ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว เยือนพิพิธภัณฑ์ Suzuki ที่ญี่ปุ่น ตอน 1 /*-*/  (อ่าน 22917 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
เป็นรถจ่ายตลาดหรือรับส่งลูกๆได้เลยครับ พื้นที่บนศีรษะเยอะดี ชอบๆ

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
สุดยอด ขอบพระคุณมากนะครับพี่จิมกับบทความที่ละเอียดมากๆ คงเหนื่อยแย่ สู้ๆ นะครับ  :D

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะครับสำหรับบทความดีๆและสร้างสรรค์แบบนี้
จะรอชมภาค2นะครับ

ไม่ทราบว่ามีการถ่ายเป็นภาพเคลื่อนไหวไหม๊ครับ ถ้ามีและสามารถเผยแพร่ได้ช่วงลงให้ดูหน่อยนะครับ
(อยากได้รถจำลองSwiftกับเห็นการเคลื่อนไหวของเบาะผีสิงจริงๆ อิอิ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พอดีว่า ไม่ได้ตั้งตัวหนะครับ ว่าจะมีหลายสิ่งให้ถ่ายเยอะขนาดนี้
แล้ว SD Card ที่เอาไป ก็ต้องเผื่อเอาไว้กับ Tokyo Motor Show ด้วย เลยไม่ได้ถ่ายภาพเคลื่อนไหวใดๆกลับมาเลยหนะครับ

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
น่าเสียดายจังแหะ ขอถามอีกเรื่องนะครับ

ดินเหนียวที่เค้าปั้นรถต้นแบบกันนี่เป็นดินประเภทเดียวกับดินญี่ปุ่นที่ขายในบ้านเรารึเปล่า?
ที่สีขาวนะครับ (ถ้าจำไม่ผิดจะเอามาmodelจำลองของเล็กๆเช่นดอกไม้กับอาหารและขนมหวานไทยๆและอื่นๆ เคยเห็นตามห้างนะครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไม่ใช่ครับผม เป็นดินเหนียว สำหรับปั้นงานพวกนี้โดยเฉพาะครับ
จะว่าไป ดินพวกนี้ ถ้าอยากดูว่าเป็นอ่างไร ลองดูที่แถวๆ คณะ ภาควิชา ที่เกี่ยวกับการออกแบบรถยนต์
ที่ ลาดกระบัง หรือ ศิลปากร ได้ครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
อ่านวันละนิดละหน่อย เพิ่งจบวันนี้เอง ละเอียดมากๆ เลย จริงๆ อยากไปดูด้วยตาตัวเองมั่งจังนะคับ