ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง DVR ราคาประหยัด รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 7499 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
กล้อง DVR ราคาประหยัด รุ่นไหนดีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 22:26:44 »
    เรื่องของเรื่องคือ วันนี้น้องผมโดนเรียกเข้าข้างทางตั้งแต่ 6 โมงเช้า เป็นด่านลอย มี จนท 2 คนครับ พอจอดแก็บอกว่าใช้ความเร็วเกินกำหนด (น้องผมขับไป 100) น้องก็ยัง งง งง แล้วบอกไปว่า   "พี่ หนูขับแค่ 100 เองน๊ะ"  จนท บอกว่า   "ความเร็วกำหนดให้วิ่งแค่ 80 ครับ แถมวิ่งขวาแช่มาด้วยครับ"  น้องก็งงต่อ แซงสิบล้อมา 3 คันซ้อน แซงแล้วก็เข้าซ้าย ขับแช่ยาวได้ไง  พ่อผมนั่งอยู่ข้างกันบอกว่า รีบไปเถอะ เดี๋ยวไม่ทันหมดนัด เลยต้องให้ค่าลิโพไป 10 ขวด (มันจะแ..กอะไรเก่งขนาดนั้น)
    ผมเลยคิดว่าอยากหากล้อง DVR ที่ราคาไม่แพงมาติดรถไว้ ถ้ามั่วมาจะได้มีหลักฐานช่วยเหลือได้บ้าง น้าๆช่วยแนะนำทีครับว่าจะติดยี่ห้อ/รุ่นไหนดีครับ งบประมาณ 2,000+- นิดหน่อย ไม่เอาดีเลิศนะครับ มีงบแค่นี้  ;D เอามาติดกับ New Dmax Cab ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
Re: กล้อง DVR ราคาประหยัด รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:40:22 »
งบ 2000 + - นี่บางทีได้ของดีเลยนะครับ ไม่ต้องเคร่งเรื่องยี่ห้อ ก็ไำด้specดีแล้วครับ

ออฟไลน์ NS

Re: กล้อง DVR ราคาประหยัด รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:06:18 »
มีรุ่นไหนแนะนำไม๊ครับ ราคากับพิกัดด้วยยิ่งดีเลยครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:19:51 »
ราคานี้ได้กล้องไต้หวัน(น่าจะดีกว่าจีนแดง) หากล้องที่มี WDR ครับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 08:10:52 »
ราคานี้ได้กล้องไต้หวัน(น่าจะดีกว่าจีนแดง) หากล้องที่มี WDR ครับ

WDR คืออะไรครับน้า