ผู้เขียน หัวข้อ: PULSAR TURBO ราคาเปีดตัวยังครับแล้วยอดจองเป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 5638 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
พอดีผมไปถาม ดีลเลอร์นิสสัน2แห่งทั้ง นิวตั้น ตลิ่งชันและสยามนิสสันปทุม(สาขาบางบัวทอง) ว่าราคา PULSAR TURBO เปีดอยู่ทีเท่าไรครับตอบตรงกันว่า ราคามันไม่เปีดตัวครับเนียขนาดถามหลังมอร์เตอร์โชว์ แล้วครับแต่ว่าราคาจริงๆมันอยู่ที1,070,000บาทหรีอเปล่าครับ จริงๆวันนี้เพีอนช่วนไปงานมอร์เตอร์โชว์ครับทีแรกว่าจะไปแล้วจะไปทีบูธ นิสสันเปนทีแรกๆเพีอจะไปถามราคา PULSAR TURBOแต่กำลังเตรียมตัวไปแล้วครับแต่มีธุระพอดีเลยไม่ได้ไปครับแถมวันสุดท้ายด้วยครับ แต่มีใครรู้ราคาจริงๆของ PULSAR TURBO ครับแล้วยอดจองตอนนี้เปนไงบ้างครับ..........
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ AkE

ผมเห็นอยู่ขอบๆ บู้ทที่งาน motorshow ราคา 1,070,000 อย่างที่ว่าคับ +- ไม่ถึง 10,000ผมว่า แต่หงอยมากเลยอะคับ วันที่ผมไปเป็นวันศุกร์ ไม่ค่อยมีใครสนใจเลย

ดูท่าแล้วจะไปได้ไม่ค่อยสวยคับแต่ถ้าผลิตแค่ 300 คันก้คงไม่นานมากก้หมดนะคับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
ราคาตามนั้นเปะคับ
ส่วนจองเห็นบอกว่าน่าจะใกล้ร้อย(จริงปะ)
และต้องสั่งจองถึงจะประกอบรถให้ตามออเดอร์เท่านั้น
เครื่องเอาเข้ามาจากญี่ปุ่นทั้งตัว
เซลล์เขาว่าอย่างนั้นคับ
ถ้าไม่นับเรื่องราคาผมว่าน่าขับมาก ทั้งเรื่องการประกอบ วัสดุต่างๆที่ใช้ดีกว่าเจ้าตลาดนะคับ
ที่นั่งข้างหลังกว้างขวางนั่งสบายมากกว่าตัวอื่นเลย

ออฟไลน์ Highway Star

ล้านเจ็ดหมื่นครับ เท่าที่ไปดูมาก็โอเคถ้าไม่ติดเรื่องราคา กับของเล่นที่เพิ่มมายังน้อยไปหน่อย ที่เพิ่มมามีแค่ที่ฉีดล้างไฟหน้าเองหลังคาซีนรูฟก็ตัดออก

ออฟไลน์ jumpon77

ราคาตามนั้นเปะคับ
ส่วนจองเห็นบอกว่าน่าจะใกล้ร้อย(จริงปะ)
และต้องสั่งจองถึงจะประกอบรถให้ตามออเดอร์เท่านั้น
เครื่องเอาเข้ามาจากญี่ปุ่นทั้งตัว
เซลล์เขาว่าอย่างนั้นคับ
ถ้าไม่นับเรื่องราคาผมว่าน่าขับมาก ทั้งเรื่องการประกอบ วัสดุต่างๆที่ใช้ดีกว่าเจ้าตลาดนะคับ
ที่นั่งข้างหลังกว้างขวางนั่งสบายมากกว่าตัวอื่นเลย

ใช่ครับแล้วต้องรอกีเดีอนหละครับถึงได้ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ [J]e[w]

สำหรับผมผ่านหมดนะห่วงอย่างเดียว เรื่องอะไหล่เจ้าเครื่องตัวนี้ถ้าชนหนักมานี่ไม่อยากจะคิด
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ล้านเจ็ดหมื่นครับ เท่าที่ไปดูมาก็โอเคถ้าไม่ติดเรื่องราคา กับของเล่นที่เพิ่มมายังน้อยไปหน่อย ที่เพิ่มมามีแค่ที่ฉีดล้างไฟหน้าเองหลังคาซีนรูฟก็ตัดออก

นอกเหนือจากเครื่องTurbo ช่วงล่าง และระบบเบรกที่ปรับปรุงแล้ว
ที่เพิ่มมายังมี....

ระบบช่วยควบคุมเสถียรภาพการทรงตัวอัตโนมัติ VDC: Vehicle Dynamics Control
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TCS: Traction Control System
ถุงลมนิรภัย 6 จุด รอบคัน // คู่หน้า ด้านข้าง และม่านถุงลมข้าง

ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!

นอกเหนือจากเครื่องTurbo ช่วงล่าง และระบบเบรกที่ปรับปรุงแล้ว
ที่เพิ่มมายังมี....

ระบบช่วยควบคุมเสถียรภาพการทรงตัวอัตโนมัติ VDC: Vehicle Dynamics Control
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TCS: Traction Control System
ถุงลมนิรภัย 6 จุด รอบคัน // คู่หน้า ด้านข้าง และม่านถุงลมข้าง

ครับ

ถ้าแบบนั้นผมว่ามีแนวโน้มที่รถประกอบบ้านเราจะเป็น CVT+ Turbo หรือปล่าวครับ ปล.ในอนาคต ลดความจุใส่เทอร์โบ สำหรับค่ายนิสสัน

เพราะดูจากออฟชั่นที่อัดออกมาและราคามันน่าสนใจไม่ใช่น้อย

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ราคาล้านเจ็ดหมื่นครับ ส่วนยอดอาจต้องรอสรุปหลังมอเตอร์โชว์

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
จริงๆน่าจะแต่งภายนอกให้ดูสปอร์ตกว่านี้หน่อยก็ยังดี
ไฟหน้ารมดำ ชุดเสกิร์ตสปอร์ต
ติดติ๊กเกอร์ดีไซน์โบราณด้านข้างแบบปัจจุบันมันไม่ใช่อะ มันม่ายช่ายยยยยยยยยยยยย