ผู้เขียน หัวข้อ: BSI ของ BM ไม่รับเคลมในกรณีนี้เหรอครับ  (อ่าน 16918 ครั้ง)

DoNg

• บุคคลทั่วไป
Re: BSI ของ BM ไม่รับเคลมในกรณีนี้เหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 13:46:28 »
ผมมั่นใจว่า
ถ้าเรื่องแบบนี้กับรถญี่ปุ่น
โดยเฉพราะโตโยต้า
จะมีคนตามน้ำมาด่าด้วยมากกว่านี้

แต่นี่เป็นบีเอ็ม บางคนก็บอกเปลี่ยนศูนย์
บางคนก็บอกว่าเราเข้าใจผิด
บางคนก็บอกให้นึกถึงคุณความดีด้านอื่น

โลกมันเอียงไปจริงๆ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: BSI ของ BM ไม่รับเคลมในกรณีนี้เหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 15:15:31 »
ผมไม่รู้นะ แต่ ตอนที่ E60 ของพ่อยังอยู่ใน BSI

ชิ้นส่วนพลาสติก รอบ ปุ่ม Push Start ลอก เค้าก็เครมให้นะครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 17:03:12 »
อ่านเรื่องนี้ ก็เลยโทรไปถามผจก. ศูนย์ที่รู้จักกัน ยืนยันว่าเคลมไม่ได้นะครับ เพราะจริงๆ BSI 5 ปี ครอบคลุมแต่การบริการพวกเปลี่ยนถ่ายน้ำมันอะไรพวกนี้ ถ้าเป็นชิ้นส่วนที่ไม่ได้มีผลต่อการใช้งาน (ตรงนี้ก็ต้องมาเถียงกันอีก แต่เข้าใจว่ามีผลต่อการใช้งานคืนส่วนนั้นเสียไปแล้วรถไม่สามารถวิ่งได้เลย หรือวิ่งได้แต่ไม่ปลอดภัย เพราะฉะนั้นปุ่มลอกไม่อยู่ในกรณีนี้แน่นอน) ก็จะไม่เปลี่ยนให้ อันนี้ต้องไปอยู่กับตัวรับประกันรถ 2 ปีเท่านั้น พี่ท่านนั้นบอกว่าที่ผ่านมาเคลมๆ กันได้ เพราะว่าศูนย์ส่วนใหญ่ยอมให้แบบ Goodwill แต่ตอนนี้ BMWTH ค่อนข้างรัดกุมเรื่องนี้ ถ้าศูนย์ไหนเปลี่ยนให้ก็ต้องรับภาระค่าใช้จ่ายไปเอง อันนี้ส่วนนึงเกิดจากหลังจากนนี้ BMWTH จะตั้งราคารถให้แข่งขันก็ยี่ห้ออื่นได้ด้วย เลยต้องมารัดกุมเรื่อง BSI หน่อยครับ

จริงๆ ก็ไม่น่างง นะครับ ถ้า BSI กับ Warranty เหมือนกัน ทำไม BMWTH ต้องแยกตัวนึง 5 ปี อีกตัวนึง 2 ปีด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถามจากศูนย์เดียวนะครับ แต่พี่ท่านนั้นบอกว่ามีออกมาเป็นจดหมายเวียน เพราะฉะนั้นทุกศูนย์น่าจะมีนโยบายใกล้ๆ กัน

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 17:18:15 »
ผมมั่นใจว่า
ถ้าเรื่องแบบนี้กับรถญี่ปุ่น
โดยเฉพราะโตโยต้า
จะมีคนตามน้ำมาด่าด้วยมากกว่านี้

แต่นี่เป็นบีเอ็ม บางคนก็บอกเปลี่ยนศูนย์
บางคนก็บอกว่าเราเข้าใจผิด
บางคนก็บอกให้นึกถึงคุณความดีด้านอื่น

โลกมันเอียงไปจริงๆ

ึ555ชินเถอะครับนี่hlm&bmw
ไปดูกระทู้จะมีf30 f10 e90 320d,i  มาทุกวันขาประจำที่นี่ครับ
ส่วนพี่โตก็ตรงกันข้ามแหละครับที่นี่มาโดนตลอด

