ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับรถ แต่ไม่รู้จะถามที่ไหน  (อ่าน 15446 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
คือ ผมเพิ่งคุยกับผู้หญิง1คน มาประมาณ 15 วันแล้ว แล้วเขาก็ไปไหนกับผมบ่อย ชวนไปโน่นนี่

แล้วผมจะรู้ได้ไงละครับ ว่าเขามีใจ แล้วประมาณกี่วันดี จึงขอเขาคบแบบเป็นคนรู้ใจ

เวลาคุยโทรศัพท์ ผมไม่ค่อยรู้ว่าจะคุยเรื่องอะไรดี

รบกวน ท่านกูรู เรื่องความรัก ขี้แนะ ทีครับ

ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารอดูไปสัก 3 เดือนขึ้นครับ

ต้องทดสอบอีกหลายอย่าง

ว่าแต่ มันน่าจะไปอยู่ในห้อง Relax นะครับ :D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
คือ ผมเพิ่งคุยกับผู้หญิง1คน มาประมาณ 15 วันแล้ว แล้วเขาก็ไปไหนกับผมบ่อย ชวนไปโน่นนี่

แล้วผมจะรู้ได้ไงละครับ ว่าเขามีใจ แล้วประมาณกี่วันดี จึงขอเขาคบแบบเป็นคนรู้ใจ

เวลาคุยโทรศัพท์ ผมไม่ค่อยรู้ว่าจะคุยเรื่องอะไรดี

รบกวน ท่านกูรู เรื่องความรัก ขี้แนะ ทีครับ

ขอบคุณครับ

จริงๆ Headlightmag คุยกันได้ทุกเรื่องนะครับ เป็นกันเอง
เพียงแต่ว่า ถ้าไม่เกี่ยวกับรถ ห้อง Relax ดีกว่าครับ คนที่มาตอบ ก็ตอบได้ถนัดหน่อย เดี๋ยวเพื่อนๆที่เป็นกูรู จะไปช่วยตอบเอง

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/board,8.0.html

ออฟไลน์ Coat145

ขอจับมือเวลาเดินด้วยกันครับ.เวลากลับบ้าน..ไลน์มาหาไหม??..บอกนอนฝันดีรึป่าว...คุยไปเรื่อยๆก่อนครับ..อีกไม่นานเดียวก้รู้ครับ..ผญ หน่ถ้าชอบเราจิงๆ..เค้าจะตามใจเรานะครับ.. ปล.ผมไม่ใช่วัยรุ่นเเล้วนะ อายุก้30กลางๆ 5555 เเต่เมื่อก่อนก็พอมีคุยนิดๆหน่อยๆ.เลยมาเปรียบเทียบใหฟัง..ปัจจุบัน เมีย1 ขอให้โชคดีครับ ปล2.กระทู้นี้น่าจะอยุ่ห้องRelax นะครับ ^_^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ขอตอบตามความรู้สึกส่วนตัวละกันนะครับ

"แล้วผมจะรู้ได้ไงละครับ ว่าเขามีใจ"??
ตอบ  ใจเย็นๆครับ ของแบบนี้ต้องระวัง รีบร้อนไปเราอาจจะเงิบได้
หากว่า....ฝ่ายหญิงเค้าไม่รู้ว่าเราจะจีบ อาจจะคิดว่าเป็นเพื่อนกันอะไรงี้
เลยไปไหนมาไหนด้วยกัน (โดนมากับตัว) ไอ้เราก็มโนไป คิดว่ามีใจ สุดท้ายก็เงิบรับทาน

แต่หากว่า....เค้าเริ่มมีใจแล้ว ก็ดูได้จากอาการอย่างง่ายๆ เช่น เล่นมุกเสี่ยวๆสักชุดสองชุด
ถ้าเค้าเขิล ยิ้ม มวนบิดไปบิดมา ก็"อาจจะ" มีหวัง
แต่ถ้าด่ากลับมาเมื่อไหร่ ก็.......ไม่แน่ อาจจะด่าแก้เขิน ฮาๆๆ

