหรูหราก็คงเป็นคุณแหละที่ไปมองมันว่าดี ถูกไหม??
ต่างคนต่างความคิดไงครับ เป็นคุณก็คงซื้อ แต่ผมไม่ซื้อก็แค่นั้น

.
.
.

ที่เยอรมัน Benz E-Class กับ BMW Series 5 เป็นแท๊กซี่วิ่งกันให้เกลื่อน ไปเยอรมันถ้าไม่เห็นแท๊กซี่เบนซ์แปลว่าคุณไปผิดประเทศแล้ว อย่างนี้ก็แปลว่าใครที่ใช้ Benz กับ BMW ก็ใช้รถแท๊กซี่เหมือนกันดิครับ  

กะไว้แล้วว่าต้องมีคนมาพูดแบบนี้ ha ha ha
ถ้าเคยไปคงรู้แหละ ผมไม่อธิบายดีกว่า  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2014, 05:19:25 โดย raygun »

ออฟไลน์ sajilki

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 05:47:08 »
ภาพลักษณ์ อัลติสไม่แย่หรอกเพราะราคาซื้อคนก็รู้ว่าเท่ากันในซีคมองเรื่องอื่นๆดีกว่า ว่าสวยหรือไม่สวยอะไรแย่ว่าไป

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 07:26:07 »
ต่างคนต่างความคิดครับ คนไม่ชอบก็บอกดูโลเพราะเอาไปทำ taxi คนชอบก็บอกว่าเพราะเป็นรถตลาดอะหลั่ยหาง่าย ซ่อมง่าย ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกแล้วแต่ความชอบ เอ้า ผมเริ่มต้มน้ำรอแล้วสำหรับกระทู้นี้

ออฟไลน์ kitakita

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 07:39:07 »
ตอนที่ผมไปลองขับ ไปจองผมก็ลังเลนะแต่ ถ้าที่ไปเทียบไปลองขับมาทั้ง ซีวิค ซิลฟี่ โฟกัส อัสติส

ผมดันถูกจริตกับอัสติสที่สุด ผมว่ามันเหมาะกับผม ส่วน MZ3 คงไม่น่าจะได้เพราะเปิดตัวมีนา กว่าจะส่งมอบ

ผมใช้รถเดือนเมษาช่วงสงกรานต์ เลยตัดใจไปซะ ส่วนประเด็นเรื่องแท็กซี่ผมว่าผมเริ่มชินล่ะ

ใครจะว่ายังไงก็ช่างเงินเรา แล้วรถมันก็ถูกจริตกับผม แต่บางที่ก็มีอารมณ์เหมือนกันนะครับ

แหม่...มาว่าเหมือนว่าโง่ มาว่าเหมือนเป็นรถรับจ้างบ้างล่ะ สุดท้ายก็คิดว่าถ้าชอบก็คงชอบ

ก็คงเหมือนมีแฟนคนนั้นคนนี้พูดอย่างนี้ แต่ตอนคบกันไม่ได้มีใครมารู้ตัวตนของเค้ามากกว่าที่เราสัมผัส

ฟังเข้ามา คบแบบเผินๆ ก็ว่ากัน ตอนนี้ได้แต่ทำใจ....... ที่สำคัญใครเค้าจะซื้ออะไรอย่าไปดูถูกเค้า เพราะคุณไม่ได้เป็นเค้า

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:07:09 »
โดยรวมผมเห็นว่าดีกว่าตัวเก่านะ เครื่องนิ่งเงียบดี

แต่ข้อเสีย การเก็บเสียงเวลารถวิ่งไม่สมราคารถ แอร์ไม่เเยกซ้ายขวา ควบคุมอุณหภูมิไม่ได้ หนาวอย่างเดียวเลย ราคาตัวท๊อปแพงเกินไป

เรื่องรถเอาไปทำtaxi ไม่เห็นต้องคิดอะไรมากมาย ถ้าซีเรียสต่อไปคงซื้อรถกระบะมาขับไม่ได้ เพราะเป็นรถใช้ขนของใช้เป็น2แถว