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 17:34:04 »
เข้าใจเจ้าของกระทู้และสมาชิกที่มาออกความเห็นรวมถึงชื่นชมที่ไปตรวจสอบรายละเอียดให้อีกครั้งครับ ความคาดหวังสำหรับรถยนต์ระดับพรีเมี่ยมย่อมค่อนข้างสูงเป็นธรรมดาที่จะย่อมไม่พอใจในการรับประกันหรือรับผิดชอบสำหรับกรณีที่เราเห็นว่าไม่ควรเสื่อมสภาพเร็วเกินไป ตัวอย่างตอนผมซื้อ Benz W124 280E ป้ายแดงราคา2.8ล้านมาใช้2ปีกว่าฝากระโปรงหลังผุเลยยอมไม่ได้ต้องE-MailไปComplainที่เยอรมนีจนฝรั่งเจ้าหน้าที่ Benz ต้องลงมาซ่อมเองพร้อมทั้งรับปากกว่าถ้าผุอีกจะเปลี่ยนให้ใหม่ฟรีผมถึงยอม จากนั้นมาพี่อรุณและแผนกCSD MB Thailandจึงรู้จักผมครับ แต่เมื่อย้อนกลับไปดูตัวเองสมัยวัยรุ่นเด็กๆได้ครอบครองBMW E30 316 4ประตูล็อตแรกของเมืองไทยที่มีDefectมากมายขนาดวิ่งเข้า0เกือบทุกเดือนจนช่างรู้จกผมทุกคน แต่ถึงกระนั้นด้วยความที่เป็น BMW Lover ทำให้ยอมทนใช้งานและยังซื้อ E30 Minor Change ทั้งๆที่รู้ว่าอาจจะเจอแจ็คพ็อตเหมือนเดิมอีกก็ได้ ดังนั้นความรู้สึกของแต่ละท่านผมเข้าใจครับ ถ้ายังไงลองเขียนจดหมายถึงผู้บริหารดูอาจจะเคลมได้ก้เป็นได้เพราะถ้างบGoodwillยังพอมีก็อาจจะได้นะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 20:54:06 »
เข้าใจความรู้สึกนะครับ แต่ผมแค่อยากจะบอกว่า อย่าให้แค่ปุ่ม ทำให้เลิกใช้รถยี่ห้อ นั้นยี่ห้อนี้เลยครับ

บางทีเรื่องนิดเดียว เสียดายที่จะไม่ได้ใช้รถดีๆ นะครับ

หลายยี่ห้อ ก็แย่พอกันอะนะ ยิ่งญี่ปุ่น 2 ปี คอนโซล ดังไปหมด เคลมคงต้องคันใหม่กันเลยทีเดียว

หุหุ

ผมว่าพี่อย่าดูถูกรถญี่ปุ่นมากนักเลยครับ ผมเชื่อว่าหลายคัน หลายยี่ห้อ ไม่ได้คอนโซลดังตอน 2 ปีอย่างพี่ว่าหรอกครับ BMW ที่พี่ชอบนักหนามีปัญหาก็หลายคัน ยังจำได้ว่า พี่ยังเคยมาชม BSI ไม่นานมานี่เลย พอนี่มีปัญหากับการเคลมพี่ก็บอกให้หยวนๆ ไป

เอิ่มม ขอโทษครับ คุณน้องครับ พี่ขับ accord G8 ครับน้อง แล้วรถพี่ คอนโซลดังตอนปีที่ 2 ครับ และ CRV ที่เคยใช้ 3 ปีหนังหุ้มประตูขาดครับ แต่แล้วก็อีกหลายๆ คันครับ ที่เจอ ไม่ใช่ว่า ดูถูกครับ แต่การประกอบรถของเมืองไทย และวัสดุของรถ ก็ตามราคาครับ พี่ก็ซื้อฮอนด้ามาเป็น 10 คัน (รวมของที่บ้าน) เพิ่งจะมี BM มานี่แหละครับ คันแรกของบ้าน ที่พี่ซื้อเองครับ