"แล้วประมาณกี่วันดี จึงขอเขาคบแบบเป็นคนรู้ใจ"
ตอบ อันนี้ก็คงแล้วแต่ว่า สุกงอมแค่ไหน อาจจะ 1 เดือนหรือ 2 เดือน
ส่วนตัวผมกับแฟน ก็ประมาณ 3 เดือนครับ คือคุยไปเรื่อยๆ อย่าไปคิดว่าต้องรีบร้อนเป็นแฟน (ในกรณีที่ไม่มีคู่แข่ง)

"เวลาคุยโทรศัพท์ ผมไม่ค่อยรู้ว่าจะคุยเรื่องอะไรดี"
ตอบ    ต้องทราบบุคลิคของท่าน จขกท.ก่อนละครับ ว่ามีนิสัยยังไง
ชอบพูด หรือว่าพูดน้อย สำหรับตัวผมเอง จีบแฟนใหม่ๆ เล่นมุกให้ฟัง
ยิ่งเสี่ยวยิ่งดี!!! ฮาๆๆ เกรียนสุดๆสมัยนั้น
ปัจจุบัน....มุกหมดครับ

จขกท.ถ้าอยากคุยก็ลองคุยเรื่องทั่วๆไป อาจจะศึกษาประเมินผลกระทบทางความคิด (อุ๊ต๊ะ ยังกะทำ EIA)
ว่าฝ่ายหญิงชอบอะไร เช่น ชอบเที่ยว เราก็ไปหาข้อมูลที่เที่ยว มาคุยกัน ก็น่าจะทำให้ฝ่ายหญิงคิดได้ว่า
มีอะไรเหมือนๆกัน ชอบเหมือนๆกัน ทำให้เพิ่มระดับความสัมพันธ์ได้ง่ายครับ

แต่อันที่จริง โน๊ตอุดมได้กล่าวไว้ว่า "ผู้ชายมีหน้าที่แค่ไปฟังผู้หญิงพูด" ฮาๆๆ
ดังนั้น ก็จงเป็นผู้ฟังที่ดีละกันนะคร๊าบบบบบ

เป็นตัวของตัวเองนั่นแหละดีครับ อย่าเปลี่ยนตัวเองเยอะ
ขอให้โชคดีครับโผ้มมมมมมม
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: กระทู้นี้ไม่เกี่ยวกับรถ แต่ไม่รู้จะถū
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:39:28 »
ถามถูกที่แล้วครับ ผมค่อนข้างมั่นใจเพราะเคยผ่านมาก่อน

ตอบให้เลยตรงนี้ว่าเธอมีใจให้แล้วอย่างน้อยที่สุดคือ "ชอบมากครับ" เพราะมีบางอย่างในตัวคุณที่เธอชื่นชอบแล้วโดยคุณอาจรู้ตัวหรือไม่รู้

สิ่งต่อมา ถ้าคุณพัฒนาความสัมพันธ์ต่อได้ก็จะได้เป็นประสบการณ์ที่ดีของทั้งสองฝ่าย

โดยหาทางสร้างความประทับใจให้เธอ วางแพลนไปในที่ที่โรแมนติก

ไปทีละขั้น ไปให้ถึงการจุมพิศ(โรแมนติกมากผมชอบความรู้สึกวัยรุ่นตอนนี้แหละ)

ขั้นสุดท้ายสำคัญสุด ต้องรู้จักป้องกันให้เป็นด้วยนะครับ ที่เซเว่นอีเลฟเว่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 01:51:41 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Activehybrid

ลืมบอกไป เรื่องชวนคุย ก็คุยมันได้ทุกเรื่องแหละครับ จะยิ่งง่ายถ้าคุณรู้ว่าเธอชอบในเรื่องอะไร ริแลกส์ๆไว้ครับ

ออฟไลน์ AMG GT

ก็คุยไปเรื่อยแหละครับ  แต่ผมว่านะเค้าคงมีใจให้กับคุณแน่ๆเลย  แต่ผู้หญิงนี่บางทีก็นะมาให้ความหวังเราสุดท้ายก็ไม่คิดอะไรกับเราคิดว่าเล่นๆสนุกๆ  ผมเจอแบบนี่บ่อยอ่ะจนเปลี่ยนจากชอบผู้หญิงมาชอบ..........
-ตอนคุยโทรศัพท์คุณก็ลองถามนู่นนี่ไปเรื่อยแหละครับประมานว่า  ชอบครแบบไหน ไม่ชอบคนแบบไหน  ไม่ก็หามุขตลกๆ คุยกันครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เคล็ดลับที่ผมใช้มาตลอดชีวิต ผมจะจีบแค่เดือนเดียวเท่านั้นครับ
ถ้าเกินนี้เลิกครับ คนเราถ้าจะชอบกันจะศึกษากัน นานกว่านี้ผมถือว่าไม่มีใจแล้ว
สำหรับผมถ้าจะคบกัน มันต้องอยากคบทั้งสองคนครับ ผมไม่ชอบฝืนใจใคร
ถ้าจีบมาเดือนนึงแล้วยังไม่โอเค ผมไปเองครับไม่อยากให้เค้าเสียเวลาด้วย

