ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านไหน ไปมอเตอร์โชว์บ้างครับ รบกวนฝากซื้อของหน่อยครับ  (อ่าน 11631 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
รถผมขับกลางคืนออก ตจว. บ่อยปัญหาคือหลอดไฟเดิมจะมองไม่เห็นทางนะครับ
ผมเลยสั่งหลอดไฟหน้า ฟิลิปเอกทรีมมาใส่ แรกๆกว่าสว่างดีครับ
แต่ใช้ได้ปีเดียวเองหลอดขาดเฉยเลย ก็เลยว่าจะหาของแท้ที่ตัวแทนเค้าขายโดยตรงนะครับ
พอโทรไปเช็ค จนท. ซึ่งทาง บ. เค้าไม่ขายปลีก พอติดต่อไปยังตัวแทนขายปลีกก็ขายหน้าร้านอย่างเดียว ไม่ส่งพัสดุให้
แต่บอกว่ามีไปเปิดบูทที่มอเตอร์โชว์ด้วย เลยจะขอความอนุเคราะห์พี่ๆ ที่ไปเดินที่มอเตอร์โชว์ซื้อมาฝากหน่อยครับ

มีพี่ท่านใดช่วยเหลือได้ PM หาผมเลยครับ  :D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ลองหาหลอด Osram Silver star/Osram All season มาใส่ดูบ้างสิคับ ไม่แพง สว่างดีใช้ได้เลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
ผมไปเดินนในงานมาครับ ไปถามที่บู๊ท ฟิลลิปกับ ออสแลมป์ มาครับ   ::)

เขาบอกว่าราคาของ philip x-treme vision 2,000 บาทครับ ผมว่ามันแพงไป 

ผมเลยเดินไปบูทของ osram ครับ เพื่อซื้อ Osram night breaker ulimited มา 950 บาทครับ ใส่ Commuter ไปก็สว่างกว่าอันเก่าชัดเจนเลยครับ เพราะรถที่บ้าน honda accord ใช้ osram night breaker plus อยุ่ก็สว่างกว่าหลอดเก่าดีครับ ตอนนั้นราคา 900 บาทครับ ใช้มาตั้งแต่ เดือนตุลาปี 2555 แล้วครับยังไม่ขาดครับ

แต่ ผมไปซื้อ philip x tream vision ที่ร้านขายอะไหล่ยนต์มา ราคาแค่ 1190 บาทเองครับ ใช้มา ตั้งแต่ เดือนธันวาปี 2555 แล้วครับตอนนี้ยังไม่ขาดเลยครับ ใส่ honda jazz ครับ ผมว่าที่ขายในงานมันแพงไปนะ

ผมว่าถ้าจะซื้อจริงๆ ซื้อของ osram night breaker ulimited ก็ได้ครับ ราคาไม่แพงเกินไป มันสว่างเท่ากับ ฟิลลิปที่ผมใช้อยุ่ครับ แต่เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาฝนตก ผมว่า osram มองถนนยากกว่า philip  นะครับแต่ไม่มาก เพราะมันอมฟ้านิดๆ

ออฟไลน์ Devil13

รายงานความคืบหน้าครับ
ตอนนี้น้องที่ทำงานซื้อมาให้แล้วครับ ได้จากเอดะมอลล์ ราคา 2,600
คือแต่ก่อนผมใช้แบบที่สั่งเน็ตมาใช้ได้ประมานปีนิดๆแล้วอยู่ดีๆขาดเฉย
ก็เลยจะหาของแท้ห้างดูนะครับ แต่กล่องกับหลอดเดิมทิ้งไปแล้ว ไม่งั้นจะเอามารีวิวเทียบให้ดูครับ  ;D
และอีกเรื่องทางที่ผมขับมักจะเป็นถนนดำและไม่มีไฟถนน จึงต้องเอาที่สว่างๆที่สุดครับ
เลยขอข้ามออสแรมไป เพราะที่ใช้กับมอเตอร์ไชค์ก็ไม่ประทับใจเลย