ส่วน BSI ครับ ชมครับ มีกี่ยี่ห้อในเมืองไทยครับ ที่รับประกันแบบนี้ครับ ตั้งราคามารวมเซอร์วิสไปเลยทีเดียว และคนรู้จักหลายๆ คนก็เคลมได้หลังปีที่ 2 ครับ ไม่ได้ดูถูกเลยครับ และก็ไม่ได้ชมอะไรเป็นการส่วนตัว แต่เป็นการแนะนำว่า มีคนรู้จัก และใน web bmws หลายคนเขาก็เปลี่ยนกันได้ครับ อาจจะลองหาวิธีดู อย่างหลายๆ คนที่นี่เขาก็แนะนำให้ลองเปลี่ยนศูนย์ ซึ่งก็น่าจะหมายถึงว่า มันก็ยังมีลุ้นนะครับ และการจะตัดขาดรถยี่ห้อนึงไปเลย โดยปุ่มลอก แล้วเขาไม่เปลี่ยนให้ พี่ก็แค่ว่า บางทีนิดหน่อย มองข้ามได้ ให้มองจุดดีๆ ที่รถมีสิครับ  หากกะแค่ปุ่มลอก แล้วเขาไม่เปลี่ยนให้ แล้วไม่หยวน คุณน้องจะแนะนำให้ จขกท ทำอย่างไร ไหนลองบอกหน่อยได้ไหมครับ หลายคนก็ได้บอกไปแล้วว่า สัญญามัน  2 ปี แปลว่าตามกฏหมาย มันไม่ได้ครับ แนะนำหน่อยละกันนะ อย่าหายไป

หากทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัย เพราะไม่ดูถูกรถญี่ปุ่นเลย อาจจะไม่ได้ระบุชัด แต่หมายถึงรถพี่เองครับ ดูจากลายเซ็นต์ก็รู้ครับ หากดูถูก คงไม่ใช้มาเป็น 10 คันครับ ใช้คำเบาๆ หน่อยก็ได้นะครับ คุณน้อง แนะนำกันนะครับ ไม่ใช่โจมตี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 20:58:45 โดย Monn »
S3 - F30
X1 - E84

AuNaraKa

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 21:34:38 »
เข้าใจความรู้สึกนะครับ แต่ผมแค่อยากจะบอกว่า อย่าให้แค่ปุ่ม ทำให้เลิกใช้รถยี่ห้อ นั้นยี่ห้อนี้เลยครับ

บางทีเรื่องนิดเดียว เสียดายที่จะไม่ได้ใช้รถดีๆ นะครับ

หลายยี่ห้อ ก็แย่พอกันอะนะ ยิ่งญี่ปุ่น 2 ปี คอนโซล ดังไปหมด เคลมคงต้องคันใหม่กันเลยทีเดียว

หุหุ

ผมว่าพี่อย่าดูถูกรถญี่ปุ่นมากนักเลยครับ ผมเชื่อว่าหลายคัน หลายยี่ห้อ ไม่ได้คอนโซลดังตอน 2 ปีอย่างพี่ว่าหรอกครับ BMW ที่พี่ชอบนักหนามีปัญหาก็หลายคัน ยังจำได้ว่า พี่ยังเคยมาชม BSI ไม่นานมานี่เลย พอนี่มีปัญหากับการเคลมพี่ก็บอกให้หยวนๆ ไป

เอิ่มม ขอโทษครับ คุณน้องครับ พี่ขับ accord G8 ครับน้อง แล้วรถพี่ คอนโซลดังตอนปีที่ 2 ครับ และ CRV ที่เคยใช้ 3 ปีหนังหุ้มประตูขาดครับ แต่แล้วก็อีกหลายๆ คันครับ ที่เจอ ไม่ใช่ว่า ดูถูกครับ แต่การประกอบรถของเมืองไทย และวัสดุของรถ ก็ตามราคาครับ พี่ก็ซื้อฮอนด้ามาเป็น 10 คัน (รวมของที่บ้าน) เพิ่งจะมี BM มานี่แหละครับ คันแรกของบ้าน ที่พี่ซื้อเองครับ

