ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัย CAMRY สามารถตั้งความหนืดได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
เคยใช้ BMW มาก่อน พอมาใช้ Camry ระบบพวงมาลัยรู้สึกว่าไวมากกว่าคันเดิมชัดเจน BMW คันเดิมแทบจะปล่อยพวงมาลัยได้เลย พวงมาลัยตรงตลอด 

ตัวอย่างเช่นขึ้นคอสะพาน Camry ต้องคอยเลี้ยงให้ตรงตลอด  (เหนื่อยกว่าเดิมเหมือนกันครับ เพราะเดินทางไกลบ่อยๆ)

สงสัยว่า

1.พวงมาลัยไฟฟ้า EPS ตั้งได้หรือเปล่าครับ

2.รุ่นพี่อย่าง GS 300 มีปัญหาพวงมาลัยไวแบบ Camry หรือเปล่าครับ

3.การเก็บเสียงของ GS 300 เทียบกับรุ่นอื่นที่เป็นรถยุโรปด้วยกัน

ใช้แล้วก็ชอบในเรื่องไม่ค่อยจุกจิกน่ะครับ  สำหรับ Camry 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2009, 13:27:24 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
อืม...ไม่เคยได้ยินมาก่อนนะครับว่าตั้งความหนืดได้ รู้แต่ว่าการใช้ยางหน้ากว้างขึ้น จะรู้สึกว่าพวงมาลัยหนืดขึ้นบ้าง

ยังไงรอผู้รู้เข้ามาตอบเพิ่มครับ :D :D :D :D :D :D