ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกทีครับ 2 รุ่นนี้...  (อ่าน 3025 ครั้ง)

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ช่วยเลือกทีครับ 2 รุ่นนี้...
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 18:26:10 »
ระหว่าง mazda 2 top(4,5doors) กับ mitsu lancer ex 1.8 ราคาต่างกันแสนกว่าบาท ถ้าไม่วัดกันที่ราคา 2 รุ่นนี้ รุ่นไหนน่าใช้งานมากกว่ากัน ใช้งานทั่วๆไป วิ่งไม่ไกลมาก เรื่องการขายต่อ อะไหล่ การบริการ การประกอบยี่ห้อไหนน่าเชื่อถือมากกว่า  และมีใครรู้บ้างว่าจองตอนนี้ได้รถเมื่อไหร่

ออฟไลน์ chok

• Newbie
  • *
Re: ช่วยเลือกทีครับ 2 รุ่นนี้...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 18:40:05 »
ตอบเท่าที่ตอบได้นะ
ถ้าไม่ติดเรื่องราคา EX สบายกว่าครับ
ราคาขายต่อ EX คงเสียหายมากว่าแน่

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกทีครับ 2 รุ่นนี้...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 18:50:14 »
ถ้าไม่จำเป็นขนาดต้องใช้รถใหญ่
ไม่ต้องใช้เครื่องใหญ่ ขับสบายๆชิวๆ ไม่ขับทางไกลบ่อย
ขับรถคนเดียว มีคนนั่งมาด้วยบ้าง แต่ไม่บ่อย
ใช้รถในเมืองเป็นส่วนใหญ่
ราคาขายต่อดี(กว่า)

มาสด้า2แหละครับ

แต่ถ้าขับออกต่างจังหวัดบ่อย ขับทางไกล
มีคนเดินทางด้วย(ประมาณ3-4คน)
ขับรถเร็ว ต้องการความมั่นใจในการเร่งแซง+พลังเครื่องยนต์
กินน้ำมันกว่า(นิ๊ดเดียว ไม่มาก)
และราคาไม่เป็นปัญหา

แลนเซอร์เลยครับ

เป็นผม ผมคงเลือกแลนเซอร์อะครับ เพราะผมชอบบบบบ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 19:12:38 »
ความเห็นเหมือนสองท่านบนครับ แลนเซอร์ดีกว่าถ้าเงินถึง ส่วนMazda2 เห็นว่าปล่อยรถแล้วนะครับ เห็นวิ่งหลายคันแล้วล่ะ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 19:48:00 »
ดูความจำเป็นสิครับ รถใหญ่มันก้อดี แต่ถ้าไม่ได้ใช้ความใหญ่ ก้อไม่รู้จะจ่ายเพิ่มไปทำไม ส่วนต่างเป็นแสน คุณว่าเติมน้ำมันได้กี่ปี

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 20:31:48 »
 ;D ;D ;D.............look!!!..........what kind of car you want?
  Mazda 2.........means more higher performance on driven!
  Lancer EX......means standard transportation with economy
  So please do making up on your mind and you better to cutting off reselling price concern!

yogibear

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 11:01:23 »
เป็นผมจะเอาแลนเซอร์ครับ ไม่ได้แล่นทางไกลแต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีโอกาสแล่นความเร็วสูงเลย รถใหญ่กว่าแล่นสัก 120 - 140 มั่นคงกว่ารถเล็ก ซึ่งในบางโอกาสอาจมีเหตุกระทันหันให้ต้องใช้คุณสมบัติของรถใหญ่ที่มันดีกว่ารถเล็กด้วย

นอกจากคุณภาพของรถก็ค่านิยมของคนไทยอ่ะนะ ตอนนี้ใช้รถเล็กนกน้อยทำรังแต่พอตัวแต่เดี๋ยวก็หาเรื่องอยากจะได้รถที่มันใหญ่กว่าเดิมด้วยเหตุผลนานัปการดูวัยรุ่นไม่เหมาะมั่ง อายุเยอะอยากใช้ให้ดูถูมิฐานมั่ง อึดอัดกับรถเล็กมั่ง กลัวงคนรอบข้างหาว่าจนมั่ง แล้วก็ต้องซ์้อรถใหญ่สักวัน ซื้อมันตอนนี้แล้วใช้ยาวดีกว่าเสียเงินหลายรอบ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 19:54:27 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นและผู้เยี่ยมชมครับ