อีกอย่างถ้าไม่รู้ว่าจะคุยอะไรให้รีบวางโทรศัพท์นะครับ
อย่าให้มันเดดแอร์เวลาคุย อันนี้สำคัญมาก อีกอย่างเวลาเค้าชวนไปไหน
อย่าไปตอบรับทั้งหมดครับ ถึงเราจีบเค้าเราก็สิทธิเล่นตัวได้ครับ
หรือเวลาที่เรานัดไปแล้ว เกิดติดงานก็โทรไปเลื่อนเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ
พยายามเป้นตัวของตัวเองให้มากที่สุด เพราะเวลาที่เราไปจีบใคร
เรามักจะไม่ค่อยเป็นตัวเองเท่าไหร่ครับ ขอให้โชคดีครับ  ;)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
น่าน ผมก็กำลังคุยกะผู้หญิงคนนึงมา เกือบสองอาทิตย์ แล้ว เจอกันในเนตครับ หลังจากนั้น ผมได้โทรไปหาเธอแล้วจีบเธอ คุยไปคุยมาเข้ากันได้ ผมรู้สึกดีมาก ต่อมาสามชั่วโมงผ่านไป ผมขอเค้าเป็นแฟน เพราะเค้าเองก้ไม่มีใคร ผมเองก้ไม่มีใคร ทุกคนอาจจะคิดว่าผมขอเค้าเร็วไป แต่ตอนนั้นผมคิดแค่ว่า ผมต้องการคนที่เราจะคบด้วย แล้วรักเขาด้วยความจริงใจ จากนั้นเค้าก้ตอบรับเป็นแฟน ผมดีใจมาก ทั้งชีวิตผมโดนหลอกมาตลอด ผมเลยรู้สึกดีกับคนนี้มากเป็นพิเศษ เค้าเพิ่งเรียนจบมอหกครับ เค้าอยู่ใต้ พอได้คุยกันเรื่อยๆวันสองวัน ผมเริ่มรู้สึกรักเค้า เพราะเค้าบอกรักผมทุกวัน คิดถึงผม ไปไหนก้บอกแต่ ผมก็เผื่อใจไว้นะครับว่าอาจจะโดนทิ้งได้เพราะระยะเวลามันกระทันหันมาก ผมรู้สึกว่ารักเค้ามากขึ้นทุกวัน ผมจึงอยากขอคำแนะนำครับ ว่าผมควรทำยังไงต่อดี การคบแบบนี้มันต้องทำอย่างไร เพราะผมโทรหาเค้าทุกวัน ยังไงก้ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ก็คุยไปเรื่อยแหละครับ  แต่ผมว่านะเค้าคงมีใจให้กับคุณแน่ๆเลย  แต่ผู้หญิงนี่บางทีก็นะมาให้ความหวังเราสุดท้ายก็ไม่คิดอะไรกับเราคิดว่าเล่นๆสนุกๆ  ผมเจอแบบนี่บ่อยอ่ะจนเปลี่ยนจากชอบผู้หญิงมาชอบ..........
-ตอนคุยโทรศัพท์คุณก็ลองถามนู่นนี่ไปเรื่อยแหละครับประมานว่า  ชอบครแบบไหน ไม่ชอบคนแบบไหน  ไม่ก็หามุขตลกๆ คุยกันครับ
พี่นี่หยอดประจำเลยครับ ถามทุกอย่าง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่แน่ๆ ผมรู้ว่าคุณสามารถถามอีกห้องนึง ย้ายกระทู้ไปได้ครับ

