ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ เดี๋ยวจะพาทัวร์ พิพิธภัณฑ์ Suzuki ที่ญี่ปุ่นกัน /*-*/  (อ่าน 6833 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1 ในเรื่องราวที่ค้างเติ่ง ตกทอดมาตั้งแต่ ไปเยือนญี่ปุ่น เมื่อ ตุลาคม ที่ผ่านมา
คือ เรื่องราวของ การพาไปดู พิพิธภัณฑ์ Suzuki
และโรงงาน Sagara ซึ่งไม่อาจจะบันทึกภาพถ่ายอะไรกับเขาได้เลย ยังคิดอย่ว่า อย่างหลังจะนำเสนอรวบไปกับ บทความพิพิธภัณฑ์ นั่นแหละ

แต่ พอมานั่ง เลือกรูปที่จะต้องใช้แล้ว

ปาเข้าไป 500 กว่ารูป....!!!!!!!!!!!!!

โอเค แบบนี้ แบ่ง 2 ตอน แน่นอนครับ....

ตอนแรก จะพาไปดู รถ 6 รุ่น ที่ขายกันในญี่ปุ่น
โดย 4 ถ่ายมาในมุมเดียวกับที่ทำใน รีวิว
ส่วน 1 รุ่น ไม่ถ่ายมา เพราะเมืองไทยมีขายแล้ว
ส่วนอีก 1 รุ่น เก็บไว้ รอรีวิวอีกเรื่องหนึ่ง อันเป็นเรื่องส่งท้าย

และ จะพาไปดูว่า กว่าจะเป็นรถออกมารุ่นหนึ่ง ซูซูกิ เค้าจะทำอะไรกันบ้าง
เหมือน หรือต่างจาก รถยี่ห้ออื่นอย่างไร

ส่วนตอน ที่ 2 จะค่อยพาไปดู ประวัติศาสตร์ของ ซูซูกิ ในอดีต ที่สนุกสนาน และน่าสนใจใช้การได้กว่าที่ใครจะคาดคิด

ตอนแรก ไม่รู้จะเสร็จทันวันศุกร์ หรือไม่ แต่รูปหนะ เอาขึ้นหมดแล้วครับ

จะพยายามนะครับ

(เปล่าหรอก ถ้าไม่ตั้งกระทู้แบบนี้ กดดันตัวเอง มันก็จะไม่เสร็จสักที)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เข้ามา   "กด".... "ดัน" ด้วยครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เข้ามา   "กด".... "ดัน" ด้วยครับ ;D ;D ;D
เหมือนกันครับ ;D

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
... นอนรอดู ... คนเค้า กด และ ดัน  ;D

ใครที่จะมา "กด" และ "ดัน" ด้วย เนี่ย เดี๋ยวจะฟ้อง "แฟนคนพูด" ให้หมดเลย คอยดู!

ออฟไลน์ joufo

มาปูเสื่อครับ ;D

ออฟไลน์ Tonaka

ใครที่จะมา "กด" และ "ดัน" ด้วย เนี่ย เดี๋ยวจะฟ้อง "แฟนคนพูด" ให้หมดเลย คอยดู!

อ่าน่ะ.......
阿蘇山

ออฟไลน์ JIRATH

500 รูปเอิ๊กกกกก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ที่น่าตลกนิดหน่อย ก็คือ

ทันทีที่เราโพสต์ บอกว่าจะเอาพิพิธภัณฑ์ Suzuki ขึ้นเว็บ

ก็มีคนมาแจ้งว่า มีบางเว็บ แข่งกับเรา ด้วยการเอา พิพิธภัณฑ์ Mazda ขึ้น...

เดี๋ยว รอดู ซูซูกิ ดีกว่า หึหึหึหึหึ

ระดับ J!MMY ทำเองแล้วละก็..................................!!!

ต้องเอาให้ดับดิ้น กันไปข้างนึง!! สถานเดียว!!!

ออฟไลน์ car mood

• Full Member

กด และดัน  กดอะไร ดันอะไรเนี่ย :o  ไม่อยากคิดลึกเลย ;D

ออฟไลน์ gizdug_8

• Newbie
  • *
รอชมครับ ;D

ออฟไลน์ VenusF

มาปูเสื่อ "กดและัดัน" อีกเสียงครับ :o

ออฟไลน์ Monstruo

รออ่านอย่างใจจดใจจ่อและใจร้อน
ไม่ได้กดดันนะพี่! 55+

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มากางเก้าอี้หมีพูที่แลกสแตมป์มานั่งดู
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
งั้นเราจะไม่"กด"และ"ดัน"

แต่จะใช้ Zone Press แทน

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
รอชมครับ อิอิ (ยังไงก็อย่าลืม Full Review Suzuki Swift นะครับ)

ออฟไลน์ YF-19

55555+ กลัวแล้วคร้าบบ :-X :-X :-X
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
 เดี่่่ยวจะรอชมแล้วกันนะครับ  ;D ;D
My impression is Impreza

เข้ามารอชมครับ  ;)

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
รอชมด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
จะปูเสื่อรอครับพี่

ปล นึกถึง ซูซูิกิ แล้วอยากได้ สวิฟท์ขึ้นมาซะงั้น แต่ไม่เป็นไร มีคันเหลืองน้อย ๆ จอดที่บ้านดูเล่นไปก่อนดีกว่า
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Nuttie

กด และดัน  กดอะไร ดันอะไรเนี่ย :o  ไม่อยากคิดลึกเลย ;D
เอ่อ ผมคิดไปไกลแล้วนะนั่น 55^^

รอชมครับ อิอิ (ยังไงก็อย่าลืม Full Review Suzuki Swift นะครับ)

แบ่งกันนอนบ้างก็ดีครับ เสื่อกว้างได้อีก ^^"