ส่วน BSI ครับ ชมครับ มีกี่ยี่ห้อในเมืองไทยครับ ที่รับประกันแบบนี้ครับ ตั้งราคามารวมเซอร์วิสไปเลยทีเดียว และคนรู้จักหลายๆ คนก็เคลมได้หลังปีที่ 2 ครับ ไม่ได้ดูถูกเลยครับ และก็ไม่ได้ชมอะไรเป็นการส่วนตัว แต่เป็นการแนะนำว่า มีคนรู้จัก และใน web bmws หลายคนเขาก็เปลี่ยนกันได้ครับ อาจจะลองหาวิธีดู อย่างหลายๆ คนที่นี่เขาก็แนะนำให้ลองเปลี่ยนศูนย์ ซึ่งก็น่าจะหมายถึงว่า มันก็ยังมีลุ้นนะครับ และการจะตัดขาดรถยี่ห้อนึงไปเลย โดยปุ่มลอก แล้วเขาไม่เปลี่ยนให้ พี่ก็แค่ว่า บางทีนิดหน่อย มองข้ามได้ ให้มองจุดดีๆ ที่รถมีสิครับ  หากกะแค่ปุ่มลอก แล้วเขาไม่เปลี่ยนให้ แล้วไม่หยวน คุณน้องจะแนะนำให้ จขกท ทำอย่างไร ไหนลองบอกหน่อยได้ไหมครับ หลายคนก็ได้บอกไปแล้วว่า สัญญามัน  2 ปี แปลว่าตามกฏหมาย มันไม่ได้ครับ แนะนำหน่อยละกันนะ อย่าหายไป

หากทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัย เพราะไม่ดูถูกรถญี่ปุ่นเลย อาจจะไม่ได้ระบุชัด แต่หมายถึงรถพี่เองครับ ดูจากลายเซ็นต์ก็รู้ครับ หากดูถูก คงไม่ใช้มาเป็น 10 คันครับ ใช้คำเบาๆ หน่อยก็ได้นะครับ คุณน้อง แนะนำกันนะครับ ไม่ใช่โจมตี

รอใช้ BMW หลายๆ คันก่อน หรือ รอใช้หลายๆ ปีก่อนแล้วค่อยมาสรุปจะดีกว่าไหมครับ BMW ก็เพิ่งคันแรกเอง ผมว่ามันมีดีมีไม่ดีนะครับแล้วแต่ยี่ห้อกันไป ผมใช้มาทั้งรถญี่ปุ่น รถเยอรมัน ปัจจุบันใช้ E300 AMG อยู่เทียบกับ Nissan ของแฟน ก็ไม่เห็นมันดีมันแย่ต่างกันมาก ถ้ารถพี่ใช้เป็นหลายคัน น่าจะพิจารณาการใช้รถนะครับ อาจจะดูแลรักษาไม่ดีรึเปล่า มันถึงได้ดังตั้งแต่ปีที่สองอ่ะครับ

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 21:36:22 »
เรื่องปุ่มลอก   บอกเลยว่า ไม่ใช่ 10%ของทุกคันที่เป็น defect แบบนี้ ต้องบอก BMW เกือบทุกคัน เป็นหมดครับ วัสดุที่ใช้ กล้าพูดเลยว่า ด้อยคุณภาพกว่า Benzตัวปัจจุบันเยอะ
ผมไม่ใช่สาวก Benzนะครับ บอกก่อน สาวก BMWด้วยซ้ำ F10 E90   ผมเจอมาหมดแล้ว

