ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแชร์รูปรถที่ติดฟิล์ม V-Kool vk30 กับ vk55 ที่กระจกบานหน้าจากภายในหน่อยครับ  (อ่าน 32279 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ผมมีแพลนจะติดฟิล์ม V-Kool สำหรับบานข้างคงเป็น vk30 แน่ๆ แต่สำหรับบานหน้าผมยังไม่แน่ใจว่าจะเลือกรุ่นไหนดีครับเลยอยากได้ภาพที่ถ่ายจากภายในของฟิล์มทั้งสองรุ่นมาเปรียบเทียบกันครับโดยขอเป็นรูปที่ถ่ายช่วงเที่ยง เย็น และกลางคืนครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2014, 15:50:40 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ rocky55555

รถรุ่นไหนครับ เพราะแต่ละยี่ห้อกระจกเข้มไม่เท่ากัน
แนะนำ vk-30 กับ vk-40
vk-55 เหมาะขับกลางคืนส่วนใหญ่

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
ถ่ายกลางแจ้งป่าวคะ?

รถเราติดบานหน้า vk55  รอบคันvk30ค่ะ

จากในรถมองออกไป...ใสมากๆ บานหน้าถ้าแดดส่องแสบตามาก เสียดายน่าจะติดบานหน้าvk40 or vk30ไปเลย  ส่วนรอบคัน ก็ค่อนข้างสว่างค่ะ นี่ถ้าติดสองชั้นยังไหวเลย ทัศนวิสัยดีมากๆ รถไม่มืด ขับสบายทั้งกลางวันกลางคืนเลย...ส่วนเรื่องกันร้อน นับว่าดีค่ะ ในรถไม่ร้อน

รูปคงต้องพรุ่งนี้นะคะ  วันนี้ค่ำแล้ว ไม่ได้ลงไปที่ชั้นจอดรถ

ป.ล. รถเรา E300

รถรุ่นไหนครับ เพราะแต่ละยี่ห้อกระจกเข้มไม่เท่ากัน
แนะนำ vk-30 กับ vk-40
vk-55 เหมาะขับกลางคืนส่วนใหญ่

Series 5 ครับ

ถ่ายกลางแจ้งป่าวคะ?

รถเราติดบานหน้า vk55  รอบคันvk30ค่ะ

จากในรถมองออกไป...ใสมากๆ บานหน้าถ้าแดดส่องแสบตามาก เสียดายน่าจะติดบานหน้าvk40 or vk30ไปเลย  ส่วนรอบคัน ก็ค่อนข้างสว่างค่ะ นี่ถ้าติดสองชั้นยังไหวเลย ทัศนวิสัยดีมากๆ รถไม่มืด ขับสบายทั้งกลางวันกลางคืนเลย...ส่วนเรื่องกันร้อน นับว่าดีค่ะ ในรถไม่ร้อน

รูปคงต้องพรุ่งนี้นะคะ  วันนี้ค่ำแล้ว ไม่ได้ลงไปที่ชั้นจอดรถ

ป.ล. รถเรา E300

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rocky55555

ถ้าเป็น 5 แนะนำ vk-40 ถ้าใช้ 30 จะมืดไป
ถ้าเป็นรถนำเข้ากระจกจะเข้มกว่าอีก ใช้ 40จะมืดๆหน่อยขับยากอยู่พอควร

ออฟไลน์ tosa

Re: รบกวนแชร์รูปรถที่ติดฟิล์ม V-Kool vk30 กับ vk55
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 20:06:48 »
มีอยู่รูปนึงครับถ่ายตอน8โมงเช้าขับย้อนแดดอยู่ ของผม VK55 3บานหน้าครับ

ออฟไลน์ capton

ผมติด บานหน้า vk30 บานข้าง x15 ถ้าอยู่ในร่ม มองทะลุหน้ายันหลัง ด้านข้างไม่ต้องพูดถึง ใสแจ๋ว
ถ้าขับออกแดด ยังพอมองเห็นว่าเป็นใคร ผมว่า บานหน้าvk30 ยังใสไปนิดนึง
ปอลิงติด บีเอ็มครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• New X4 --> Satin dark grey
แนะนำจขกท ว่า ถ้าจะใช้สเปคVK แนะนำติดVK30รอบคันครับ คือคำตอบสุดท้าย รถX1ของผบ. ผมติดให้ เธอยังแอบบ่นว่าสว่างไปเลย เมื่อเจอแดดจัดๆตอนกลางวัน ส่วนกลางคืนมองออกมานอกรถสบายมากครับ ไม่มืด confirm จ้ะ
ปล. เด่วว่างๆจะเอารูปมาให้ยลครับ^ ^
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ถ่ายเมื่อกี้ค่ะ ไม่กลางแดดเท่าไหร่ ถ่ายกลางแจ้ง หน้าตึกคอนโด(สว่างอยุ่)