ส่วนเรื่องผู้หญิงนั้นลี้ลับนัก อย่าเพิ่งไว้ใจ เผื่อใจไว้ก่อนด้วยเถอะจริงๆแล้ว แต่ก็ลองคุยดูต่อไปเรื่อยๆ อย่าได้รีบครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ลุยเลยครับอย่าไปกลัวสิ่งที่น่าเสียใจกว่าการทำไม่ได้คือไม่ได้ทำครับ

ของผมเล่นกีต้าร์จีบอ่ะ ผู้หญิงชอบการเอาใจใส่โดยเฉพาะเรื่องเล็กๆน้อยๆเค้านับเป็น 1 หมด ผู้ชายชอบอันใหญ่ๆแล้วคิดว่ามันเป็นสิบแต่ผู้หญิงอาจคิดแค่ 1-2 ในการคบกันดูใจกันช่วงแรกเค้าจะชอบผู้ชายตลกอยู่ด้วยแล้วมีความสุข พอคบกันจริงจังแล้วเค้าจะชอบผู้ชายที่มั่นคงเป็นผู้นำ (ที่จริงเป็นผู้หญิงเนาะ ชี้นำให้เราทุกอย่างอยากจะให้เป็นอะไร)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

จะบอกว่า

บางทีพรหมลิขิต มันก็จะบอกเราเองนะ

เช่น ผมเจอ ขับรถ Eco car เหมือนกัน สีเดียวกัน รุ่น E เหมือนกัน :D

ราศีเกิดก็ราศีเดียวกัน วันก็วันเดียวกัน แต่คนละเดือน ปี

นี่แหละใช่เลย ;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จีบหญิง งานไม่ถนัดเลยนี่สิ... ::)

ออฟไลน์ Pat.Lee

จะบอกว่า
บางทีพรหมลิขิต มันก็จะบอกเราเองนะเช่น ผมเจอ ขับรถ Eco car เหมือนกัน สีเดียวกัน รุ่น E เหมือนกัน :D ราศีเกิดก็ราศีเดียวกัน วันก็วันเดียวกัน แต่คนละเดือน ปี
อันนี้สุดยอดไปเลยครับ อะไรมันจะใช่ขนาดนั้น

ส่วนเรื่องของคุณ ก๊อตซิลล่า เนื่องจากมีข้อมูลแค่นี้ผมเลยขอตีความไว้ซัก 2 แนวก่อนนะครับ
1. ฝ่ายหญิงคงมีใจให้คุณบ้างแหละเพราะการที่ผู้หญิงจะออกไปไหนต่อไหนกับผู้ชาย 2 คนโดยที่ไม่ได้เป็นเพื่อนสนิทกันมาก่อนมันต้องมีสิ่งที่ดึงดูดครับ
2. ในแง่ร้ายที่เพื่อนผมเคยโดนมาคือ ฝ่ายหญิงเป็นเด็กเสี่ยครับ แต่มาทำเป็นคบกับเพื่อนผมแก้เบื่อและหลอกเอาของเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ HYDE--

คุยเรื่องที่เค้าสนใจ (ต้องหาให้ได้ว่าเค้าสนใจอะไร) แล้วก็ เรื่่องที่เราสนใจ เหมือนแลกเปลี่ยนความคิดกัน
หาว่า เรากะเค้า มีอะไรที่เหมือนกัน

ถ้าเค้าเริ่มมีใจให้ บ้าง เค้าควรจะทักเราก่อน ชวนเราคุย ถ้าเราหายไป เค้าจะทัก ไรงี้ครับ มันหลายอย่าง

แต่ก็ต้องดูหลายๆอย่าง ว่าเค้าเป็นคนดีและชอบเราจริงๆ หรือ บางคน แค่อยากได้เงิน รึป่าว??