F10 นี่หนักมาก  ปุ่ม Push Engine Start ลอก อันนี้ ไม่ถึง 2ปี เลยเปลี่ยนให้ไม่มีปัญหา
 E90 อันนี้ปุ่มไหลเวียนอากาศลอก ตอนไปService เค้าบอกว่า ถ้าโดนพวกโลชั่น ไอระเหย ไม่สามารถเปลี่ยนได้ ขอเช็คดูก่อน  สุดท้าย มันเกิดจากการผลิตเอง แต่เค้าก็ไม่
        สามารถเปลี่ยนให้ได้ โดนให้เหตุผลว่า  แจ้งเรื่องไปทางด้านบนแล้ว แต่ด้านบนไม่อนุมัติ (ซึ่งเชื่อถือได้ เพราะserviceคนนี้สนิทมาก) ซึ่งตอนนี้ โดนพ่อผมเฉ่งใหญ่เลย
        ว่ารถราคาเกือบ3ล้าน ทำไมใช้วัสดุห่วยแบบนี้ ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป คงย้ายไปซื้อ Benz แล้ว คนโทรมาเลยอ้ำอึ้งม้วนเสื่อหนี ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 21:42:39 »

รอใช้ BMW หลายๆ คันก่อน หรือ รอใช้หลายๆ ปีก่อนแล้วค่อยมาสรุปจะดีกว่าไหมครับ BMW ก็เพิ่งคันแรกเอง ผมว่ามันมีดีมีไม่ดีนะครับแล้วแต่ยี่ห้อกันไป ผมใช้มาทั้งรถญี่ปุ่น รถเยอรมัน ปัจจุบันใช้ E300 AMG อยู่เทียบกับ Nissan ของแฟน ก็ไม่เห็นมันดีมันแย่ต่างกันมาก ถ้ารถพี่ใช้เป็นหลายคัน น่าจะพิจารณาการใช้รถนะครับ อาจจะดูแลรักษาไม่ดีรึเปล่า มันถึงได้ดังตั้งแต่ปีที่สองอ่ะครับ

ครับ สงสัยจะดูแลรถไม่เป็น ขอโทษครับ รถเลยมีปัญหามันแทบทุกคัน แปลกดีครับ

แล้วจะพิจารณานะครับ ใช้มาแค่คันเดียว เอาเป็นว่า ผมไม่สมควรจะเสนอคำแนะนำ ผมจบแค่นี้ครับ สวัสดี
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 06:11:13 »
เลยมาเดือนเดียวเองจริงๆถ้าพยายามจะเคลมให้ลูกค้า ไม่น่าจะยากเลยนะครับ

jaesz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:15:11 »
ผมเองก็ไม่เคยเคลมอุปกรณ์พวกนี้ด้วยสิ  แต่ถ้าเจอกับตัว ผมคงลองโทรถามหลาย ๆ แห่งดูว่าที่อื่นบริการยังงัย

ถ้าจะให้ดี โทรหาเซลที่เคยซื้อรถสิครับ ถ้าเขายังอยู่ที่ศูนย์นั้น ๆ เซลบางคนก็ดีครับ ช่วยคุยให้เราได้ บางคนไม่ได้

BMW เกียร์พังภายในระยะ BSI ยังเคลมได้เลยครับ แค่สีลอกก็น่าจะทำให้เราได้

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 20:50:38 »
ถ้าไม่เคลมให้ เป็นผมจะซื้อมาเปลี่ยนเลย

ปุ่มอันหนึ่ง ราคาไม่เกิน2พันหรอก

ถ้าเกิน2พัน มันก็เกินไปน่ะ

ยอมเปลี่ยนดีกว่า ยังไงซ่ะ เดี๋ยวมันก็ลอกอีก

คันเก่าผม เปลี่ยนไรได้ เปลี่ยนหมด อันเก่าเก็บไว้หมดไว้เป็นของรกบ้าน 55+

ถ้าใครเคยใช้ E36 E39 จะรู้ว่า ปุ่มกดกุญแจ ห่วยมากกก ปุ่มลอกจนไม่เหลืออะไรแล้ว ผมก็ซื้อมาเปลี่ยน พอดีเจอ ebay ถูก ถึงจะไม่ใช่ของแท้ แต่สั่งมา10อัน เผื่อมันลอกอีก 55+

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:29:20 »
E Class W211 ก็ลอกเช่นกันครับ ปุ่มสวิทช์ไฟและMultifunctionบนพวงมาลัยจะลอกเป็นยางเหนียวๆออกมา เจอทั้งรถน้องสาวและรถแฟนผมเลย ถ้าช่างไม่ระวังเอาน้ำยาเช็ดแรงๆตัวหนังสือหายหมดเกลี้ยงเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:26:39 »
ผมก็เคยสนใจ BMW X1 อยู่เหมือนกันนะครับ และคิดว่าน่าจะดีเพราะมันมี BSI ด้วย แต่พออ่านๆมากๆเข้ารู้เรื่องราวของึนใช้ และ BSI เลยกล้าๆกลัวๆ

