ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Thailand ยังทันจะไม่เปิดตัว Jazz แต่เจ้านี่มาก่อนอีก...  (อ่าน 13087 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Honda Thailand ยังทันจะไม่เปิดตัว Jazz (เปิดตัวปลายเดือนนี้)

แต่เจ้านี่มาก่อนอีก นั่นก็คือ..."หัว/ท้ายตัด JDM" จากญี่ปุ่น (แถมเป็นรุ่น RS ด้วย) :o :o :o

เครดิต คุณ Palm Narita จากกลุ่ม https://www.facebook.com/groups/AllNewHondaJazz/ ครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
อยากรุ้ว่าเดี๋ยวนี้เอาเข้ามาแบบนี้ ได้ด้วยหรอ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เอ่อ หัวตัดหน้ามาพร้อมล้อ ติดมาเลยทีเดียวเชียว

ออฟไลน์ recycleman

ประเทศไทยยังไม่ได้เปิดตัว ประเทศอื่นเขาใช้กันจนทิ้งแล้ว  :o

ออฟไลน์ SP

โทษนะครับ เค้าเอาเข้ามาทำอะไรเหรอครับ ดูแล้วเหมือนจะเป็นคันเดียวกัน มันคงไม่ใช่จดประกอบใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ rut191

ไม่ได้ชนนะนั้น พวกตัดมาดื้อๆเลย

ออฟไลน์ oryor

เห็นชื่อแล้วไม่อยากจะคิดถึงราคาเลย
กลัวจะเป็นลม ::)

ออฟไลน์ Gopz

น่าจะตัดมาสวมกับรถไทย เพือแปลงเป็นตัว RS นะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ไม่ได้ชนนะนั้น พวกตัดมาดื้อๆเลย

ตอนแรกผมก็คิดว่าไม่มีรอยชน แต่รูปเพิ่มเติมเห็นมีรอยโดนเฉี่ยวชนด้านหน้าซ้าย,แก้มขวาและประตูหลังซ้ายอยู่ครับ (น่าจะเป็นรถอุบัติเหตุ)

เครดิตคุณ Piti Try จากเพจ Facebook All new honda jazz 2014 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 22:05:17 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Highway Star

รอไม่ไหวล่ะสิ55เอามาก่อน คงมีนายทุนไทยรีบเอามารอล่ะสิ

ออฟไลน์ Staples

ฆ่าหั่นศพ

ออฟไลน์ rut191

ตอนแรกผมก็คิดว่าไม่มีรอยชน แต่รูปเพิ่มเติมเห็นมีรอยโดนเฉี่ยวชนด้านหน้าซ้าย,แก้มขวาและประตูหลังซ้ายอยู่ครับ (น่าจะเป็นรถอุบัติเหตุ)

เครดิตคุณ Piti Try จากเพจ Facebook All new honda jazz 2014 ครับ

ง่ะ เฉี่ยวแค่นี้ทิ้งเลยหรอเนี้ย - -

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สภาพเทพมากๆ

มีคนรอจับแปลง RS แล้วเหรอ เร็วสวดยวด

ออฟไลน์ Arado_kung

ง่ะ เฉี่ยวแค่นี้ทิ้งเลยหรอเนี้ย - -

ที่ญี่ปุ่นค่าซ่อมรถแพงบรรลัยครับ คืนทุนประกันไปซื้อคันใหม่ดีกว่า

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ที่ญี่ปุ่นค่าซ่อมรถแพงบรรลัยครับ คืนทุนประกันไปซื้อคันใหม่ดีกว่า

ตามนั้นครับ ค่าซ่อมรถเมืองนอกแพงมาก เท่าที่ผมดูสารคดึจากช่อง discovery turbo งบซ่อมบางชิ้นผมเอาไปซ่อมศูนย์บริการยังถูกกว่าฝรั่งซ่อมกันเองในบ้านเลยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Wow

ออฟไลน์ H3T

ผมนับถือเจ้าของจริงๆ ราคาถึงมากองอยู่แบบนี้ ไม่น่าต่ำกว่า 4 แสนบาทแน่นอน
 มองไม่ออกจริงๆว่าจะเอามาทำอะไรให้คุ้มค่าที่สุด
  1. ทำแแบบสำหรับชุดแต่ง
  2. ที่เหลือแยกอะไหล่เก็บไว้ขาย
  3. แนะนำร้าน เพื่อรองรับการสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่น ทางร้านคงมองเห็นแล้วว่ายอดขาย Jazz เยอะมากแน่นอน ถ้าจะสร้างชื่อเสียงตรงนี้ก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดูมีเหตุผลทีเดียว

ตัวอย่าง
   ชนท้ายเบาๆ

ออฟไลน์ Nyquist

ผมเคยเห็นคันจริงมา ถือว่าโอเคทีเดียวครับ ดูดีกว่าตัวปัจจุบันและดูเฉี่ยวขึ้น น่าซื้อ

ออฟไลน์ simcity

โทษนะครับ เค้าเอาเข้ามาทำอะไรเหรอครับ ดูแล้วเหมือนจะเป็นคันเดียวกัน มันคงไม่ใช่จดประกอบใช่มั้ยครับ

