ผู้เขียน หัวข้อ: ไอโฟน5ผมชอบรีสตาทเองอะครับ(เคยเปียกน้ำครับรายละเอียดข้องในครับ)  (อ่าน 14358 ครั้ง)

ออฟไลน์ walkmannetmd

• Jr. Member
  • **
ขอเล่าแต่เริ่มนะครับ

ตอนแรกไปเล่นน้ำ ใส่ซองกันน้ำแล้ว แต่น้ำเข้าไม่รู้ตัว เหนครื่องดับคิดว่าแบตหมด

พอเล่นเสดกลับเอามาชาจถึงรู้ว่ามันเปียก เลยรีบเอาสายชาจออก ปิดเครื่อง แช่ข้าวสาร 1 วัน

ผ่านไป 1 วัน เลยเปิดแต่ว่าแบตหมด คิดว่าแห้งแล้ว เลยเอาไปชาจ มันก็ติดทุกอย่างเหมือนเดิม แต่อยู่เครื่องรีสตาทเอง

ผมชาจกับคอม พอมันรีสตาทเสด มันขึ้นเหมือนเรารีข้อมูลทั้งเครื่องคือให้ตั้งค่าใหม่หมด เลยตกใจ ปิดเครื่อง(ปิดเลยครับยังไม่ได้กดอะไร) 

คิดว่าข้างในยังเปียกอยู่แน่ๆ เลยเอาไปร้านที่รู้จักกัน เค้าก็ถอดออกจัดทำให้ข้างในแห้งเสดสับ ตอนไปเอาก็ปกติครับ แต่จอมันดูเหนเลยว่ามีน้ำ

ที่ร้านบอกว่ามันแก้ไม่ได้ต้องเปลี่ยนจอ แต่เครื่องใช้ได้เลย ผมยังไม่เปลี่ยนจอ ก็เอากลับมาใช้ได้ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ข้อมูลหายหมดครับเหมือนโดนล้างเครื่องใหม่ แล้วผมกลับมาที่บ้าน เสียบกับคอมอีกที มันขึ้นว่าจะกู้ข้อมูลมั้ย ผมเลยลองกู้ดูเผื่อได้

ก็กู้รอมันจัดการ คือขั้นตอนมันก็คือรีข้อมูลเครื่องใหม่ แล้วค่อยกู้ แต่สรุปกู้ไม่ได้ครับ เลยไม่กู้ละเอากลับมาใช้เลยเริ่มลงแอปใหม่

ประเด็นต่อจากนี้ครับ คือ เปิดเครื่องไม่ถึง5นาที ก็รีสตาร์ทเองใหม่ตลอดเลย แต่มีครั้งนึงนานหน่อย 15นาทีถึงจะรีสตาท ที่่เหลือก็เหมือนเดิมๆ

ตอนนี้เลยปวดหัวมากครับ ผมใช้ไอโฟน5 เครม ต้องเสียหมื่นกว่าๆ อาการแบบนี้มันแก้ได้มั้ยครับ

ขอโทดที่ร่ายยาวนะครับ แต่เผื่ออาการจะมาจากตรงไหนก็ได้ ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครื่องศูนย์หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองเคลมดู แต่เสียตังนะครับ อาจหลายหน่อย แต่จะได้เครื่องรีเฟอบิชที่สภาพดีกว่าเครื่องของจขกท.ครับ

ออฟไลน์ walkmannetmd

• Jr. Member
  • **
เครื่องศูนย์หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองเคลมดู แต่เสียตังนะครับ อาจหลายหน่อย แต่จะได้เครื่องรีเฟอบิชที่สภาพดีกว่าเครื่องของจขกท.ครับ

เครืื่องศูนย์ครับ ซื้อจากทรูมูฟ ผมขอถามนิดนึงว่าเคลมเครื่องต้องรอนานมั้ยครับ เพราะผมไม่มีเครื่องสำรองใช้อะครับ แล้วราคาเท่าไหร่อะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
เท่าที่ผมทราบ
ศูนย์ทรู กรณีตกน้ำ เครื่องหลุดประกัน ถ้าเคลมก็ต้องเสียเพิ่ม 9,800.- แล้วจะได้เครื่องใหม่ รอสองสัปดาห์

อันนี้ไปอ่านเจอมาครับ

"กรณีที่พบปัญหาที่ตัวเครื่อง เรียนแนะนำให้นำเครื่องส่งศูนย์ทรูช้อปใกล้บ้าน หรือจะนำเครื่องไปให้ทาง After sale ตรวจสอบด้วยตัวเองตามสาขาได้เลยครับ ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับหน้างาน after sale ว่าจะสามารถเปลี่ยนเครื่องแล้วรับสินค้าได้เลยหรือไม่ เพราะต้องขึ้นอยู่กับสต๊อก ณ เวลานั้นๆด้วยนะครับ
แนะนำให้ติดต่อ after sale shop 10 สาขานี้ได้เลยครับผม
1. True Coffee Siam Discovery ชั้น 6
2. True Shop IT Mall Fortune Town ชั้น 3 (ไอที มอลล์ ฟอร์จูน ชั้น3)
3. True Shop The Mall Bangkapi ชั้น 1 (เดอะมอลล์ บางกะปิ ชั้น1)
4. True Shop CP Tower ชั้น 2 (ซีพี ทาวเวอร์ ชั้น2)
5. True Shop Fashion Island H (แฟชั่น ไอส์แลนด์)
6. True Shop Future Park Rangsit ชั้น 3 (ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต ชั้น3)
7. True Shop Central Ladprao ชั้น 2 (เซ็ลทรัล ลาดพร้าว ชั้น 3)
8. True Move Shop Seacon Square
9. True Move Shop The Mall Bangkae (เดอะมอลล์ บางแค ชั้น2)
10. True Move Shop Paradise Park ชั้น 2"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2014, 07:03:33 โดย Devil13 »