ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องอะไหล่เกียร์ของเบนซ์ครับ  (อ่าน 1785 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
พอดีรถเพื่อนมีปัญหา แล้วเค้าฝากมารบกวนถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยนะครับ

เนื่องจากเป็นรถคันเดียวของเจ้าเพื่อนคันนี้ คือรุ่น W204 C-class 200CGI ตัวเกียร์ 7G ครับ

แต่วันนี้รถเพื่อนทิ้งไว้ที่ศูนย์แล้วครับ เนื่องจากช่างที่ศูนย์บอกเป็นที่ตัวเกียร์มีปัญหา

อาจจะเป็นได้ทั้งสมองเกียร์ในอ่างเกียร์ สมองเกียร์ในรถ หรืออะไหล่ชิ้นส่วนในตัวเรือนเกียร์

ทีนี้ถ้าทิ้งรถไว้นานมากๆ เป็นเดือนๆ รออะไหล่บินจากนอกเข้าไทย เพื่อนมันคงรอไม่ไหวครับ เพราะเป็นรถคันเดียวต้องใช้ทุกวัน

เค้าเลยฝากถามพี่ๆ ว่า ถ้าเป็นอะไหล่ส่วนเกียร์ของเบนซ์พวกนี้โดยส่วนใหญ่จะมีสต๊อกหรือเปล่าครับ และถ้าไม่มีสต๊อกใช้เวลาสั่งประมาณเกือบๆ เดือนเลยใช่รึเปล่าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ  ;D

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: รบกวนถามเรื่องอะไหล่เกียร์ของเบนซ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 08:14:29 »
อันนี้คงตอบยากเพราะขึ้นกับMBThailandจะสต็อคอะไหล่ตัวไหนไว้แต่เกียร์7Gก็มีหลายรุ่นอยู่ เคยสอบถามที่0ก็บอกว่าต้องรออะไหล่ครับ ถ้าเพื่อนรีบใช้รถก็อาจไปเช่ารถใช้ไปพลางๆก่อนสักเดือนนึงดูครับ รุ่นเก่าที่เคยใช้อย่างW140หรือW221ก็เคยรออะไหล่ชิ้นไม่ใหญ่3อาทิตย์ก็มีครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
Re: รบกวนถามเรื่องอะไหล่เกียร์ของเบนซ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 10:27:54 »
อันนี้คงตอบยากเพราะขึ้นกับMBThailandจะสต็อคอะไหล่ตัวไหนไว้แต่เกียร์7Gก็มีหลายรุ่นอยู่ เคยสอบถามที่0ก็บอกว่าต้องรออะไหล่ครับ ถ้าเพื่อนรีบใช้รถก็อาจไปเช่ารถใช้ไปพลางๆก่อนสักเดือนนึงดูครับ รุ่นเก่าที่เคยใช้อย่างW140หรือW221ก็เคยรออะไหล่ชิ้นไม่ใหญ่3อาทิตย์ก็มีครับ

ขอบคุณมากนะครับพี่ เดี๋ยวจะได้บอกเพื่อนได้ฮะ  ;D