ไม่ได้เอามาจดประกอบครับ ถ้าเป็นรถจดประกอบ ส่วนใหญ่เค้าจะไม่ตัดมาครับ

คือ เอามาทั้งคัน อาจจะถอดแค่พวงมาลัย ล้อ หรือ เครื่อง

พอเอาเข้ามาถึงแล้ว ค่อยประกอบกลับ แล้วปัจจุบันนี้รถจดประกอบไม่ได้แล้ว ผิดกฎหมาย

แต่รถที่ตัดมาแบบนี้ คือ เอาเข้ามาเป็นอะไหล่ครับ

แยกอะไหล่ขาย พวกเครื่องยนต์ ไฟ กันชน โช๊ค เบรค เบาะ และอื่นๆ

เหมือนพวก Lancer บ้านเรา ที่แปลงเป็น EVO ก็เอารถหัวตัดมาจากญี่ปุ่นสลับของ สลับเครื่องแบบนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

คันเป็น ๆ มีคนเอามาแล้วครับ ราคาน่าจะล้านปลายนู้นละมั้ง

RS ด้วยนะเออ

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
ขึ้นไลน์การผลิตแล้ว คงจะรออีกไม่นาน  ;D

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
คันเป็น ๆ มีคนเอามาแล้วครับ ราคาน่าจะล้านปลายนู้นละมั้ง

RS ด้วยนะเออ

1.8 ล้านครับ ของพี่เน Clean it up

ออฟไลน์ SP

ไม่ได้เอามาจดประกอบครับ ถ้าเป็นรถจดประกอบ ส่วนใหญ่เค้าจะไม่ตัดมาครับ

คือ เอามาทั้งคัน อาจจะถอดแค่พวงมาลัย ล้อ หรือ เครื่อง

พอเอาเข้ามาถึงแล้ว ค่อยประกอบกลับ แล้วปัจจุบันนี้รถจดประกอบไม่ได้แล้ว ผิดกฎหมาย

แต่รถที่ตัดมาแบบนี้ คือ เอาเข้ามาเป็นอะไหล่ครับ

แยกอะไหล่ขาย พวกเครื่องยนต์ ไฟ กันชน โช๊ค เบรค เบาะ และอื่นๆ

เหมือนพวก Lancer บ้านเรา ที่แปลงเป็น EVO ก็เอารถหัวตัดมาจากญี่ปุ่นสลับของ สลับเครื่องแบบนี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ sukhontha

รถตัดครึ่งคันแบบนี้ เขาจะไปประมูลที่ญี่ปุ่น  เสร็จแล้วตัดส่งมาเป็นอะไหล่  ราคาแล้วแต่รุ่น  ไม่แพงครับตั้งแต่เจ็ดแปดหมื่นถึงแสนกว่าฯ  อีกสักปีสองปีผมก็คงสั่งรุ่นที่ผมใช้อยู่ไว้เป็นอะไหล่....เช่นกันครับ

ออฟไลน์ H3T

รถตัดครึ่งคันแบบนี้ เขาจะไปประมูลที่ญี่ปุ่น  เสร็จแล้วตัดส่งมาเป็นอะไหล่  ราคาแล้วแต่รุ่น  ไม่แพงครับตั้งแต่เจ็ดแปดหมื่นถึงแสนกว่าฯ  อีกสักปีสองปีผมก็คงสั่งรุ่นที่ผมใช้อยู่ไว้เป็นอะไหล่....เช่นกันครับ
FIT GP5 นี่เหรอครับ 7 หมื่น - แสนกว่า ซื้อที่ไหนครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ดูรถคันจริง ไฟท้ายสวยมากๆเลบคับ สวยกว่าตัวปัจจุบันอีก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
FIT GP5 นี่เหรอครับ 7 หมื่น - แสนกว่า ซื้อที่ไหนครับ

คาดว่าเป็นราคาประมูลที่โน่นมังครับ คงต้องมีค่าตัด จัดส่ง shipping & clearing customs ที่บ้านเรา และค่าใช้จ่ายเบี้ยใบ้รายทางอีก มาถึงบ้านเราก็หลายแสนละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ madboy

เอ้ย ตกลง หัว-ท้าย อย่างนี้เค้าเอาเข้าได้หรือไม่ครับเนี่ย

ผมสั่งเข้ามาแต่เค้าไม่ให้เอาท้ายเข้ามาแบบนี้ เลยต้องปวดกะบาลแปลงมันอีก  ???

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
GTI 2006-2009 หัวตัดอย่างเดียว สองแสนแปด ถ้าสั่งนะครับ ผมว่าทั้งคันผ่าครึ่งแบบนี้แพงกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ H3T

GTI 2006-2009 หัวตัดอย่างเดียว สองแสนแปด ถ้าสั่งนะครับ ผมว่าทั้งคันผ่าครึ่งแบบนี้แพงกว่าแน่นอน
Golf GTI 1KAXX ผมเพิ่งประมูลให้เพื่อนไปส่งไปที่โกดังของเค้าที่ไซตามะ ( ที่เหลือเค้าจัดการเองทั้งหมด ) เมื่อ 19 เม.ย. ที่ผ่านมา จบที่ 274,000 JPY เองครับ ปี 2007 ไมล์ 72,000 km
 โดนท้ายนิดเดียว ด้านหน้าสมบูรณ์
    รวมค่าใช้จ่ายที่ Auction และขนส่งไปที่โกดังที่ต้องการ ประมาณ 1 แสนบาทนิดๆเองครับ
 คุณได้ราคามา 2.8 แสน ราคาแรงไปนิดนะครับ

ปล. ผมไม่รับทำเข้ามาให้นะครับ