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
puppy love mode อยู่แน่ๆ แต่อยากแนะนำเป็นกรณีดังนี้

@CommanderCheng, โปรดอ่านให้เข้าใจ ผู้เขียน(กู)ตั้งใจเขียนให้มึงอ่านด้วย

ถ้าใจร้อนและพอจะรู้จักมักคุ้นกันบ้างแล้วนะครับ แล้วคิดว่ากล้าได้กล้าเสีย ไม่เสียเวลากันทั้งคู่ แล้วก็ค่อยศึกษากันปรับตัวเข้าหากัน
ไปทีหลังก็ทำได้ แต่ต้องใช้ความกล้านิดนึง และดูจังหวะดูอารมณ์ อ่านความคิดอีกฝ่ายให้ออก ดูตอนที่อีกฝ่ายกำลังอารมณ์ดี
กำลังสบายใจแล้วถามเลยไปตรงๆ ว่าลองศึกษากันเดทกันจริงๆจังๆมั้ย ถ้าโอเคก็ไปต่อ ถ้าไม่ก็ถือซะว่าได้รู้จักเพื่อนใหม่
วิธีนี้ ในหัวเราจะได้ไม่เป็นหนูติดจั่นคิดนู่นนี่นั่นวนๆอยู่กะที่จนอาจจะทำให้ตัวเราเกร็งจนไม่เป็นตัวของตัวเอง แล้วทางข้างหน้า
จะเป็นยังไง คุณ2คนก็ไปกำหนดกันเอง

ถ้าใจเย็น ก็ก้าวช้าๆหน่อยครับ ช้าๆแต่มั่นคง ตั้งเป้าไว้ว่า ทุกวันที่ 1 ของแต่ละเดือนจากนี้ไป 3เดือน 6เดือน คุณคาดหวัง
คสพ ให้คืบหน้าไปอย่างน้อยที่สุดแค่ไหน คุมตัวเองให้อยู่ ทีละstep มีเป้าหมายให้ชี้วัดได้แน่นอน ใช่...มันใช้เวลาหน่อย
ระหว่างนี้ศึกษากันไปเรื่อยๆก่อน ดูท่าที เอาเป็นว่าไปทีละก้าว แล้วเราค่อยตัดสินใจหลังจาก 3เดือน 6เดือน
วิธีนี้น่าเหมาะกับคนที่เราได้มีโอกาสเจอบ่อยๆ (ถ้าไม่มีก็ make โอกาสให้มันมีซะก็ทำได้) วิธีนี้จะทำให้คุณ
มีโอกาสที่จะแบ่งรับแบ่งสู้ หากเจออุปสรรคแล้วคุณยังมีใจที่จะไปต่อก็จะได้มีพื้นที่ให้ได้แก้เกมกันได้ด้วย safe safe ครับ

tips
- เข้าทางตรอก ออกทางประตู (ใบผ่านทางชั้นดีเลยหล่ะ)
- มั่นคง(ทางความคิดจิตใจและอารมณ์)และมั่นใจ(มีความเชื่อมั่นในตัวเอง)
- อย่าโชว์พาว ให้โชว์ความน่ารักในบางที เด็ดขาดในบางครั้ง และเป็นนักฟังที่ดี
- หยอดมุขหลีเธอบ้างเป็นบางโอกาสให้ดูขำๆ (เพื่อสร้างการสือสารว่ากูจะจีบมึง แต่ไม่ได้เป็นการบอกกันตรงๆ)
- อย่าใช้มุข surprise บ่อย เพราะหมดมุขเมื่อไหร คุณก็หมดความน่าสนใจเหมือนกัน ระยะยาวไม่ดีแน่ (คุณจะเริ่มได้ยินคำว่า เธอเปลี่ยนไปเยอะนะ)

การจีบหญิง ไม่มีศาสตร์ตายตัว ขึ้นกับสถานะการณ์แวดล้อมและช่วงอารมณ์ความคิดความอ่าน เพราะฉนั้น
คุณเองก็ต้องทำการบ้านศึกษาความคิดความอ่านและ background ของเป้าหมายคุณเหมือนกัน
เพราะฉนั้น FB และเพื่อนสนิทของเป้าหมายช่วยท่านได้ระดับนึง ทำการบ้านให้ดี ประเมินโอกาสของคุณ
ให้ได้ ทุกอย่างที่คุณทำโดยเฉพาะในช่วงแรกๆของการเริ่มต้น จะส่งผลถึงทุกอย่างที่จะตามมา - อาเมน 5555 ;D ;D

GreenG

จะบอกว่า
บางทีพรหมลิขิต มันก็จะบอกเราเองนะเช่น ผมเจอ ขับรถ Eco car เหมือนกัน สีเดียวกัน รุ่น E เหมือนกัน :D ราศีเกิดก็ราศีเดียวกัน วันก็วันเดียวกัน แต่คนละเดือน ปี
อันนี้สุดยอดไปเลยครับ อะไรมันจะใช่ขนาดนั้น

:Dขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ AMG GT

จีบหญิง งานไม่ถนัดเลยนี่สิ... ::)
ถนัดจีบ ช.......... เหริครับอิอิ

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
เรื่องที่จะคุย ก็หาเรื่องที่มีความชอบเหมือนกันมาคุยซิครับ เช่น รถยนต์ ละคร กีฬา เป็นต้น
หรือคุยข่าวเด่น ข่าวทั่วๆไปในแต่ละวัน จะได้คอมเมนท์และศึกษาทัศนคติ ว่าเข้ากันได้หรือไม่
ขอให้โชคดีครับ

ความเป็นตัวคุณ ความเป็นตัวเขา ความจริงใจ ไม่สร้างภาพ นั่นละครับจะรู้ว่าคนคนนี้ใช่หรือไม่

ถ้าคิดจะรัก ก็อย่ากลัวอกหักครับ 

ขอให้โชคดีครับ  :D

ออฟไลน์ mongolias

ความรัก ควรเริ่มจาก การค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องรีบร้อน
ช่วงแรก ทั้งชายหญิง จะมีหน้ากากสวมเข้าหากัน ทุกคนย่อมอยากจะให้คนที่เราสนใจเห็นภาพเราแต่มุมดีๆ
แต่พอเวลาผ่านไป คุณก็จะค่อยๆได้เห็นตัวตน ได้ปลดปล่อยตัวตนที่แท้จริง
ค่อยๆ เริ่มศึกษา ดูนิสัยใจคอว่าเข้ากันได้หรือไม่

ส่วนเรื่องไปเที่ยวโน่นนี่นั่น ผมว่ายังชี้ไม่ได้หรอก เพราะบางคนคิดว่าเป็นเพื่อนก็ไปเที่ยวด้วยกันได้ครับ ของแบบนี้ต้องใช้เวลา

ตอนผมจีบผู้หญิง ใช้เวลา 1 ปี กว่าจะได้เป็นแฟนกัน ใช้เวลาอีก 7 ปีกว่าจะได้แต่งงานกัน เน้นศึกษากันยาวๆครับ

GreenG

ความรัก ควรเริ่มจาก การค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องรีบร้อน
ช่วงแรก ทั้งชายหญิง จะมีหน้ากากสวมเข้าหากัน ทุกคนย่อมอยากจะให้คนที่เราสนใจเห็นภาพเราแต่มุมดีๆ
แต่พอเวลาผ่านไป คุณก็จะค่อยๆได้เห็นตัวตน ได้ปลดปล่อยตัวตนที่แท้จริง
ค่อยๆ เริ่มศึกษา ดูนิสัยใจคอว่าเข้ากันได้หรือไม่

ส่วนเรื่องไปเที่ยวโน่นนี่นั่น ผมว่ายังชี้ไม่ได้หรอก เพราะบางคนคิดว่าเป็นเพื่อนก็ไปเที่ยวด้วยกันได้ครับ ของแบบนี้ต้องใช้เวลา

ตอนผมจีบผู้หญิง ใช้เวลา 1 ปี กว่าจะได้เป็นแฟนกัน ใช้เวลาอีก 7 ปีกว่าจะได้แต่งงานกัน เน้นศึกษากันยาวๆครับ

ตามนี้เลยครับ น้อง ถนนยังอีกยาวไกล

ถึงแม้จะมีเพลง ความรักไม่ต้องการเวลา

แต่สุดท้ายแล้ว ถ้าเราอยากให้มันมั่นคง

เราต้องรักในสิ่งที่เขาเป็น และเขาก็รักเราในสิ่งที่เราเป็น

ขอให้น้องใช้เวลาเรียนรู้กันและกัน

โชคดีคับ

ออฟไลน์ mick

อย่าคิดว่าไปจีบครับ ให้คิดว่า เป็นคนคนหนึ่ง ที่จะลองคบกันเผื่อไปด้วยกันได้

ไม่มีใครจีบใครครับ อยากคบก็คบ ไม่อยากเราก็เปลี่ยนครับ อย่าเป็นเบี้ยล่าง (บอกตัวเองด้วย5555)