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:13:12 »
รุ่นนี้ยังตัดตู้ ฮีทเตอร์ทิ้งตามสไตล์พี่โตอยู่หรือเปล่าค่ะ เมืองไทยเริ่มหนาวนะ ;D

ออฟไลน์ numcp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:18:28 »
.
.
.
ผมว่าคุณsensitiveเกินไป จริงๆแล้วมันก็ c-segment เหมือนคนอื่น  
มันอาจจะแพงในสายตาเราแต่กับรถทั้งหมดแล้ว ผมว่ารถที่ขาย segment นี้ไม่น่าจะเรียกว่าเป็น segment ราคาแพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2014, 08:24:06 โดย numcp »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:52:48 »
.
.
.

ใช่ครับ ก็เป็นผมไงผมบอกว่าคนอื่นหรอ??
แล้วไอ้ที่มองว่าหรูหราก็คงเป็นคุณแหละที่ไปมองมันว่าดี ถูกไหม??
ต่างคนต่างความคิดไงครับ เป็นคุณก็คงซื้อ แต่ผมไม่ซื้อก็แค่นั้น

.
.
.

กะไว้แล้วว่าต้องมีคนมาพูดแบบนี้ ha ha ha
ถ้าเคยไปคงรู้แหละ ผมไม่อธิบายดีกว่า  ;)

ถ้าจะตอบแบบอมภูมิทำตัวเป็นกูรู้อยู่คนเดียวไม่ต้องตอบก็ได้ครับ ผมก็มีเพื่อนเป็นคนเยอรมันแท้ๆหลายคน ผมเคยถามเค้าว่าถ้าจะซื้อ Benz เค้าถือมั้ยเรื่องที่คนเอามาทำเป็นแท๊กซี่เยอะแยะ ทุกคนจะตอบคล้ายๆกันว่า ไม่เกี่ยวนิ Benz เป็นแท๊กซี่แล้วมันมีปัญหาอะไรเหรอ ผมเลยอธิบายว่าที่เมืองไทยมีรถรุ่นนึงที่มีคนนิยมเอามาทำแท๊กซี่ แล้วมีคนไทยบางส่วนแต่เยอะพอสมควรไม่อยากซื้อรถรุ่นนี้เพราะเค้ามองว่ารถที่เอามาทำแท๊กซี่ภาพลักษณ์มันดูไม่ดีเป็นรถราคาถูกเหมือนกำลังขับรถรับจ้าง เพื่อนผมหัวเราะกลิ้งเลย เค้าบอกซื้อมาใช้เองไม่ได้เอาโป๊ะไฟ TAXI มาติดบนหลังคาซะหน่อย แล้วมันจะเป็นแท๊กซี่ไปได้ยังไง ???

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:58:02 »
กลายเป็นกระทู้ แอนตี้ แท็กซี่ไปซะงั้น

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 09:02:25 »
เค้าให้พูดคุย comment ตัวรถไม่ใช่เหรอครับไหงเรามา comment กันเองครับ เคารพในการแสดงความคิดเห็นซึ่งกันและกันนะครับผม  ใครจะคิดอย่างไรมันก็เป็นสิทธิครับผม เราก็แสดงมุมมองทางทัศนคติของเราครับ อย่าวิจารย์กันเองเลยนะครับ เดียวมันจะยืดยาวกันไปใหญ่ครับ

Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 09:39:25 »
ผมล่ะเบื่อกับกระทู้ของพี่โตจัง เข้าอ่านว่าจะมีอะไร

แต่เหมือนบ่นๆ แล้วจบจะตั้งทำไมกระทู้แบบนี้

แต่เหมือนมันยาวทุกครั้งเลย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:01:04 »
บางคนไม่ซื้อเพราะมันเป็นแท้กซี่
บางคนแค่ลังเล
บางคนไม่สนใจ
บางคนกลับชอบใจอะไหล่เยอะ

มันเป็นความจริง ที่มีทุกแบบบผมก็อยู่ในสองกลุ่มแรกครับ
แล้วนี่ประเทศไทย ผมว่าภาพลักษณ์คนขับแท้กซี่มันดูแย่นะ แม้ว่าขับแล้วจะเงินดีก็ตาม

