ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว เยือนพิพิธภัณฑ์ Suzuki ที่ญี่ปุ่น ตอน 1 /*-*/  (อ่าน 22918 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วครับ
อยู่ในคออัมน์ "เจาะหลังบ้าน บริษัทรถ"
เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=909:-suzuki-hamamatsu-1-&catid=51:2009-02-09-17-04-15&Itemid=55

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2009, 23:24:09 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รถสวยมากกครับ ยาวมากกเลยสำหรับรายละเอียด

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ขอบคุณมากเลยครับพี่จิมมี่

กำลังรอชมอยู่พอดีเลยครับ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
ไม่น่าเชื่อนะว่า suzuki ทำแต่รถเล็กๆกับมอเตอร์ไซด์มาตลอด

จะสามารถทำพิพิธภัณฑ์ได้น่าสนใจมาก

ดูแล้วเทคโนโลยีที่มีก็ดูไม่เล็กตามขนาดรถที่ผลิตเลย

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

keanetona

เฮียจิมครับ

วิดิโอคอนเฟอเรนซ์ของเขากระตุกหรือเปล่าครับ เพราะของบริษัทผมกระตุกเป็นระยะๆ

งง อะไรหว่า?

ไม่มี วีดีโอ คอนเฟอร์เรนซ์ นี่นา?

keanetona

งง อะไรหว่า?

ไม่มี วีดีโอ คอนเฟอร์เรนซ์ นี่นา?

ผมนึกว่ามีวิดิโอ คอนเฟอเรนซ์ด้วย

คุณน้องๆๆ อ่านดีๆๆ

นั่นเขาเป็น วีดีโอ พรีเซ้นเตชัน เฉยๆๆๆๆ คร้าบ

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ YF-19

จำมาเขียนได้ยังไงครับ ทั้งยาวทั้งละเอียดมากๆ อ่านเพลินเลยครับ :o :o :o
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ JIRATH

ขอบคุณครับ แต่ลูกกลิ้งเสียเลยดูไม่มันเลย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากึครับพี่จิมมี่
นั่งอ่านไปเหมือนไปด้วยกันเลยนะนั่น

แอบเห็น sx-4 แล้วอยากสั่งมาขับในกรุงเทพเล่น
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ThaiBank

• Newbie
  • *
สุดยอดมากๆ เลยครับ
ได้รู้ว่า บริษัทใหญ่ๆ ที่ทำธุรกิจข้ามชาติ โดยเฉพาะบริษัทรถยนต์ มีขั้นตอนในการออกรถยนต์ใหม่แต่ละรุ่นอย่างไร
อีกอย่างบทความนี้ ทำให้คนที่ลังเลรถ suzuki บ้านเรามั่นใจขึ้นด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ขอบคุณมากครับ

ปล.เรื่องดินเหนียวคิดถึงโฆษณา Murano ยังไงไม่รู้
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=m66sUY1lZA4[/youtube]
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ว่าตอน 2 จะมีมอไซให้ดูป่าวครับครับ  ;D ;D

ขอบคุณครับที่นำมาให้ดู

ออฟไลน์ PREM

โอ้โห อย่างหรูเลยครับ
เห็นแล้วอยากไปมั่ง
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ดูแล้วคิดถึงความหลังเก่า ๆ ที่มีกับเจ้า แคริเบี้ยน ที่พ่อเคยใช้มา ตอนนั้นมันเล็กก็จริง แต่แข็งแรงมาก ๆ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ tui

• **
ขอบคุณครับ...สุดยอดจริงๆ   
ผมเคยคุยกับพนักงานขายของซูซูกิ เขาบอกว่าในเร็วๆนี้ ซูซูกิจะทำตลาดรถเล็กอย่างจริงๆจังๆในประเทศไทย มีเข้ามาขายหลายรุ่น ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ แจ่มเลยครับ
สวยๆทั้ง น๊า.....น  มีรถเล็กราคาสมเหตุผลประหยัดน้ำมันไว้ใช้กันแล้ว.....

ออฟไลน์ Nut_K

ขอบคุณครับ

อยากให้ Wagon-R เป็น Eco-Car จัง

ว่าแต่ Suzuki Bandit 1250S ABS น่าใช้มากเลยอะ

ออฟไลน์ i-din

แจ่มมากครับ ละเอียดลึกถึงกึ๋นกันไปเลย แสดงว่า TOA จะขยายกิจการมาตลาดรถยนต์ ถ้าบริษัทแม่ลุยมาเองแบบนี้ เทรนด์รถมาเป็นรถเล็กด้วย ถ้าทำศูนย์บริการเยี่ยมๆ ราคาไม่แพง และฝีมือเจ๋งๆ ผมว่าซูซุกิรุ่งในบ้านเรา เหมือนประเทศอื่นๆ แน่เลย

ปล ตอนนี้ SAMT รับสมัครวิศวกรมป่าว จะส่งลูกน้องไปสมัครน่ะ อิอิ

ออฟไลน์ Lookkaew

ขอบคุณครับ พาเที่ยวอีกแล้ว สนุกสนานดีครับ
 ;D

ออฟไลน์ namqem

• **
ขอบคุณครับ

ผมอยากรู้ครับว่าการแปลงโครงสร้างจากดินเหนียว มาเป็นแบบสำหรับทำแม่แบบ เค้าทำกันอย่างไร

คล้ายกับการปั้นดินน้ำมันนั่นละครับ ดินจะเป็นก้อนใหญ่โตพอสมควร

แต่โครงสร้างข้างใน ก็อาจจะเป็นไม้ เพื่อไม่ให้ต้องใช้ดินเยอะเกินจำเป็นไป

แล้วก็ใช้เครื่องมือ ที่เอาโพสต์ลงให้ดูนั่นแหละครับ ในการเกลา กลึง ตัด ขูด ปรับพื้นผิวให้กลมกลืน

ออกมาเป็นหุ่นตามต้องการครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ

อยากไปสักครั้งในชีวิต

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ srattha

ยอดเยี่ยมมากเลยครับ อ่านกันจุใจ จะมีไปเจาะบ้าน(ยี่ห้อ)อื่นกันอีกไหมครับ

รอชม ตอน 2 นะครับ

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
สั่นๆ คับ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ส่วนตัวมีความคิดว่า  ถ้า Suzuki ตั้งใจที่จะเติบโตในเมืองไทย

ทำได้ไม่ยากครับ  เนื่องจากความสามารถของบุคลากรไม่แพ้ใครครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ gizdug_8

• Newbie
  • *
ชอบมากๆ  ;D..
ได้ความรู้มากมาย....รอชมตอนต่อไป...

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
ขอบคุณมากค่า รูปเยอะใหญ่ดีจริง

ชอบคันนี้อ่ะ น่าเป็น ecocar จัง

อ่านแล้วอยากไปจังเลย
อยากรู้ครับว่าพิพิธภัณฑ์รถยี่ห้ออื่นมันอลังการงานสร้างขนาดนี้หรือเปล่า