บานหน้าก่อนนะคะ vk55 ใสกิ๊ง เมื่อเช้าขับจากสาทรเหนือ มุ่งหน้าวิทยุ แสงแดดส่องตาสุดๆ(รู้งี้ติดvk30เลยนิ)

รูปนี้เปิดประตูเทียบให้เห็น แบบมองผ่านกระจก กับภาพจริงของบานหน้า

อันนี้บานข้างค่ะ  VK30 เข้มกว่าบานหน้านิดนึง
แต่ก็นับว่าใสอยู่ดีค่ะ

อันนี้มองจากข้างนอกเข้าไปในรถ

รูปที่ถ่ายวันนี้ หน้าคอนโด สว่าง แต่ไม่ค่อยมีแดด ร่มๆ มองเห็นในรถค่อนข้างชัด เขียวๆใสๆ

อันนี้ถ่ายหลายวันก่อนๆ  อยู่ในร่มเหมือนกัน แต่แดดค่อนข้างแรง(สว่างกว่าวันนี้)
 จะเห็นว่าฟิล์มดูเขียวเข้ม มองไม่เห็นข้างในเท่าไหร่

vk55 ใสมากอยุ่ค่ะ
แนะนำ ติด vk30หมดเลยค่ะ  หรือบานหน้าสักvk40ก็ได้ แล้วรอบคันvk30 ค่ะ

ตอนนี้กำลังอยากเห็นฟิล์มที่เข้มกว่าvk30 เช้น X15  กับ 3m fx20 ค่ะ
จะติดรถ crv สีขาว  อยากเห็นภาพทั้งจากในรถ และ นอกรถ ใครพอจะมีภาพ ขอดูหน่อยนะคะ ^ ^"

แนะนำ ติด vk30หมดเลยค่ะ  หรือบานหน้าสักvk40ก็ได้ แล้วรอบคันvk30 ค่ะ

ตอนนี้กำลังอยากเห็นฟิล์มที่เข้มกว่าvk30 เช้น X15  กับ 3m fx20 ค่ะ
จะติดรถ crv สีขาว  อยากเห็นภาพทั้งจากในรถ และ นอกรถ ใครพอจะมีภาพ ขอดูหน่อยนะคะ ^ ^"

จากรูปผมตัดสินใจได้เลยครับว่า VK30 รอบคันแน่ๆ  ;D ขอบคุณครับ

นั่นสิคะ จริงๆ vk30ทับกันสองชั้น ยังขับสบายเลยค่ะ ไม่มืดแน่นอน

Re: รบกวนแชร์รูปรถที่ติดฟิล์ม V-Kool vk30 กับ vk55
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 12:49:47 »

รถผม 3 บานหน้า VK55 หลัง X25 ตั้งใจจะติดหลัง X15 แต่เห็นแล้วมันออกม่วง ก็เลยติดX25

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 12:51:43 »

อีกรูปครับ

ขอบคุณค่ะ  รู้สึกว่า x25 ยังใส ไม่ค่อยเข้มนะคะ  ใช่ 40%  ใช่ไม๊คะ

ส่วน x15 นี่คือ 60% หรือ80%คะ?

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member

จากรูปผมตัดสินใจได้เลยครับว่า VK30 รอบคันแน่ๆ  ;D ขอบคุณครับ

ตัดสินใจถูกแล้วครับ ของผมติดยันหลังคาแก้วเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

เอ..แล้วถ้ารถสีขาวแบบ crv g4 ถ้าติดอมเขียวใสแบบvk30 จะสวยไม๊คะ? ถ้ามองจากด้านนอก เพราะรถสีขาวน่าจะเป็นฟิล์มดำ ไม่ปรอท

ป.ล.อยากเห็น x15 ข้างนอกข้างในจัง หรือ fx20ก็ได้

ออฟไลน์ Lucky_suby

VK30 นี่เข้มสุดหรือยังครับ แล้วฉาบปลอดป่าวครับ จะติด serie 5 ครับ ถ้ามีเข้มกว่านี้้ กันร้อนกว่านี้ แนะนำด้วยครับ

