ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านล้างรถ ขัด เคลือบสี ให้หน่อยครับ  (อ่าน 11416 ครั้ง)

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ผมว่าจะเอารถไป ขัด เคลือบสีนะครับ เผอิญใช้มา 2 ปี ยังไม่เคยขัดเคลือบเลย ล้างธรรมดาเฉยๆ
เห็นรอยขนแมวเริ่มโผล่มา ประปรายแล้ว เลยคิดว่าถึงเวลาสักที
ครั้นจะเอาไปขัด ก็กลัว หากขัดไม่ดี รถจะหมดเงาแต่เดิมที่มีมาแล้ว
มีใครแนะนำร้านดีๆได้บ้างครับ ในกรุงเทพครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: แนะนำร้านล้างรถ ขัด เคลือบสี ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 00:32:57 »
ใช้บริการร้านพ่อมดอยู่ เขาก็ดูแลดี ทำงานตามที่เรากำหนดครับ

ออฟไลน์ ceberos

Re: แนะนำร้านล้างรถ ขัด เคลือบสี ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 00:54:32 »
ร้านสมัยก่อนว่าดี สมัยนี้บางร้านเปลี่ยนไปเยอะครับ ลูกน้องเปลี่ยนรุ่นฝีมือก็หายไป   ตัวผมลองเข้าทุกร้านเลยครับที่ว่าใกล้และสะดวกและประเมินเอา ทุกร้านที่ทำการลองเข้าจะใช้บริการไม่เกิน2ครั้ง ครั้งแรกดูโดยรวมว่าจุดไหนที่อยากให้เพิ่มเติม ครั้งหน้าก็บอกเขาถ้ายังไม่ปรับปรุงผมก็ย้ายร้านครับ 

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 01:02:22 »
อยู่แถวไหนรึครับ แนะนำอยู่2ที่ๆ ผมใช้อยู่แล้วประทับใจ
ถ้าล้างเลือบสีรถ มีD-pro เหม่งจ๋าย กับ แมคไกวท์ บรมราชชนนี ครับ เงาจริงใสจริง แจ่มมาก แต่ถ้าจะเอาเคลือบใสเป็นแก้วต้องใช้ร้านที่มีผลิตภัณฑ์ของ Zaino (ผมเข้าprodrive สุทธิสารครับ คอนเฟริ์์มจากผู้้ใช้จริงจ่้ะ
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 01:29:06 »
ขอถามด้วยจ้าแถวๆ เกษตร-รามอินทรา มีร้านไหนแจ่มๆบ้างครับชี้พิกัดทีครับ  :)

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 09:44:26 »
เกษตร ยกให้ล้างละมุนเลยฮะ สะอาดจนตกใจแต่ราคาแรงนิดนึงนะครับ  ;D    กับร้าน Unit  detailing ใกล้ 4แยกที่จะเลี้ยวไปมีนบุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2014, 09:46:04 โดย ceberos »

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 13:27:00 »
The Pro'S Choice 3M ครับ

ผมล้างที่ราชพฤกษ์นี่ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้าน ราคาถูก เดี๋ยวว่าจะซื้อน้ำยาที่ร้านครับ ไว้ลงแว็กทุกเดือน (จ้างเค้าลง) แต่ใช้น้ำยาเรา ประหยัด

ออฟไลน์ wesborland

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 14:56:01 »
The Pro'S Choice 3M ครับ

ผมล้างที่ราชพฤกษ์นี่ครับ เพราะอยู่ใกล้บ้าน ราคาถูก เดี๋ยวว่าจะซื้อน้ำยาที่ร้านครับ ไว้ลงแว็กทุกเดือน (จ้างเค้าลง) แต่ใช้น้ำยาเรา ประหยัด

ยังไม่เคยลอง แต่รู้สึกถูกโฉลกกับร้านนี้ยังไงไม่รู้ครับ  ;D

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 15:24:37 »
อยู่แถวไหนรึครับ แนะนำอยู่2ที่ๆ ผมใช้อยู่แล้วประทับใจ
ถ้าล้างเลือบสีรถ มีD-pro เหม่งจ๋าย กับ แมคไกวท์ บรมราชชนนี ครับ เงาจริงใสจริง แจ่มมาก แต่ถ้าจะเอาเคลือบใสเป็นแก้วต้องใช้ร้านที่มีผลิตภัณฑ์ของ Zaino (ผมเข้าprodrive สุทธิสารครับ คอนเฟริ์์มจากผู้้ใช้จริงจ่้ะ

แมคไกวท์ บรมราชชนนี นี่อยู่ตรงช่วงไหนครับ ( ตรงสิรินธรใกล้ๆ office depot หรือเปล่า? หรือในซอยเลยเมเจอร์ไปนิดนึง? ) พอดีอยู่บรมฯเหมือนกันหาไม่เจอ?

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 16:06:13 »
เกษตร ยกให้ล้างละมุนเลยฮะ สะอาดจนตกใจแต่ราคาแรงนิดนึงนะครับ  ;D    กับร้าน Unit  detailing ใกล้ 4แยกที่จะเลี้ยวไปมีนบุรี
ขอบคุณมากๆเลยครับเดี๋ยวต้องไปลอง  :)

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 17:26:24 »
ขอบคุณ ทุกๆคำแนะนำครับ มาลองตรงล้างละมุนครับ สะอาดมาก ละเอียดจริงๆ
แพงไปนิด แต่มีความสุขคุ้มครับ :D

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 18:00:55 »
Wash Avenue ตรงข้ามศาลอาญา ผมพอใจที่สุดแล้วคับร้านนี้
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ ROBoCon RT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 23:34:54 »
ถ้าขัดสี หรือเคลือบ โซนรังสิต หรือ เมืองเอก ผมแนะนำ เมืองเอกคาร์เซนเตอร์ ทางเข้า ม รังสิต อยู่ตรงโค้งพอดี ราคาไม่แพง เจ้าของคุยง่าย

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 23:54:55 »
เชียร์ wash avenue อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 01:11:28 »
.
.
.
ผมเชียร์ D-Pro เหม่งจ๋ายสุดใจขาดดิ้นเลยครับ
ใครที่เคยล้างที่ไหนมาว่าเจ๋ง ผมท้าเลย
ไม่เชื่อลองหาข้อมูลในเนทดูก็ได้ครับ ว่าที่นี่ล้างเทพขนาดไหน

ส่วนอีกทีว้นนี้เพิ่งเจอสดๆร้อนๆชื่อ monkey ตรงเลียบทางด่วน
ตรงที่เลย CDC มา อันนี้ก็เจ๋งครับ ล้างแบบสตีม ที่แรกในประเทศ
ทำให้รถไม่เป็นรอยเลย เพราะไม่ต้องลงฟองน้ำ และใช้น้ำน้อยมาก
อันนี้น่าจะเทคโนโลยีใหม่ ประทับใจมาก สะอาดสุดๆ
ลองไปดูนะครับ ล้างละเอียดดีมาก ขนาดเช็ดกระจก ยังต้องมีสองคน
คอยส่องจากด้านในและด้านนอกทุกบาน รวมถึงพาโนรามิคด้วย
สุดยอดมากครับ แต่แพงไปหน่อย

ออฟไลน์ OhnMk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 21:31:54 »
อยู่แถวบางนา แนะนำร้าน Wash so good ครับ