ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ติ๊ก เจษฎากร ในละครอย่าลืมฉัน!! รุ่นอะไรครับ  (อ่าน 14941 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ... bentley ใช่ไหมครับ..รุ่นอะไรครับ..ราคา..สมรรถนะ..ประมานนี้

ปล. ภรรยาที่บ้านติดง่อมเเง่ม..ผบ บ้านใครติดเหมือนบ้านผมมั้งไหมครับ555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ได้ดูครับ แต่ได้ยินเพื่อนบอกมาว่าเป็น Jaguar XJ ราคาแพงเกินไป สมรรถนะงั้นๆ ประมาณนี้ครับ

ล้อเล่น

ผมไม่ทราบจริงๆครับ ให้คนอื่นกูเกิ้ลหาให้ดีกว่า แต่ได้ยินมาก็ ดีเซล 3ลิตร 270-275แรงม้า เบนซิน 3ลิตร ซุปเปอร์ชาร์จ หรือจะเบนซิน 5ลิตร ซุปเปอร์ชาร์จ รุ่นย่อยมีค่อนข้างเยอะครับ ในอังกฤษรุ่นเทียบเท่ากัน ราคาประมาณ 2 ใน 3 ของ Mercedes Benz S-Class แต่พอมาอยู่เมืองไทย เป็นรถนำเข้าทั้งคัน ราคาก็เลยแพงเกินไปครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
มายืนยันว่า Jaguar XJ รุ่นใหม่ล่าสุดครับ สีดำ เป็นตัวแทนความรวยของพี่ติ๊ก  :D

FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ละครเรื่องนี้มั่วมาก เรื่องรถครับ โดยเฉพาะวันแรกที่ออนแอร์เลย พระเอกขับ XJ อยู่ดีๆ พอมาจอดอีกที กลายเป็น Flying spur ไปเแล้วว งง สาดครับ พี่น้อง ผู้จัดเค้าคิดว่าเป็นรถหรู สีดำๆเหมือนกัน คนดู คง ไม่รู้จัก เลยจับยัดมาให้ดูซะอย่างนั้น เรื่องแบบนี้ไม่น่าพลาดเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ละครเรื่องนี้มั่วมาก เรื่องรถครับ โดยเฉพาะวันแรกที่ออนแอร์เลย พระเอกขับ XJ อยู่ดีๆ พอมาจอดอีกที กลายเป็น Flying spur ไปเแล้วว งง สาดครับ พี่น้อง ผู้จัดเค้าคิดว่าเป็นรถหรู สีดำๆเหมือนกัน คนดู คง ไม่รู้จัก เลยจับยัดมาให้ดูซะอย่างนั้น เรื่องแบบนี้ไม่น่าพลาดเลย

ผมจำได้ว่าเป็นฉากที่ออกจากบริษัท(XJ) ไล่นางเอกลง ไปเจรจาธุรกิจ พอ หึงนางเอก ให้นางเอกไปหารถเอง(Flying Spur)

ถ้ามองในมุมแบบไม่จับผิดนะครับ คาดว่า พระเอก ต้องการภาพลักษณ์ ในการเจรจาธุรกิจ

ต้องไล่นางเอกลง เพราะจะขับกลับบ้าน ไปเปลี่ยนเป็น Flying Spur เพื่อมาเจรจางานครับ ^___^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คนติดละครเยอะนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมก็ดูครับตอนหลังๆเปลี่ยนเป็น Benz สีขาว สงสัยมีหลายคัน แบบว่ารวยเอรี้ยเอรี้ย