ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เพื่อนๆเลือกรถ1 ประเภท เพื่อใช้เป็นรถคันเดียวในชีวิต จะเลือกประเภทไหนครับ  (อ่าน 10162 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ppv ครับ
ใจจริงอยากได้รถสะเทินน้ำสะเทินบก ไม่กี่เดือนก็น้ำจะมาอีกละ(ตอนนี้แล้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
SUV ครับ
.....เพราะพ่ออยากให้เปลี่ยน   จะได้ปลอดภัยขึ้น
ตอนนี้ยังขับ c segmentอยู่ เพราะผมชอบรถเล็กๆ  แล้วก็คันนี้เพิ่ง 4 ปีเอง

ออฟไลน์ mewzabahl

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
กระบะครับ เพราะ "ของผมมีขนเยอะ"  ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

กระบะ 4 ประตูครับ
ขนคนก็ได้ ขนของก็ได้ ใช้งานหนักก็ไม่ต้องถนอมมาก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าไม่มีปัจจัยเรื่องราคารถ ค่าบำรุงรักษา ค่าน้ำมัน

ณปัจจุบันนี้ ผมขอเลือกรถหุ้มเกราะครับ

ปล.ล้อเล่นครับ ผมเอา กระบะยกสูง 4x4 4ประตู เครื่องใหญ่ๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ Ruksadindan

SUV ครับ ชื่อย่อก็บอก เป็น Utility vehicle สามารถใช้งานได้หลากหลาย รุ่นที่ไม่กินน้ำมันก็มีมากมาย

ออฟไลน์ mozart

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมเจาะจงเลยได้ไหมครับ
Ford Ranger 3.2 WT  ;D (อยากได้ MT นะรู้แหละว่าFordมีแค่AT :-\)

เหตุผล : ที่บ้านเข้าไร่บ่อยครับ กระบะที่ใช้อยู่(ตัวเตี้ย ปกติเอาไว้ขนของอย่างอื่น) ฤดูฝนเมื่อไหร่มันเอาเข้าไปไม่ได้ครับ(เดินเข้าไปโลดดด) เอาไปแล้วติดร่องสวน ตอนนี้ต้นไม้ในสวนกำลังโตต้องดูแลบ่อยขึ้นอยากได้รถกระบะใหม่แต่ติดที่ช่วงนี้เศรษฐกิจก็อย่างว่าแหละนะ :'( เลยพับโครงการซื้อรถลุยสวนไปก่อน ไว้ผมกลับไปทำงานที่บ้านเต็มตัวเมื่อไหร่เด๋วค่อยพิจารณาอีกที  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:24:57 โดย DArkMaster »

ออฟไลน์ decptt

SUV แท้ 7ที่นั่งครับ

ตอนนี้คงได้แต่รอ.....7ที่นั่งของNissan X Trail อ่ะว่าจะเป็นอย่างไร

ถ้าเป็นสมัยก่อน คงหวังที่ 300E แล้ว 555+

ออฟไลน์ YenChar

รถตู้ครับ...

ไม่ได้ล้อเล่นครับ
สำหรับผม ขอรถตู้เ้ครื่องดีเซล จบเลย 7 ที่นั่งก็เถอะ
ไต่เขาก็ไหว ขนของสบายๆ นอนในรถได้ แรงพึ่งพาได้

ออฟไลน์ fhasociety

กระบะ 4 ประตู AT ยกสูง
หรือไม่ SUV Diesel เท่านั้น ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ NPS

• Newbie
  • *
เอาเป็นสปอร์ตครับ ไหนๆก็เลือกได้คันเดียวแล้ว ลูกเต้าก็ไม่มี ทั้งบ้านมีอยู่สามคน ใช้รถสปอร์ตได้สบาย แต่คงต้องเอาแบบที่พอนั่งหลังได้ด้วย
ใช้แค่ขับเล่นใกล้ๆ หาที่กินข้าว เดินห้าง หาร้านนั่งกินกาแฟ วันๆผมก็มีอยู่แค่นี้ครับ ไม่ได้มีงานอะไรประจำ ส่วนใหญ่ว่างทั้งวัน ส่วนเวลาไปเที่ยว
ไหนไกลๆ ก็จ้างรถๆตู้ไปครับ ไม่เคยขับรถไกลๆอยู่แล้ว ผมขับรถนานไม่ค่อยได้ เพลียเกินไป พอเพลียแล้วเที่ยวไม่มีความสุข เหตุผลก็ประมาณ
นี้แหละครับ แล้วเรื่องจริงก็จะซื้อครับรถสปอร์ต แต่ยังเลือกรถไม่ถูกเลย ว่าจะเอาอะไรดี ดูๆศึกษาไปก่อน ถูกใจจริงๆแล้วค่อยซื้อ

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
กระบะ 4 ประตู เครื่องดีเซลถึกๆทนๆ
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ beau_t

SUV โลดครับบ
อเนกประสงค์ดี ขับในเมืองนอกเมืองได้

ออฟไลน์ cloud

ผมเอาpremium compactและกัน

ออฟไลน์ 13IG

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ vellcap

ออฟไลน์ Tha10050

ออฟไลน์ beerrl

SUV เครื่องดีเซลครับ
เพราะ พื้นที่เก็บของมากกว่ารถเก๋ง ลุยได้พอ สมควรประหยัดน้ำมันเพราะเติมดีเซล ขับในเมืองก็ไม่ใหญ่แบบppv. คล่องตัวพอสมควร แรงก็ได้เพราะ ดีเซลturbo. ที่สำคัญคือ หนีน้ำท่วมพอได้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race

ออฟไลน์ TheGTO

• **
กระบะ 4 ประตู AT 4WD ยกสูง + ใส่หลังคา

อเนกประสงค์สุดๆ

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
บ้านทาว์เฮาส์และค้าขาย กระบะ 4 ประตูที่ชอบสักคัน ขนของค้าขายได้พาครอบครัวไปเที่ยวได้ในคันเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:38:01 โดย SAMPHOP »
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ top3245

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

C-Segmentตัวท้อปครับ ;D
ถ้าผมมีตังก็ 4 Door Coupe :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ nithiyod

ถ้าคันเดียวในชีวิต ขอเป็น SUV แบบที่เอื้อมถึงตอนนี้คงเป็น x-trail ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ ismael

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
ppv ตัวทอปสักคัน เหตุผลก็ ดูแลง่าย ประกันถูกกว่าเก๋ง D-seg ขนของ ญาติพี่น้อง ได้เยอะ เอนกประสงค์สุดละ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
+1 SUV ครับ ไม่ก็พวก Mini Van
เพราะใช้งานได้หลายอย่างครับ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec