ผู้เขียน หัวข้อ: 528i M Sport ตัวก่อน LCI ต่างกับตัว LCI ยังไงบ้างครับ  (อ่าน 6398 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
ผมกำลังแอบสนตัว Pre-LCI แต่ไม่รู้ว่าจะต่างกับตัวปัจจุบันมากไหมครับ
เช่นพวกประตูดูด หรือComfort access ได้โบรชัวร์มาก้อเป็นออฟชั่นของ LCI แล้ว
เลยไม่แน่ใจว่าตัว Pre LCIจะตอบโจทย์ไหม
ราคาควรจะเท่าไหร่ครับถ้าเป็น528i sport ตัวตกรุ่น

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: 528i M Sport ตัวก่อน LCI ต่างกับตัว LCI ยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 08:49:02 »
ประตูดูด
ไฟหน้าLED
โลโก้m
I-drive touch
ชุดแต่ง
ไฟท้าย

ราคาLCI ถูกกว่า ราคาขายตกรุ่นน้อยกว่า
สรุป LCI คุ้มกว่าครับ
ถ้าได้ราคา  pre-LCI ซัก 3.3-3.4 ก็น่าสนใจนะครับ
เพราะไฟหน้า led ก็แสนกว่าประตูดูดอีกแสนนึง ไฟท้าย 50,000
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: 528i M Sport ตัวก่อน LCI ต่างกับตัว LCI ยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:23:11 »
ถ้าตัว 4,299,000 เดิม ตอนนี้น่าจะหาได้ที่ 3.2M - 3.3M 
ผมเคยได้ 3.0M แฟนไปต่อในงาน วันต่อมาตอนเช้าเซลล์โทรมาบอกว่าได้ แต่จองไม่ทันโดนลูกค้าเซลล์ท่านอื่นจองก่อน(มีคันเดียว)เสียดายมาก
เลยจบที่ตัวใหม่ LCI ที่ 3.38M ได้ของแถมอื่นๆตามปกติ แต่ต้องผ่อนแบบบอลลูนนะ

ปล. ผมไม่สามารถแนะนำเซลล์ได้นะครับน้องเค้าขอมา ลองเข้าไปต่อลองในงานเลยครับ คุยหลายๆคนหน่อยเดี๋ยวได้เอง
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:20:29 »
ตะกี้มีท่านหนึ่งมาโพส ได้ 3.0 ล้าน สงสัยลบไปแล้ว

ออฟไลน์ bandom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:51:01 »
ถ้าตัว 4,299,000 เดิม ตอนนี้น่าจะหาได้ที่ 3.2M - 3.3M 
ผมเคยได้ 3.0M แฟนไปต่อในงาน วันต่อมาตอนเช้าเซลล์โทรมาบอกว่าได้ แต่จองไม่ทันโดนลูกค้าเซลล์ท่านอื่นจองก่อน(มีคันเดียว)เสียดายมาก
เลยจบที่ตัวใหม่ LCI ที่ 3.38M ได้ของแถมอื่นๆตามปกติ แต่ต้องผ่อนแบบบอลลูนนะ

ปล. ผมไม่สามารถแนะนำเซลล์ได้นะครับน้องเค้าขอมา ลองเข้าไปต่อลองในงานเลยครับ คุยหลายๆคนหน่อยเดี๋ยวได้เอง
ขอโทษนะครับ ราคา 3.38 ลบ. นี่หมายถึงตัว 528i M Sport LCI ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ฝากแนะนำหลังไมค์ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 13:07:51 »
ก่อน LCI ที่ ดีมากที่สุดคือรับ TV analog ได้  มันจำเป็นมากๆ นะครับ เบาะ comfort seat ใหญ่น่านอนไปขับไป รู้สึกรุ่นก่อน LCI จะมี rear seat entertainment system แบบ จอฝังเบาะ
LCI มีดีแค่ประตูดูด และ ไฟหน้าใหม่ และตอหลังแบบไม่ฝังเบาะ ไมล์เดิม พวงมาลัย ไม่สวยเท่าอันเดิม (คหสต.) สุดท้ายคือ ทำไม ประตูกระโปรงหลัง ไม่ปิดอัตโนมัติ (ทั้งรุ่นก่อน LCi และ LCI )
แต่ยังไง ก็ เป็นรถที่ดี เหมือนกันครับ แต่ กั๊กอ๊อฟชั่นไปหน่อย