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:15:03 »
พูดถึง altis ทีไร ทำไมต้องมี TAXI เข้ามาเกี่ยวข้องทุกทีเลย    ......... เฮ้อ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:18:49 »
Altis เปิดตัวก่อนใครเพื่อน ค่ายอื่นก็จะดูด้อยกว่าเป็นธรรมดาครับ รอค่ายอื่นเปิดตัวรถในระดับเดียวกันก่อนนะ เดี๋ยวสุดท้ายพี่โตก็จะดูเป็นรถตลาดธรรมดา เพราะพี่โตให้ออพขั่นน้อยกว่าชาวบ้านเขามาตลอด  เรื่องความแรงผมว่าค่ายอื่นสู้ยาก แต่เรื่องออพชั่นและความคุ้มค่าเปิดตัวทีหลังมักได้เปรียบเสมอ ;)
Test ..

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:34:51 »
สำหรับผมนะ อัลติสตัวนี้สวยกว่าเดิมเยอะ วัสดุดีขึ้น แต่อยากให้โตโยต้ายัดอะไรให้ครบๆมากกว่านี้ อย่ากั๊กเลย อัลติสในมุมมองผมจะเหมือนแท็กซี่ยังใง ความดีมันคือมีเพื่อนเยอะ อะไหล่คงมากมาย ถ้าเสียคงหาอะไหล่ซ่อมได้ง่าย เรื่องภาพลักษณ์ผมไม่ค่อยสน เพราะรถผมเอง ขับเอง ภูมิใจกับมันเพราะเราซื้อแสดงว่าเรามองข้ามข้อเสียมันไป แต่ผมไม่เคยมีอัลติส มีรถโตโยต้าแค่แคมรี่ ฟอจูนเนอร์ ยาริสตัวใหม่ และถ้ามีเงินคงไม่ซื้ออัลติสแน่ เพราะไปลองนั่งแล้ว คอนโซลหนา สูงและดูย้อนยุคแถมบริเวณรอบๆสูงไปหมดเช่นคอนโซล ขอบหน้าต่าง มันอึดอัดและผมสนใจความสวยของตัวรถภายในมากกว่าภายนอก เพราะเราใช้รถ ต้องนั่งขับ สัมผัสบรรยากาศภายในมากกว่าความสวยนอกรถอยู่แล้ว ช่วงล่างได้ลองเทสมาบ้าง ผมว่าพอๆกับตัวเก่า ส่วนพวงมาลัยนั้นมันไม่สวยเลย ไปเอาพวงมาลัยแคมรี่รุ่นเดิมที่ตอนนี้เอามาใส่ให้กับวีโก้4ประตู ยังสวยกว่าอีก ปล.ซิตี้ใหม่ยัดออฟชั่นมาแบบจัดเต็ม รอดูว่าซีวิคไมเนอร์เช้นจะยัดอะไรมาบ้าง

ออฟไลน์ gttle

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:43:19 »
ส่วนตัว โตโยต้า นี่ไม่ถูกจริตผมซักรุ่นนอกจาก GT86 เลยไม่ซื้อครับแต่ผมสงสัยมานานแล้วว่าทำไมเรื่องเอามาทำ TAXI นี่มันถึงเป็นประเด็นในการติดสินใจได้?? ผมว่ามันเฉยๆมากๆเลยครับต่อให้ไม่มี TAXI ก็วิ่งกันเต็มบ้านเต็มเมืองอยู่แล้วไม่ได้ใช้แล้วดูดีดูเด่นกว่าชาวบ้านจะมี TAXI ภาพลักษณ์มันก็ไม่ได้ดูด้อยลงนะเพราะมันก็ไม่ได้พรีเมี่ยมอะไรเป็นรถบ้าน C seg นี่แหละผมไม่ได้นึกถึงตอนมันเป็น TAXI ด้วยซ้ำเพราะไม่ได้เป็นสีเหลือง/น้ำเงิน เหลือง/ชมพู แล้วมีโป๊ะไฟข้างบน

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:59:31 »
ทะเลาะกันขนาดไหน สุดท้ายพวกพี่ก้ต้องนั่งแท็กซี่กันอยู่ดี
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023