และก็เลยตัดออกไป และจากที่อ่านๆมา ผมก็ย้อนมากังวลถึงรถของผมเอง ก็กลัวจะพบเจอปัญหาคล้ายๆกัน คงต้องเช็คปุ่มเบาๆหน่อยล่ะ กลัวจะลอกเหมือนกัน
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 06:01:32 »
BMW ปุ่มสีลอกเป็นมาตั้งแต่ E39 แล้วครับ ลอกเยอะด้วย พวกแผ่นพลาสติกตามประตูก็ลอกครับ

แนะนำใช้น้ำยาเคลือบพวกคอนโวลหรือพลาสติกครับถ้าไม่มีจริงๆใช้ที่เคลือบเบาะก็ได้
เวลาผมเปลี่ยนน้ำยาอะไรใหม่จะลองทาตรงจุดที่ไม่สังเกตุก่อนครับเพื่อมีปัญหาอะไรจะได้ไม่เป็นที่
สังเกตุดูไม่น่าเกลียดมากยี่ห้อดีๆหน่อยทั่วไปใช้ได้หมดครับที่ทาแล้วทนผมใช้
Ultimate Protectant Spray ของ Megquiar เคลือบเดือนละครั้งครับ

ออฟไลน์ cutie<3babe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:29:45 »
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ
ทางศูนย์ส่งเรื่องเคลมไปแล้ว สุดท้ายบอกทาง bmw ไม่ให้
ผมบอกว่าตอนที่ซื้อ ผมถามแล้วว่า BSI รับประกันอะไรบ้าง
เซลล์บอกวัสดุในรถเสื่อมก่อนภายในเวลาที่กำหนด ไม่รวมแค่ล้อยางกับแบตเตอรี่
วันนี้เค้าบอกผมว่า ทางBMW เพิ่งยกเลิกวัสดุตกแต่งภายในออกไปจากรถ เหลือแค่ระบบขับขี่โดยตรงเมื่อปีที่แล้ว
สรุป ตอนที่ผมซื้อมันยังคลอบคลุม ตอนนี่มันบอกมันเปลี่ยนใจไม่รับแล้ว
คันนี้คงเป็น BMW คันสุดท้ายแล้ว ไม่อยากสนับสนุนบริษัทที่ไร้สัจจะ จรรยาบรรณแบบนี้อีกแล้ว

การยกเลิกมีผลย้อนหลังกับสัญญาที่ทำไว้ก่อนหน้าด้วยเหรอคะ
แบบนี้ก็ไม่แฟร์นะคะ
แปลว่าวันนี้ซื้อด้วยเงื่อนไขนี้วันพรุ่งนี้เงื่อนไขก็ยกเลิกได้โดยไม่ต้องถามความยินยอมจากคู่สัญญา
คืออยากจะทำอะไรก็ทำได้เหรอคะ
มั่วซั่วมาก

อิอิแอบมีอารมณ์ร่วมค่ะ ไม่ปลื้มบริษัทนี้ค่ะ
you didn't just cheat on me;you cheat on us.
you didn't just break my heart;you broke our future.

and I will never find peace in me over again.

ออฟไลน์ PorPor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 00:12:25 »

หุหุ

ใช้แต่ Honda มายี่ห้อเดียว แล้วมาเหมารวมรถยี่ปุ่นทั้งหมด มันก็ดูแปลกๆ นะครับ เห็นหลายๆ คนบ่นๆ คุณภาพการประกอบรถ Honda เหมือนกัน ถ้าลุง Monn เคยใช้ Toyota Lexus Nissan มาด้วยค่อยเอามาเทียบว่า รถญี่ปุ่นประกอบไม่ดีค่อยสมเหตุสมผลหน่อยครับ  ;D

คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