ผู้เขียน หัวข้อ: แอคคอร์ด Minor ที่จะมาปีหน้านี้ ราคามันจะปรับขึ้นหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4508 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
นะตอนนี้ตัวท๊อปของ 2.4 ใกล้ๆ จะเหยียบ 1.7 ล้านไปแล้วอะครับ

จริงๆ อยากให้ทาง Honda ทำรุ่น DVD แต่ไม่มี Navi จังเลย เนอะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ผมว่าน่าจะปรับขึ้นนิดๆหน่อยๆนะครับ เป็นปกติกันอยู่แล้ว

ผมขับตัว Navi อยู่ ก็ไม่ค่อยได้ใช้มากมายอะไร บางครั้งได้ใช้ก็สะดวกดี มันไม่ค่อยพาหลงเท่าไหร่นะ แต่ DVD ผมปลดล็อกมาล่ะ แต่จนบัดนี้ยังไม่เคยใช้ซักครั้ง ผมว่าถ้าเพิ่ม TV น่าจะโอเคกว่า ให้คนนั่งได้ดู

อยากให้มีออปชั่นเบรคมือไฟฟ้าพร้อมระบบ Auto Hold อ่ะครับ เมื่อวานลองขับ VW Tiguan มันมีระบบนี้ ช้อบชอบ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมว่าน่าจะปรับขึ้นนิดๆหน่อยๆนะครับ เป็นปกติกันอยู่แล้ว

ผมขับตัว Navi อยู่ ก็ไม่ค่อยได้ใช้มากมายอะไร บางครั้งได้ใช้ก็สะดวกดี มันไม่ค่อยพาหลงเท่าไหร่นะ แต่ DVD ผมปลดล็อกมาล่ะ แต่จนบัดนี้ยังไม่เคยใช้ซักครั้ง ผมว่าถ้าเพิ่ม TV น่าจะโอเคกว่า ให้คนนั่งได้ดู

อยากให้มีออปชั่นเบรคมือไฟฟ้าพร้อมระบบ Auto Hold อ่ะครับ เมื่อวานลองขับ VW Tiguan มันมีระบบนี้ ช้อบชอบ

Navi จับเส้นทางได้เร็วไม๊ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

Navi จับเส้นทางได้เร็วไม๊ครับ

ผมว่ามันเร็วมากเลยนะ พอ search เจอก็สั่งให้มันนำทาง มันก็คำนวณเส้นทางให้ทันที ออกนอกเส้นทางก็คำนวณเส้นทางใหม่ฉับไวดีครับ กราฟฟิคก็สวยดีเข้าใจง่าย

แต่ขั้นตอนการใช้ระบบของมันต้องศึกษากันนิดหน่อย ใช้แรกๆอาจไม่ชินว่าต้องกดปุ่มไหน? ไปเมนูไหน? ประมาณนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ #PETH#

ถ้าราคาขึ้นอีกก็เหนื่อยนะนั่น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เดา ๆ ว่าน่าจะเพิ่มรุ่นย่อยที่ติด DVD+Navigator ในรุ่น 2.4  มากขึ้นนะครับ
ดูท่าทางยอด 2.0 จะขายดีกว่า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ก้อคงขึ้นเหมือนเดิม แหละครับ เพราะขนาดซีวิคแค่เพิ่มออปชั่นนิดหน่อย ยังขึ้นตั้ง5,000แน่ะครับ ผมอยากให้accord ไมเนอร์
ข้อให้เปลี่ยนตามที่ผมต้องการ
1.เปลี่ยนไฟท้ายให้มีขนาดใหญ่ขึ้นเป็นledด้วย
2. เบาะด้านผู้โดยสารเปลี่ยนให้มีการปรับสูงต่ำได้
3. อยากให้มีระบบpush start เพราะยี่ห้ออื่นเขามีหมดแล้ว
4.ช่วยย้ายระบบbluetoothที่ติดอยู่ข้างเสาให้มันเข้ามาอยู่ในปุ่มตรงพวงมาลัยด้วยเถอะ เพราะมันใช้ยากมาก
5.อยากให้เพิ่มลายไม้ตรงพวงมาลัย
ุ6.เปลี่ยนล้อแม็กในรุ่น2.0
ึ7.ช่วยเพิ่มอัตราการกินของน้ำมันแบบcr-v มาให้ด้วย
8.ช่วยเพิ่มมาตรวัดเรืองแสงมาให้ด้วย
9.เบรกมือที่เท้า
แค่นี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 16:49:11 โดย TANNO »

ออฟไลน์ PREM

ไม่ขึ้นคงไม่ได้ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Arado_kung

ก้อคงขึ้นเหมือนเดิม แหละครับ เพราะขนาดซีวิคแค่เพิ่มออปชั่นนิดหน่อย ยังขึ้นตั้ง5,000แน่ะครับ ผมอยากให้accord ไมเนอร์
ข้อให้เปลี่ยนตามที่ผมต้องการ
1.เปลี่ยนไฟท้ายให้มีขนาดใหญ่ขึ้นเป็นledด้วย
2. เบาะด้านผู้โดยสารเปลี่ยนให้มีการปรับสูงต่ำได้
3. อยากให้มีระบบpush start เพราะยี่ห้ออื่นเขามีหมดแล้ว
4.ช่วยย้ายระบบbluetoothที่ติดอยู่ข้างเสาให้มันเข้ามาอยู่ในปุ่มตรงพวงมาลัยด้วยเถอะ เพราะมันใช้ยากมาก
5.อยากให้เพิ่มลายไม้ตรงพวงมาลัย
ุ6.เปลี่ยนล้อแม็กในรุ่น2.0
ึ7.ช่วยเพิ่มอัตราการกินของน้ำมันแบบcr-v มาให้ด้วย
8.ช่วยเพิ่มมาตรวัดเรืองแสงมาให้ด้วย
9.เบรกมือที่เท้า
แค่นี้แหละครับ
-เบรคมือที่เท้าผมไม่อยากได้อ่ะครับ ไม่ถนัดเลย ใช้งานคล่องสู้แบบคันโยกไม่ได้เลยครับ
-Smart Key ใส่มาเลย ตัวโปรแกรมติดตั้งใน HDS มันมีมาอยู่แล้ว ถ้ามาเมื่อไหร่ผมเตรียมเช็คราคาอะไหล่แล้วแปลงใส่รถผมเลยล่ะ
-บลูทูธผมไม่มีปัญหากับมันนะ