ไม่ค่อยอยากให้คนเห็นข้างในครับ :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tp09

VK 40 ต่างจาก VK 30 มากไหมครับ

VK30 นี่เข้มสุดหรือยังครับ แล้วฉาบปลอดป่าวครับ จะติด serie 5 ครับ ถ้ามีเข้มกว่านี้้ กันร้อนกว่านี้ แนะนำด้วยครับ

ไม่ค่อยอยากให้คนเห็นข้างในครับ :)

ขอบคุณครับ

vk30เข้มสุดของเวอร์ชั่นvk แล้วค่ะ  มีปรอทค่ะ ต้องดูเรื่องกั้นสัญญาณหรือเปล่าด้วย  easy pass ต้องเจาะช่อง(แต่เราไม่ได้ใช้easypassค่ะ ไม่ได้เจาะช่องค่ะ) ของเรายังใช้เนวิฯที่ติดมากับรถได้ดี มือถือก็ใช้ได้ปกติดีค่ะ

เรื่องความเข้ม ไม่อยากให้คนเห็นข้างในนี่ ยังไมไ่ด้ค่ะ จอดในที่ร่มๆหน่อย มันจะเห็นอ่ะค่ะ ใสแจ๋วเลย เห็นข้างใน แต่พออยู่กลางแดดจัดๆ จะมองข้างในไม่ค่อยเห็นค่ะ

มีเข้มๆกว่านี้ อย่าง v kool x15 เห็นว่าโทนดำ เข้ม ไม่ปรอท แต่เราเองก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริง แต่ว่า กันร้อนเค้าว่ายังสู้รุ่น vk ไม่ได้ค่ะ

VK 40 ต่างจาก VK 30 มากไหมครับ

เรายังไม่เคยเห็นตัวจริง vk40นะคะ  แต่ใครๆก็ว่าต่างกันนิดเดียว ติด vk30ไปเลยค่ะ

ขอบคุณครับ

อันนี้กลางแดดเปรี้ยง เมื่อวันไปรับรถค่ะ ติดฟิล์มเสร็จใหม่ๆเลย
อยู่กลางแดด มองฟิล์มจะดูเข้มค่ะ เขียวเข้มๆ มองไม่เห็นข้างในรถ (ลองเทียบกับรูปบนๆที่จอดในร่มดูนะคะ จอดในร่ม จะดูใส มองเห็นข้างใน)

ออฟไลน์ Lucky_suby

ขอบคุณครับ

vk30เข้มสุดของเวอร์ชั่นvk แล้วค่ะ  มีปรอทค่ะ ต้องดูเรื่องกั้นสัญญาณหรือเปล่าด้วย  easy pass ต้องเจาะช่อง(แต่เราไม่ได้ใช้easypassค่ะ ไม่ได้เจาะช่องค่ะ) ของเรายังใช้เนวิฯที่ติดมากับรถได้ดี มือถือก็ใช้ได้ปกติดีค่ะ

เรื่องความเข้ม ไม่อยากให้คนเห็นข้างในนี่ ยังไมไ่ด้ค่ะ จอดในที่ร่มๆหน่อย มันจะเห็นอ่ะค่ะ ใสแจ๋วเลย เห็นข้างใน แต่พออยู่กลางแดดจัดๆ จะมองข้างในไม่ค่อยเห็นค่ะ

มีเข้มๆกว่านี้ อย่าง v kool x15 เห็นว่าโทนดำ เข้ม ไม่ปรอท แต่เราเองก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริง แต่ว่า กันร้อนเค้าว่ายังสู้รุ่น vk ไม่ได้ค่ะ

ถามอีกนิดครับ ถ้า vk30 รอบคันนี่ ด้านหน้าจะมืดไปมั๊ยครับ ตอนกลางคืนเป็นไงครับ แสงแตก หรือมีคลื่นหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ถ้ายังวัยรุ่นอยู่ VK30 ไม่มืดไปแน่นอนครับ  ;D

แต่อาจมีปัญหาเรื่อง GPS และ Easy pass ได้อย่างรุนแรงนะครับ ถ้าติดบานหน้าด้วย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ jakkajee

vk30 บานหน้า ไม่มืดเลยครับ happy ดีมากครับ

แต่ต้องตัดฟิล์มให้ easy pass ผ่านครับ เอาขนาด 1x1 นิ้วก็พอนะครับ ไม่ต้องตัดใหญ๋  ติดด้านบนกระจก ก็ไม่ได้น่าเกลี่ยดอะไร